Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

เรื่อง ก็อด เอเนล

หน้า: << < (7/11) > >>

Sanjididami:

--- อ้างจาก: 011nb ที่ อา. 08 เม.ย. 2012 เวลา 23:27:50 ---
--- อ้างจาก: Sanjididami ที่ อา. 08 เม.ย. 2012 เวลา 17:18:06 ---ไม่ได้หมายความว่างั่น  ก็แล้วแต่ คนนะ ถ้าหลบได้ก็ไม่เป็นอะไร แต่ถ้าหลบไม่ได้ก็โดนโจมตีจากอีกฝ่าย
เช่น แชงคูส vs เอเนล ถ้าแชงเร็วกว่าการโจมตีของ เอเนลนะ  หลบพลังได้ มันก็ไม่มีผลกับแชง หรอก แชงก็อาจจะฮาคิราชันให้มัน นิ่งสักพัก10วิ แล้วก็อาจจะใช้ดาบเพิ่มฮาคิลงไปอีก
แชงก็ชนะ  แต่ถ้าแชง หลบการโจมตีที่เร็วไม่ได้ ก็จะโดนฟ้าฝ่าเอาได้นะ

แต่ถ้ากรณี คิซารุ vs เอเนล มันก็อีกเรื่อง1 ผมไม่รู้หรอกว่าใครเก่งกว่ากัน อย่างเช่น คิซารุ ไว้กว่าเอเนล 1ขั่น
แต่เอเนล พลังทำลายสูง ของผลไม้ ถ้าเอเนลมีฮาคิเกราะ ผมว่าจะซูซีมาก แต่ผมให้เอเนลแพ้นะถ้าไม่มีฮาคิเกราะ
ยกตัวอย่าง เอเนลกับ คิซารุ
ลองคิดดูเล่นๆได้   พลังโจมตี            ความเร็ว        ฮาคิเกราะ       ฮาคิสังเกตุ   ฮาคิเทพ
สมมุติ                  (10)                 (10)             (5)               (5)          (3)                        รวมคะแนน(33)   33-28 ถือว่า  เทพ
คิซารุ                     7                    10                3                 3             0                                               22-27  ''     เก่งมาก
แซงคูส                   9                     8                 5                 4             3             รวมผล   ผมคิดแบบนี้ครับ   16-21  ''       เก่ง
เอเนล                    9                      9                0(2)แจกติบ    5             0                                              10-15  ''      ใช้ได้
                                                                                                                                                            9 ..         ปลายแถว
ลองเล่นกันดู   แล้วมาแชร์กัน       

--- End quote ---
แสงกับสายฟ้าความเร็วมันเท่ากันไม่ใช่เหรอคับ ทำไมให้คิซารุเร็วกว่าล่ะ

เอ่อ คิดแบบวิทยาศาสตร์ สาฟ้ามันเป็นรูปร่างที่มองเห็นได้ชัดแม้จะไว้ก็ตามมันมีรูปร่าง
แต่แสงมันมองเห็นเป็นกลุ่มกว้างๆ แสงมันจะไว้ต่อสิ่งที่มีรูปร่าง เช่น ดาวดวงนี้ ไปอีกดาว
แสงมันจะส่องไปยังที่ที่มี กลุ่มกว้างๆ ที่มีรูปรูปร่าง และเกิดเงา  แสงมันไว้มาก

สรุปได้เลย แสง เร็วกว่าสายฟ้า

--- อ้างจาก: falconxl ที่ จ. 09 เม.ย. 2012 เวลา 03:13:01 ---ก๊อดเอเนล มันก็บอกอยู่ว่ามันไม่รู้ัจักยาง!!! แล้วใครบอกว่ามันไม่รู้จักดินละ ก็มันยึดเกาะที่เป็นดินอยู่ - -*
(มันดันเอาของนำไฟฟ้าดีๆ อย่างทองไปเคือบมันก็โดนชกร่วงอะจิ)
เรื่องนี้ไม่ได้เขียนสั่วๆน่อ เขาใช้หลัก เหตุและผลด้วย
(และเพราะเหตุและผล นี้แหละ ถึงต้องทำให้มี ฮาคิ ไม่งั้นลูฟี่จะเอาไรไปสู้ กับพวก สายธรรมชาติ!   ลูฟี่มันก็ไม่ได้ฉลาดขนาดมาคิดว่าใช้นี่จะได้ผลกับธาตุนี้ใช้นั้นแพ้ทางธาตุนั้นด้วยสิ ส่วนใหญ่จะเป็นดวงช่วยมันมากกว่า (ใจสู้ก็มีส่วนช่วยมากไม่งั้นตอนที่สู้กับจระเข้เลือดมันท่วมแถมโดนพิษแล้วไม่ฝืนสู้ละก็จบเห่!!เพราะเลือดทำใ้ห้ทรายมันจับตัวเลยชกจระเข้โดนนะนั้น))

ก๊อตเอเนล มันไม่รู้จักดิน มันรุ้จัก แต่ วาป แต่ความพิเศษของดินมันไม่รู้จัก ดินดูดซับ สิ่งที่มีรูปร่างคล้ายสายฟ้าได้
ยกตัวอย่างในเรื่องเลย  ที่ก๊อต สร้างลูกบอล สายฟ้าใหญ่ปาใส่ เกาะจายา ก๊อตมันไม่รู้เรื่องนี้

Augustz:

อย่าว่าท่านก๊อด มากนะคับ

เพราะนักปฏิวัติสาว แว่นกันแดดของเรา อาจจะวนเวียนอยุ่แถวนี้ก้ได้

รายนั้น แฟนคลับก๊อด ตัวจิงเลยคับ  พูดไปแล้วก้คิดถึง

ขอสงบนิ่ง ไว้อาลัยให้ 1 นาที *้ั์poor*

NaTTaJaK:

กะต้องให้คนคนนั้นเค้าออกมาแก้ข่าวไห้ก๊อตจิครับเพระส่วนตัวก๊อตไม่ได้เทพที่สุดครับเพราะว่าเหนือฟ้ายังมีฟ้าแหละครับ

tuta:

มัลโก้ ฟีนิค ค่าหัว 800 ล้าน  -0-  เปิดเจอในยูทูป  จิงปะเนี้ย

Augustz:

มัลโก้ ยังไม่มีการเปิดเผยค่าหัวนะคับ

มากที่สุดของเรื่องที่เปิดเผยแล้วตอนนี้คือ ทราฟาลก้า ลอว์ 440 ล้าน

ที่เหลือเชื่อไม่ได้คับ

หน้า: << < (7/11) > >>

Go to full version