หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เรียงลำดับความเก่งของ 7 เทพโจรสลัด (ให้ดูหน่อยคับอยากดูว่าแต่ละคนคิดยังไง...)  (อ่าน 22031 ครั้ง)

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
โมเลีย อยู่กลางแจ้งได้ครับ ยกเว้นแค่ คนที่โดนโมเลียชิงเงาไป

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

extrabome

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • ไม่มีเจตนาดิสเครดิตใครครับ
ผมคิดว่าฝีมือมันสูสีกันครับ แต่จะลองอธิบาย เหตุผลที่ทำให้คิดว่า ความเก่งกาจจะออกมาต่างกัน
เทียบตัวๆ ไม่รวมพรรคพวก

0.ทีช 1 ใน 4 จักรพรรดิ์ *haha*
1.มิฮอร์ค ฝีมือสุดๆ ฟันภูเขายังขาด เก่งเวอร์จริงๆ สิ่งที่ทำให้ได้เปรียบ ผมว่ามาจากที่เขาไม่มีพลังจากผลปีศาจ ไม่มีจุดอ่อนเรื่องของน้ำ
2.ฟลามิงโก้ ผมว่าเจ้านี่มันฉลาด มันน่าจะสู้ด้วยสมอง ความ...มโหด เวลาสู้จริงๆ คงโหดน่าดู (ที่ผ่านมาดูทีเล่นทีจริง ซะมากกว่า)
3.คุมะ ร่างกายแข็งแกร่ง ผมว่าท่าสะท้อน มันโหดดีนะ ได้ทั้งป้องกัน โจมตี เร็วสุดๆ แว๊บได้(ใช่ท่า โซล หรือเปล่าหว่า)
4.แฮนค็อก เก่งกาจเลยทีเดียว ทำให้เป็นหิน มีฮาคิด้วย แต่ถ้าสู้กับพวกระดับเดียวกัน พลังของผลลุ่มหลง คงใช้ได้ไม่เต็มร้อย
5.จินเบ คาราเต้มนุษย์เหงือก โหดดี โจมตีสายโรเกียได้ด้วย ถ้าสู้บนพื้นน้ำ ผมให้จินเบ เก่งสุดครับ
6.จระเข้ ส่วนตัวชอบตัวนี้ที่สุด ผมว่ามันเก่ง มันแพ้ลูฟี่ก็เลยดูอ่อนมั้ง เขาก็เป็นนักโทษระดับ 6 เทียบเท่าพวกค่าสูงๆ ไม่เก่ง ไม่แน่ ไม่ได้เป็นเจ็ดเทพหรอก
7.โมเลีย ผมว่าพลังของเงามันไม่ค่อยซัพพอร์ตตัวเองเท่าไหร่ เน้นไปทางควบคุุมซะมากกว่า ใช้เงาสู้แทนซะส่วนใหญ่ เจ้าตัวเลยไม่ค่อยดูจะมีฝีมือเท่าไหร่
8.บากี้ นับเฉพาะตัวเขาเอง ผมว่าเขาก็มีดี แต่ตัวๆกันคงอ่อนสุดครับ

ขอเทียบเป็นคะแนนเต็ม 100 ล่ะกันนะ  คหสต สุดๆครับ *hoho*
ทีช-100 มิฮอร์ค-90 ฟลามิงโก้-87 คุมะ-85 แฮนค็อก-84 จินเบ-82 จระเข้-81 โมเลีย-75 บากี้-50
จะบอกว่ามันสูสีอ่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 02 ก.พ. 2012 เวลา 20:40:19 โดย extrabome »

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
ผมว่าถ้าตาเหยี่ยวเจอดูมๆของแฮนคอก ตาเหยี่ยวก็กลายเป็นตาเยิ้มละครับ  *hoho*
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

Aragan

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
แบบนี้ล่ะกันไม่เหมือนใครดี  *haha*

ระดับพระเจ้า
1. บากี้
--------------

ระดับเทพ
2. ทีซ
3. มิฮอร์ก
4. โดฟลามิงโก้

ระดับเก่งสุดๆ
5. คุมะ (ตอนยังมีความทรงจำ)
6. แฮนค็อก
7. จินเบ (ตอนอยู่บนบก)

ระดับเก่งมาก
8. โมเรีย
9. ครอคโคไดน์

-------------------------------

Sawako Kuronuma

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เรียน เรียน เรียน
ส่วนตัวให้ แฮนค็อกระดับสูงเลยล่ะ  ทำให้เป็นหินได้ไม่เฉพาะพวกหื่นนะ ดูจากกระบองของสโมกเกอร์อ่ะเป็นหินหักเลยแค่โดนเตะก็เป็นหินล่ะกับโจรสลัดอีกคนอ่ะโดนเตะเป็นหินเลย

ถ้าเรียงก็คงจะเหมือนๆกับหลายๆคนอ่ะ

1. มิฮอว์ค         --  น่าจะเป็นตัวเอกและตัวเทพตัวนึงเลยอ่ะยิ่งมีแชงค์เข้ามาในเนื้อเรื่องและเป็นเป้าหมายของโซริด้วย ( แต่ตัดเพชรไม่ขาดนะ)
2.โดฟลามิงโก้    --  ตัวนี้ความสามารถยังน่าค้นหาอยู่แต่เปรยออกมานิดๆแล้วว่าอยู่ในระดับสูงจะเป็นตัวอันตรายในอนาคต ( มันน่าจะเก่งมากล่ะน่า)
3. แฮนคอค์ค     --  ชัดเจนมากอ่ะในสงครามทั้งปกป้องลูฟี้ไปอัดกะทหารเรือกับลูกน้องหนวดขาวอีกและเธอน่าจะมีฮาคิทั้ง 3 แบบ ( น่าจะมีความสามารถแฝงอีกนะ)
4. คุมะ            --  ปุ่มเนื้อคนของกองกำลังปฏิวัติเป็นจอมป่าเถื่อนดวลกะกลุ่มลูฟี้ยังไม่ได้โชว์อะไรมากให้เป็นรองแฮนคอค์คนิ๊ดนึง(เทียบมาตฐานลูฟี้2ปีก่อน)
5. จินเบ          --  ต่อสู้กับสายโรเกียเป็นอย่างดีแถมสามารถสู้ในน้ำก็ดีเคยสู้เจอตัวเบ้งๆมาก็เยอะแต่เป็น 7 เทพก็เพื่อเป็นตัวแทนสันติภาพระหว่างเผ่าพันธุ์ (ตอนที่5ผู้เฒ่าคุยกัน)
6. ครอคโคได   --  จัดว่าอยู่ในระดับเก่งน่ะจิงๆอยากให้อยู่สูงกว่านี้ด้วยซ้ำแต่พอลองเอาไปเทียบกับด้านบนทีละตัวก็น่าจะเป็นรองเขาหมด (แต่ก็ไม่แน่ยังไม่เคยสู้กัน)
7. โมเรีย         --  ให้อยู่ระดับล่างสุดตั้งแต่แรกที่คิดเลย เพราะขนาดตัดกำลังลูฟี้ด้วยออสแล้วหลอกร่างจริงก็แล้ว เจอลูฟี้ตอนกรอบๆก็แล้ว ก็ยังแพ้ ( ด้านการต่อสู้ไม่มีอะไรเลย)

เรียงมันแบบนี้ล่ะ อิอิ  *rip*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 03 ก.พ. 2012 เวลา 00:34:58 โดย Sawako Kuronuma »