หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: คนที่อยู่ในโรงของคาบูโตะ คือใคร  (อ่าน 198132 ครั้ง)

zangkrung

• บุคคลทั่วไป
Re: คนที่อยู่ในโรงของคาบูโตะ คือใคร
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: พฤ. 07 ก.ค. 2011 เวลา 08:49:58 »
ที่คาบูโตะมันขู่มาดาระว่า "ไม่ต้องห่วง จะไม่บอกเรื่องนี้ให้ใครรุ้"  ผมว่ามันชัดเจนแล้วนะครับ ^^

ถ้าเป็นชิซุย  --> แล้วไง  ??  ทำไมคาบูโตะถึงขู่ว่า จะไม่บอกให้ใครรู้

คำตอบคือ เนื้อเรื่องที่ชายสวมหน้ากากสร้างมาทั้งหมด มันไม่ใช่เรื่องจริง(โกหก)  --->สรุป คนในโลงคือมาดาระตัวจริงนั่นแหละครับ  ที่ชายสวมหน้ากากตกใจไม่ใช่เพราะกลัวคนที่อยู่ในโลง  แต่กลัวความจริงที่อยู่ในโลงต่างหากครับ(มาดาระตัวปลอมเจอกับมาดาระตัวจริง)

หรือเพื่อนๆลองพิจารณาประโยคที่คาบูโตะขู่ "ไม่ต้องห่วง จะไม่บอกเรื่องนี้ให้ใครรุ้" --->มันจะสามารถหมายถึงใครได้อีก ??

ใจจจ้า

Re: คนที่อยู่ในโรงของคาบูโตะ คือใคร
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: ส. 09 ก.ค. 2011 เวลา 23:26:13 »
ถ้าถามผม ผมอจะตอบว่า เป็นไปได้ 2 คน

1. เมียรุ่นที่ 1 --->> มาดาระกลัวการโดนผนึกที่สุด
2. ร่างมาดาระตัวจริง --->> ถ้าคาบูโต๊ะอัญเชิญแสดงว่าวิญญาณมาดาระจะถูกดูดกลับเข้าไปในร้างเดิม จะทำให้ตายทันที (เดา)

aoferingstar

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: อา. 10 ก.ค. 2011 เวลา 18:17:24 »
น่าจะเปนมาดาระตัวจริงอ่ะค่ะ หรือไม่ก็เซียน6วิถี แต่ไม่ใช่จิไรยะอย่างแน่นอนค่ะ เพราะคาบูโตะบอกว่าหาร่างของจิไรยะไม่พบเพราะจมไปใต้ทะเลค่ะ

kom

« ตอบกลับ #78 เมื่อ: อา. 10 ก.ค. 2011 เวลา 22:20:23 »
 *number1* รุ่นที่ 4 ครับ เพราะรุ่นที่4 เก่งกว่ามาดาระ  ไม่ชิอาจเก่งว่าทุกคนนอกจากเชียนหกวิถี *attack*
คิดเล่นๆนะครับ *love* *love*

เดามั่วมั่ง

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: อ. 12 ก.ค. 2011 เวลา 08:01:47 »
คนที่คาบูโตะเชิญในโรงต้อง โกล ดี โรเจอร์ คับ....

ตกใจแน่นอน  โผล่มาได้ไงว้า....

*haha*

aaaaa

« ตอบกลับ #80 เมื่อ: อ. 12 ก.ค. 2011 เวลา 11:16:22 »
โทบิ คือ เซตซึ ดูได้จากตอนที่ ดูดลูกน้องดันโซแล้วโดนแมลงพิษ

ตอนที่ดึงแขนตัวเองออกมา ลักษณะแขนแหละสีเลือด เป็นเซตสึ

มาดาระอาจจะใช้ร่างเซตสึ อยู่ในตอนนี้ แล้วในโลงอาจเป็นร่างมาดาระตัวจิง

ราเม็ง

« ตอบกลับ #81 เมื่อ: พ. 13 ก.ค. 2011 เวลา 16:29:06 »
น่าจะเป็นคน ขาย ราเมงคนเก่า  *number1*

หรือไม่ก็   เค็นชิโร่ หมัด ดาวเหนือครับ  *great*

กูบวม *haha*

babaros

« ตอบกลับ #82 เมื่อ: พฤ. 14 ก.ค. 2011 เวลา 23:00:31 »
คนที่อยู่ในโลงคือมาดาระตัวจริงคับ มาดาระตัวจริงตายนานแล้ว เพราะที่อยู่ตอนนี้ไม่ใช้มาดาระตัวจริง เพราะจริงๆแล้วมันคือโทบิโตะ สังเกตุตาข้างที่มีเนตรวงแหวนมันสลับกับคาคาชิ แถมยังมีความสามารถวาปวัตถุได้เหมือนกันแด๊ะ และลองสังเกต
ตอนที่คาบูโตะพูดกับมาดาระสิคับ"รู้สึกว่าตอนนี้นายจะใช้ชื่อว่ามาดาระนะ"แสดงว่ามันไม่ใช้มาดาระคับ ส่วนเหตผลที่ทำไมโทบิโตะทำอย่างนั้นก้อไม่ค่อยแน่ใจคับ ตอนสัมพาด อาจาร ในงานจัมป็ คิชิโมโตะเปนคนบอกเอง "ต่อจากนี้คาคาชิจะมีบทบาทมากขึ้น" เห็นไหมล่ะ หรือมันไม่จริง *dontknow*

จริงเปล่า

« ตอบกลับ #83 เมื่อ: พฤ. 21 ก.ค. 2011 เวลา 11:01:27 »
 *dontknow*ผม ว่า นะ ครับคน ที่ ยุ ใน โรง งะน่า จะ เป็น คนที่ มาดาระ (กลัว ว่า) อาจ จะ มีผล ต่อ แผน เนตร ครองโลก อะไร ของ มัน เพราะว่า(ถ้า คาบูโตะ หักหลัง ขึ้น มา แผน เนตร มันก็ จบ) แหละ ครับ..!!

*attack*คือ ว่า ตอน ต่อ จาก นั้น มาดาระ ยัง ถาม คาบูโตะ ถึง ( วิธีที่ จะ หยุด ยั้ง มัน ด้วย ครับ!! ไป อ่านดู นะ ครับ พี่) จะ แว๊ะ มาเป็น เนื่องๆ นะ ครับ

FIREWHITE_ULTIMATE

• *
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: ศ. 29 ก.ค. 2011 เวลา 20:57:00 »
 *damage* *damage* *damage*ผมว่าคนที่อยู่ในโรงน่าจะเป็นมาดาระตัวจริงนั่นและคับแต่คนที่ใช้ชื่อมาดาระอยู่ตอนนี้น่าจะเป็นน้องของมาดาระมากกว่า และคงจะตกใจที่เห็นศพของพี่ชายที่น่าจะโดนทำลายไปแล้วมากกว่า ผมว่าแค่โดนเอาลูกตาไปคงไม่ถึงตายหรอกคับ แต่น่าจะมีความแค้นอยู่มหาศาล มากกว่าคับ แต่ก็น่าจะเอาลูกตาคืนมาตอนที่ มาดาระแพ้ให้กับรุ่นที่ 1 ส่วนที่ใครบอกว่าเป็นเพื่อนของคาคาชิ ให้นึกถึงตอนที่ต่อสู่กับท่านรุ่นที่ 4 นะคับ ไม่ว่าจะมองแบบไหนก็ไม่น่าจะสู้กับรุ่นที่ 4 ได้หรอคับทั้งความสามารถ ส่วนสูง และอายุ ก็หน้าจะรุ่นเดียวกับ คาคาชิเท่านั้นและคับ จึงไม่น่าจะสู้กับ รุ่นที่ 4 ได้สูสีหรอก แต่ถ้าใช้เพื่อนของคาคาชิจริงผมว่าก็คงตลก มากนะคับ ผมมองไม่เห็นเหตุผลที่จะมีความแค้นเลย *glad* *glad* *glad*

thanapong111

• *
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: ศ. 12 ส.ค. 2011 เวลา 21:46:34 »
เป็น มาดาระ แน่ นอน จำตอนประชุม5คาเงะ มาดาระ ยังบอกเองว่าได้รับบาดเจ็บสาหัสตอนสู้กับโฮคาเงะรุ่น1ชั้นไมมีพลังจะว่าไปตัวชั้นตอนนี้ก็แค่ก่อเป็นรูปร่างขึ้นมาเท่านั้น แสดง ว่า ร่างจริงถูกซ่อนไว้ ไม่งั้น จะตกใจทำไม แม่ง กูซ่อน ไว้แล้ว เมิงยังหาเจอ อีก
ถึงจะเป็นร่างจริงๆแล้วมันยังไงต่อละ ?
วีชาสัมภเวสี เป็นคาถาเชิญ ใช้เชิญวิณญาณที่ย้ายร่างและคนที่ตายแล้วใด้ และยังควบคุมใด้อีก มีบอกในรวมเล่ม  ถ้าแผนเนรตจันทราสำเร็จโดนแล้วคาบูโตะปลุกมาดาระก็จะโดนคาบูโตะควบคุม.ระดับมาดาระตอนนี้คงหาคนมาสู้ด้วยยากแล้วคับ ส่วนแม่นารูโตะน่าจะโดนวีชาคาถาปิดผนึกซากอสูรด้วย ตอนนี้คิดว่ามีแค่คนเดียวแล้ว ที่ระดับมาดาระยังกลัว ผ.บ.ท.บ (เมียมันนั่นเอง)
เถียงขาดครับ วิชาผนึกที่รุ่น4ใช้มาจากแม่นารูโตะก็จริงแต่มินาโตะเป็นคนพัฒนาให้แข็งแกร่งขึ้นครับ

รุ่น4จะไม่ตายเลยถ้าไม่ได้ผนึกเก้าหาง

thanapong111

• *
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: ศ. 12 ส.ค. 2011 เวลา 22:41:17 »
ต่อกันด้วยเรื่องคนที่อยู่ในโรง อาจจะเป็นน้องของมาดาระที่โดนมาดาระควักลูกตาและฆ่าทิ้งไป โฮคาเงะรุ่น 1-4 กรีดเลือดมาหมดตัวก้ออกมาได้ได้ครับเพราะโดนเทพมรณะเอาวิญญาณไปและหลังจากใช้คาถาร่างจะสลาย แต่ร่างของมาดาระจากที่อ่านๆมา
คงจะเป็นมาดาระตัวจริงนั่นแหล่ะครับ เพราะว่ามันจะย้ายร่างทำไมในเมื่อมันเป็นอมตะ
ที่เดากันว่าอยุ่ในร่างคนอื่น ไม่ใช่ตัวจริง มาดูกันครับ
- โอบิโตะ เนื่องจากในวันนั้นตาของคาคาชิบอดครับและกำลังจะโดนฆ่าโอบิโตะได้ให้รินเพื่อนร่วมทีมหนีไปก่อนและเขาได้กลับไปช่วยคาคาชิออกมาได้
และวันนั้นเป็นวันเกิดของคาคาชิโอบิโตะจึงได้มอบเนตรวงแหวนให้คาคาชิก่อนที่เขาจะโดนหินหล่นทับร่างและเป็นโจ๊ก ตายยย!!!

- ชิซุย ได้ให้ตาแก่ อิทาจิ และทำตัวให้หายสาบสูญไปแต่ดันโซได้เจอชิซุยและได้ชิงดวงตาอีกข้างมาและได้ฆ่าทิ้งไปแล้ว ตายย!!

mikey0431

• *
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: จ. 15 ส.ค. 2011 เวลา 09:33:04 »
ต่อกันด้วยเรื่องคนที่อยู่ในโรง อาจจะเป็นน้องของมาดาระที่โดนมาดาระควักลูกตาและฆ่าทิ้งไป โฮคาเงะรุ่น 1-4 กรีดเลือดมาหมดตัวก้ออกมาได้ได้ครับเพราะโดนเทพมรณะเอาวิญญาณไปและหลังจากใช้คาถาร่างจะสลาย แต่ร่างของมาดาระจากที่อ่านๆมา
คงจะเป็นมาดาระตัวจริงนั่นแหล่ะครับ เพราะว่ามันจะย้ายร่างทำไมในเมื่อมันเป็นอมตะ
ที่เดากันว่าอยุ่ในร่างคนอื่น ไม่ใช่ตัวจริง มาดูกันครับ
- โอบิโตะ เนื่องจากในวันนั้นตาของคาคาชิบอดครับและกำลังจะโดนฆ่าโอบิโตะได้ให้รินเพื่อนร่วมทีมหนีไปก่อนและเขาได้กลับไปช่วยคาคาชิออกมาได้
และวันนั้นเป็นวันเกิดของคาคาชิโอบิโตะจึงได้มอบเนตรวงแหวนให้คาคาชิก่อนที่เขาจะโดนหินหล่นทับร่างและเป็นโจ๊ก ตายยย!!!

- ชิซุย ได้ให้ตาแก่ อิทาจิ และทำตัวให้หายสาบสูญไปแต่ดันโซได้เจอชิซุยและได้ชิงดวงตาอีกข้างมาและได้ฆ่าทิ้งไปแล้ว ตายย!!
เอ่อ.....ตอนที่ชิซุยเจอดันโซ ชิซุยยังไม่ตายอ่ะคับ เพราะชิซุยโดนดันโซชิงตาไปก่อนข้างนึง แล้ว อิทาจิไปพบ ชิซุยเลยยกตาที่เหลืออีกข้างให้กับอิทาจิแล้วก็ทำตัวเองให้หายสาปสูญไป....ในตอนล่าสุด อิทาจิไม่ได้บอกว่า ชิซุยตายนิคับ - -"
ส่วนโอบิโตะ วันนั้นโอบิโตะได้ไปช่วย คาคาชิ ที่ตาได้บอดไปแล้วข้างนึง แล้วตัวเองโดนหินทับครึุ่่งร่าง แล้วโอบิโตะรู้ว่ายังไงตัวเองก็ไม่รอดจึงให้รินเพื่อนร่อมทีมที่เป็นนินจาแพทย์ให้ผ่าตัดตาข้างที่เหลือที่เพิ่งเบิกเนตรได้ให้กับคาคาชิ เพื่อให้เป็นของขวัญวันเกิด.....น่าจาไม่ผิดนะ เท่าที่ผมจำได้อ่ะ

Monkey D. Jennei

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เกะนิน ชั้นเป็นโฮคาเงะหญิงคนแรก
« ตอบกลับ #88 เมื่อ: จ. 15 ส.ค. 2011 เวลา 18:07:37 »
นี่คิดว่า คนในโลงศพนั้น น่าจาเป็นมาดาระ ตัวจริงมากกว่าค่ะ (คาดเดาเอานะ)
  เหตุผล ชิซุยเป็นคนรุ่น อิทาจิ 16 ปีก่อน 9 หาง บุกโคโนฮะ ภายใต้การควบคุมขอโทบิ (อิทาจิ ยังเด็ก อุ้มซาซึเกะ ที่พึ่งคลอดอยู่เลย)
            โอบิโตะก็ไม่น่าจาใช่ เพราะเป็นคนรุ่น คาคาชิค่ะ ไม่น่าจามีเก่งพอที่จาปลุกขึ้นมาใช้งาน
            เซียนหกวิถี ไม่น่าจาใช่อ่ะค่ะ (เว่อไป)
            รอดูต่อไปดีกว่าน่าจามีหักมุม อะไรให้ดูอิก อิๆ

ท่านปู่ขา โตขึ้นหนูจะเป็น โฮคาเงะ

mai1998

• *
« ตอบกลับ #89 เมื่อ: อ. 16 ส.ค. 2011 เวลา 05:57:21 »

คิดว่าเป็นร่างมาดาระ ตัวจริง มีหลายตอนเลยที่จงใจให้รู้ว่าโทบิไม่ใข้ มาดารา

อย่างการผูดคุยกัน ถ้าสังเกตุดีๆแต่ผมว่าโทบิก็ไม่น่าใช้โอบิโตะ  เพราะถ้าผูดถึงแรงจูงใจ ให้เป็นคนเลวขนาดนั้น

โอบิโตะ ไม่มีเลย ไม่รู้จะทำไปทำไหม อีกอย่าง ตอน ที่โทบิ บุกมาชิงเก้าหางที่สู้กับรุ่นที่ ตอนนั้น โทบิ โตแล้วนะ

โอบิโตะ นี่รุ่นเดียวกับคาคาชิ ผมว่าไม่น่าใช้ ถ้าเป็น พ่อซาสึเกะ ละไม่แน่ แรงจูงใจจะเลวนี่เยอะเลย

ลูกโหดทั้งคู่ ตัวพ่อไม่น่าจะ กาก