หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าสู้กันตอนนี้ เกะ ไหว โตะไหม เทพวายุ vs เทพอัสนี  (อ่าน 17746 ครั้ง)

ooae

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
ใครจะเกรียนกว่ากัน *attack* ลองวิเคราะกันดูคับ
....................................
ฝนตก น้ำท่วมเท่าไรกูรก็ไม่กลัว....เพราะโลกส่วนตัวกรูสูง

LM

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: ถ้าสู้กันตอนนี้ เกะ ไหว โตะไหม เทพวายุ vs เทพอัสนี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: อ. 24 ม.ค. 2012 เวลา 13:12:42 »
เจอกันตอนนี้ เกะ น่าจะชนะ เพราะเนื้อเรื่องปูทางให้โต๊ะ กับ 9หาง ช่วยกันสู้ก่อน(ได้พลังใหม่ ที่มากกว่าตอนนี้) แล้วถึงจะมาเจอเกะ

ณ ตอนนั้น โตะ คงชนะ ฉิวเฉียด เพราะมันคือ พระเอก

แต่ ณ ตอนนี้ ผมคิดว่า เกะน่าจะ ชนะ เพราะเนื้อเรื่องปูทางมาแบบนั้น *dontknow*

ooae

• *
Re: ถ้าสู้กันตอนนี้ เกะ ไหว โตะไหม เทพวายุ vs เทพอัสนี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: อ. 24 ม.ค. 2012 เวลา 16:53:25 »
เทพวายุของ มาดาระ  เนตรวงแหวนกระจกเงาหมื่นบุพผานิรันด์  สวยมากคับ มีมือ4 มือ

เทพวายุของเกะ สีม่วง เนตรวงแหวนกระจกเงาหมื่นบุพผา 2 มือ

อยากเห็นทพวายุของเกะ  ตอนนี้จัง( เนตรวงแหวนกระจกเงาหมื่นบุพผานิรันด์) จะสวยไหม รูปร่างยังไง^^!
....................................
ฝนตก น้ำท่วมเท่าไรกูรก็ไม่กลัว....เพราะโลกส่วนตัวกรูสูง

momothedog

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พ. 25 ม.ค. 2012 เวลา 13:19:54 »
เทพอัสนี เป็นวิชายังไงหรอครับ ผมยังไม่เข้าใจเลย

ทั้งตอนอุสึมากิ นารูโตะ ทั้งตอนนามิคาเซะ มินาโตะ

klaobrmeiei

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พ. 25 ม.ค. 2012 เวลา 22:30:46 »
เทพอัสนี ก้อ เคลื่อนย้ายชั่วพริบตา

แต่ของโตะนี่ไม่รุเปนเทพอัสนีหรือป่าว หรือเปนแค่ความเร็วของมัน (ถ้าใช่มันไปเรียนตอนไหนวะ)

Mr.Kritda

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤ. 26 ม.ค. 2012 เวลา 00:17:57 »
ผมว่า เทพอัสนี ของนารูโตะ น่าจะมีเหมือนพ่อนะครับ ที่ว่าโต๊ะไปฝึกตอนไหนผมว่าคนเขียนคงจะเอามาอธิบายที่หลังครับ เหมือนโต๊ะฝึกที่หุบเขากบ คงไม่ว่ากันนะครับที่น้องออกความคิดเห็น ผมว่าโต๊ะน่าจะอ่านคัมภีร์ม้วนของพ่อเขาแล้วมั้ง ก็ไม่รู้เหมือนกันนะครับ อิอิ *love*

ooae

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤ. 26 ม.ค. 2012 เวลา 00:56:21 »
เราดูเอาจาก เกมนารูโตะนะ  ดูในยูทูป
โตะ(ตอนเป็นโฮคาเงะ อัดกับ มินาโตะ
Naruto Shippuden: Ultimate Ninja Storm 2: Hokage Naruto Vs Hokage Minato

มินาโตะอัด *attack*นารูโตะ(ที่เป็นโฮคาเงะแล้วนะ)มันส์ แว๊ปไปแว๊ปมา ลองดูคับ
Naruto Ultimate Ninja 2 Minato vs Hokage Naruto

อันนี้เโตะอัดเกะ
Hokage Naruto v.s Akatsuki Sasuke.

เทพอัสนีประมาณนี้มั้ง แต่ตอนนี้โตะคงควบคุมสัตว์หางได้ล่ะ เพราะไม่ต้องใช้โหมดเก้าหางใน การก้าวพริบตา ไม่ถูกขออภัย

ooae

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤ. 26 ม.ค. 2012 เวลา 01:07:15 »
มินาโตะ อัด โทบิ
Ultimate Ninja Storm 2 - Minato vs Madara/Tobi

มินาโตะ อัดโอโรจิมารู
Naruto Shippuden Ultimate Ninja Storm 2 Me Minato VS Orochimaru

เทพอัสนี ทั้งของโตะและมินาโตะ ดูกันหนุกๆนะคับ เพราะอะไรจะเกิดในเนื้อเรื่องจิง ผมเองก็ยังไม่รู้ ผมแค่ประมาณให้เห็นภาพเทพอัสนีเท่านั้น

nakin

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤ. 26 ม.ค. 2012 เวลา 02:20:29 »
    วิชามิติ คาถาอัญเชิญ เคลื่อนย้ายชั่วพริบตา หรือเทพอัสนี เป็นคาถาลักษณะเดียวกัน คือใช้วาร์ป หรือหายตัวจากที่หนึ่งไปสู่ที่หนึ่ง ที่เห็นปรากฏมีประมาณ 4 ระดับ คืือ
1.คาถาอัญเชิญ และอัญเชิญย้อนกลับ เป็นคาถาลักษณะทำผนึกสัญญาเลือดกะสัตว์(คาบูโตะใช้อัญเชิญศพ หรือเพนใช้อัญเชิญเพนวิถีต่างๆก้อลักษณะนี้)
2.คาถาเทพอัสนีขั้นที่ 1 ใช้วาร์ป ไปตามอักขระที่วางไว้ คนที่ทำได้ โฮคาเงะรุ่นสอง(ผู้คิดค้น), นามิคาเสะ มินาโตะ, สึนาเดะ ฮิเมะ, นินจาองครักษ์ของมินาโตะ ชื่อ เกนมะ พร้อมเพื่อนอีก 2 คน
3.คาถาเทพอัสนีขั้นที่ 2 ใช้วาร์ป ไปตามวัตถุเคลื่อนที่ที่มีอักขระวางไว้ เช่นมีดคุไนที่มีอักระ(วาร์ปไปยังมีดที่เพิ่งปาไป) คนที่ทำได้ นามิคาเสะ มินาโตะ
4.คาถาเทพอัสนีขั้นที่ 3 ใช้วาร์ปไปที่ๆมองเห็นได้โดยไม่ใช้อักระ คนที่ทำได้ อุซึมากิ นารูโตะ(ในตัวนารูโตะมีจักระของ มินาโตะและคุชินะอยู่ พอควบคุมเก้าหางได้จึงได้รับพลังใหม่และวิชาผนึกต่างๆด้วย) มี 3 ขั้นคือ 
   ขั้นที่ 1 ความเร็วเทียบเท่า ไรคาเงะ เป็นลักษณะวิ่งไปด้วยความเร็ว (ได้ตอนควบคุมเก้าหางได้ครั้งแรก ประมาณเร็วเท่าเสียง) ,
   ขั้นที่ 2 ความเร็วเหนือกว่า ไรคาเงะ ไวกว่ามินาโตะ ใช้วาร์ปไปที่ๆมองเห็นได้โดยไม่ใช้อักขระ(ได้ตอนเก้าหางยอมเป็นพวก ประมาณเร็วเหนือเสียง)
   ขั้นที่ 3 คงจะเป็นความเร็วแสง คือวาร์ปไปยังที่ๆใจคิดได้โดยไม่ใช้อักระ คนที่ทำได้ปัจจุบันคือโทบิ (ส่วนนารูโตะน่าจะใช้ได้ตอนเป็นหนึ่งเดียวกะเก้าหางแบบสมบูรณ์)
   พูดง่ายๆคือ เป็นคาถาเทพอัสนีเหมือนกัน แต่วิธีใช้ไม่เหมือนกัน เช่น
     -  มินาโตะ ใช้วาร์ปไปตามอักระผนึก
     - ไรคาเงะใช้วาร์ปแบบวิ่งไปด้วยความเร็วคาถาสายฟ้า
     - นารูโตะใช้วาร์ปไปสู่ที่ๆมองเห็น วาร์ปโดยใช้จักระจิ้งจอก(ปัจจุบันยังไม่สมบูรณ์ ยังพัฒนาได้อีก)
     - โทบิ ใช้วาร์ปไปสู่ที่ๆใจนึก โดยใช้วิชาเนตร
ปล. เป็นทัศนะส่วนตัว อย่าด่าผมนะ

iTheStore

• *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤ. 26 ม.ค. 2012 เวลา 09:18:05 »
ผมว่านารูโตะ ไม่น่าจะมี เทพอัสนีหรอก(ไม่มีใครสอนจะฝึกเองได้ไง จิงมั๊ย) น่าจะเป็นความเร็วในโหมตสัตว์หางมากกว่า
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

ooae

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤ. 26 ม.ค. 2012 เวลา 16:30:53 »
เห็นด้วยกับคุณ nakin คับ จากที่ดูจากคลิป ของไอ้โตะมันเหมือนร่างแยกเงา ที่แว๊บออกมาจากทุกด้าน ต่อยแล้วแว๊บไป  *nude*

LM

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ศ. 27 ม.ค. 2012 เวลา 04:44:54 »
เทพอัศนี มันก็คือคาถานินจา คาถานึง นิครับ(แต่คนมีความยากในการเรียนรู้ระดับ A+ไม่มีพรสวรรค์จริงๆ หรืออัฉริยะ คงฝึกไม่ได้)

เป็นคาถาที่ใช้วาปไป ที่ไหนก็ได้ที่ทำสัญลักญณ์ ใว้ วาป ก็คือวาป เครื่อนที่ผ่านมิติไปในทีนั่นๆ เลย มีความไวแบบเวอร์ๆ

คนอื่นนอกจะรุ่นที่ 4 จะใช้คาถานี้ได้ได้ก็ไม่แปลกเพราะ เป็นคาถานินจา ธรรมดาไม่ใช่คาถา หรือความสามารถของ ขีดจำกัดสายเลือด(ถ้ามีรุ่น4เป็นคนสอนให้)

ผมว่าถ้าฝึกก็ใช้ได้ แต่โตะ มันคงไม่ได้ฝึกคาถานี้(ถ้าฝึกจะไปฝึกมาตอนไหน)

ผมว่า ที่โตะมีความเร็วขนาดนั้นคือความสามรถ และ พลังของสัตว์หางมากกว่าทำให้มันไวได้ขนาดเทียบเท่า(หรือใกล้เคียง) คาถาเทพอัศนี

ตอนสู้กับไรคาเงะก็ เห็นชัดแล้วว่าโตะมันไวกว่า ไรคาเงะ แล้วไรคาเงะก้พูดว่ามีแต่รุ่น4เท่านั้นที่ไวกว่ามัน แสดงว่าโตะไว พอๆกับ คาถาเทพอัศนี

แต่โตะ คงไม่ได้ใช้คาถา เทพอัศนี หลอกมั้งครับ

iTheStore

• *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ศ. 27 ม.ค. 2012 เวลา 08:32:55 »
เทพอัศนี มันก็คือคาถานินจา คาถานึง นิครับ(แต่คนมีความยากในการเรียนรู้ระดับ A+ไม่มีพรสวรรค์จริงๆ หรืออัฉริยะ คงฝึกไม่ได้)

เป็นคาถาที่ใช้วาปไป ที่ไหนก็ได้ที่ทำสัญลักญณ์ ใว้ วาป ก็คือวาป เครื่อนที่ผ่านมิติไปในทีนั่นๆ เลย มีความไวแบบเวอร์ๆ

คนอื่นนอกจะรุ่นที่ 4 จะใช้คาถานี้ได้ได้ก็ไม่แปลกเพราะ เป็นคาถานินจา ธรรมดาไม่ใช่คาถา หรือความสามารถของ ขีดจำกัดสายเลือด(ถ้ามีรุ่น4เป็นคนสอนให้)

ผมว่าถ้าฝึกก็ใช้ได้ แต่โตะ มันคงไม่ได้ฝึกคาถานี้(ถ้าฝึกจะไปฝึกมาตอนไหน)

ผมว่า ที่โตะมีความเร็วขนาดนั้นคือความสามรถ และ พลังของสัตว์หางมากกว่าทำให้มันไวได้ขนาดเทียบเท่า(หรือใกล้เคียง) คาถาเทพอัศนี

ตอนสู้กับไรคาเงะก็ เห็นชัดแล้วว่าโตะมันไวกว่า ไรคาเงะ แล้วไรคาเงะก้พูดว่ามีแต่รุ่น4เท่านั้นที่ไวกว่ามัน แสดงว่าโตะไว พอๆกับ คาถาเทพอัศนี

แต่โตะ คงไม่ได้ใช้คาถา เทพอัศนี หลอกมั้งครับ

*number1* ผมเห็นด้วย
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

satam

• *
  • ความคิดเห็นส่วนบุคคล กรุณาอย่าเสียดสีกันนะฮะ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ศ. 27 ม.ค. 2012 เวลา 23:00:48 »
 *great*สุ้กันตอนนี้โตะจะไหวหราฮะ สุ้มาทั้งสงครามและ น่าสงสาร ฮ่าๆๆๆๆ ส่วนเรื่องความเร็ว ผมก้ว่าไม่น่าใช่เทพอัสนีฮะ น่าจะเป็นความไวของสัตว์หาง ถ้าใช่มันไปเรียนมาตอนไหน จิงๆนะ หรือคนเขียนตัดบท ฮ่าๆ *hoho*