หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ตกลงในเรื่องมีบอกบ้างยังครับ ว่า Dragon สายไหน  (อ่าน 59074 ครั้ง)

panndora

• บุคคลทั่วไป
Re: ตกลงในเรื่องมีบอกบ้างยังครับ ว่า Dragon สายไหน
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: จ. 21 พ.ย. 2011 เวลา 21:24:42 »
ดราก้อนสามารถควบคุมดินฟ้า อากาศได้ครับ พี่ชายที่ญี่ปุ่นเขาบอก ที่นู้นมีรายการตอบคำถามเกี่ยวกับวันพีชด้วยแต่ชื่อของมันจะเอามาบอกอีกที(ลืม)ในวันนี้ *dontknow*
*้ัunexplain* จริงแท้แน่นอนขนาดไหนคะ ข้อมูลที่ว่ามานี้??

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
Re: ตกลงในเรื่องมีบอกบ้างยังครับ ว่า Dragon สายไหน
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: อ. 22 พ.ย. 2011 เวลา 12:21:59 »
ผมว่าผมหาความจริงไม่เจอ -*-

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

panndora

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: อ. 22 พ.ย. 2011 เวลา 19:50:33 »
คุณ neohunterza ก็หายไปเลย บอกชื่อรายการหน่อยคะอยากรู้จริงๆ มันสำคัญมากเลยนะ
ข้อมูลระดับชาติเลยคะถ้าเป็นเรื่องจริง

manskaclub

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: อ. 22 พ.ย. 2011 เวลา 22:32:10 »
55

takky

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: พ. 23 พ.ย. 2011 เวลา 11:14:14 »
เรื่องฟ้าผ่าแท่นประหารตอนบากี้จะตัดคอลูฟี่ ส่วนตัวเราคิดว่าเหมือนจะเป็นความบังเอิญมากกว่านะคะเรื่องฟ้าผ่า
เพราะว่า ในรูปมีประกายขึ้นที่ดาบก่อนแล้วฟ้าก็ผ่าลงมาอะคะ เหมือนดาบเป็นสื่อให้ฟ้าผ่าลงมา ประมาณจะสื่อว่า
สวรรค์ไม่ให้ฆ่าชายผู้ที่จะเป็นเจ้าแห่งโจรสลัดในอนาคต แต่ก็แล้วแต่คนจะคิดคะ

ผมก็คิดว่าน่าจะเป็นอย่างนี้มากกว่าครับ

ดราก้อน ช่วย ลูฟี่ แค่ตอนโดน สโมคเกอร์เล่นงานนั่นแหละครับ

เรื่องพายุก็มีคนเคยโพสไว้ว่า นามิ ก็พยากรณ์ไว้ก่อนนี่ครับ ถ้าเกิดจากพลังจะพยากรณ์ได้หรือเปล่าไม่รู้เหมือนกัน *shock*

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: พ. 23 พ.ย. 2011 เวลา 11:55:36 »

ผมก็คิดว่าน่าจะเป็นอย่างนี้มากกว่าครับ

ดราก้อน ช่วย ลูฟี่ แค่ตอนโดน สโมคเกอร์เล่นงานนั่นแหละครับ

เรื่องพายุก็มีคนเคยโพสไว้ว่า นามิ ก็พยากรณ์ไว้ก่อนนี่ครับ ถ้าเกิดจากพลังจะพยากรณ์ได้หรือเปล่าไม่รู้เหมือนกัน *shock*

ไม่เชิงพยากรณ์ ครับ แค่ นามิ รับรู้ได้ว่า พายุจะมา จากอากาศแปรปรวน ความกดอากาศต่ำ อะไรแบบนี้อ่ะครับ ที่รับรู้ได้ดีกว่าคนอื่นแค่นั้นครับ

panndora

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: พ. 23 พ.ย. 2011 เวลา 12:20:29 »
ก็ไอ้แบบนี้แหละที่เขาเรียกว่าพยากรณ์อากาศคะ *disappoint*

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: พ. 23 พ.ย. 2011 เวลา 13:02:46 »
ก็ไอ้แบบนี้แหละที่เขาเรียกว่าพยากรณ์อากาศคะ *disappoint*

อ่าวหรอ... ไม่รู้อ่ะ พยากรณ์ ก็ พยากรณ์ อิอิ^^

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: พฤ. 24 พ.ย. 2011 เวลา 10:01:18 »
ผมว่าทั้งโลกคงจะช๊อคกันน่าดูนะ

ถ้าเฉลยออกมาว่าดราก้อนไม่ได้กินผลปีศาจไปอ่ะ

prince_fenris

• *
    • punzas.net
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: พฤ. 24 พ.ย. 2011 เวลา 11:10:53 »
ใครบอกล่ะ

ดรากอนมันสายพิเศษ skill hunter เหมือนคุโรโร่

*haha* *haha* *haha* *haha*

Akatsuki

• *
  • แสงอุษา กองทัพอสูร
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: พฤ. 24 พ.ย. 2011 เวลา 11:51:59 »
ตอนที่ฟ้าผ่าอาจเป็นเรื่องบังเอิญ แต่ตอนที่ช่วยลูฟี่จากสโมคเกอร์ น่าจะเป็นพลังของดราก้อน เพราะในอนิเมชั่นลมมันเป็นสีเขียว ลมปกติคงไม่เป็นสีเขียวหรอกใช่มะ  *้ัิfreeze*
แสงอุษา กองทัพอสูร

panndora

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: พฤ. 24 พ.ย. 2011 เวลา 15:13:30 »
ตอนที่ฟ้าผ่าอาจเป็นเรื่องบังเอิญ แต่ตอนที่ช่วยลูฟี่จากสโมคเกอร์ น่าจะเป็นพลังของดราก้อน เพราะในอนิเมชั่นลมมันเป็นสีเขียว ลมปกติคงไม่เป็นสีเขียวหรอกใช่มะ  *้ัิfreeze*
คิดเหมือนคุณ Akatsuki เลย แล้วหายไปไหนมานานเลยละคะเนี่ย??

mooosub7770

• *
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: พฤ. 24 พ.ย. 2011 เวลา 20:09:43 »
คือถ้าเป็นพายุธรรมดาคงไม่สามารถบดขยี้ป้อมปืนใหญ่แบบนี้ได้หรอกครับ  เพราะคิดว่าเขาคงไม่สร้างป้อมปืนใหญ่ที่กันพายุไม่ได้มาตั้งไว้หรอกครับ

devicry

• *
  • จากใจที่ด้านชา
    • [url=http://image.ohozaa.com/view/5oalm][img]http://image.ohozaa.com/i/3e3/g1YgH.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: พฤ. 24 พ.ย. 2011 เวลา 20:30:14 »
90% ครับผลลม   
ดูจาก ตอนช่วยลูฟี่จากสโมกเกอร์  เป็นตอนมีพายุพอดี
และตอน ช่วยคนจาก กองขยะอะครับ  ที่แหวกไฟเป็นทางเดิน

และ ดรากอน มังกร  ยังไงก็ต้องลมแน่ๆ
และ อิวานคอฟ พูดถึงลมอีก

ตอนกองขยะ  คนที่ทำได้น่าจะมีอีกสัก2คนนะ  คุมะ กับ อิวานคอฟ  *dontknow* *dontknow* *dontknow*
หากเลือกคู่ต่อสู้ผิด ก้อจงเลือกอาวุธให้ถูก

panndora

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: พฤ. 24 พ.ย. 2011 เวลา 21:35:45 »
ตอนกองขยะ  คนที่ทำได้น่าจะมีอีกสัก2คนนะ  คุมะ กับ อิวานคอฟ  *dontknow* *dontknow* *dontknow*
*number1* อย่างที่คุณ devicry บอกคะ ทั้งสองคนอยู่ในเหตุการณ์ตอนนั้นด้วยมีสิทธิ์เป็นไปได้ *number1*

เพราะดูจากในรูปจะเห็นว่าทางถูกแหวกเป็นลักษณะทรงกลม เลยเดายากว่าใครทำกันแน่ ไม่ว่าจะท่าปุ่มเนื้อ เดธวิงค์ หรือใช้ลมพัด มีสิทธิ์เป็นไปได้หมดคะ
แต่รูปข้างล่างนี่น่าจะฝีมือดราก้อนนะคะ ^^

รูปต่อไปเป็นความเห็นส่วนตัวคะ

ดูจากรูปเราคิดว่าเท้าคู่นี้ดูเป็นเท้าผู้หญิงจริงๆมากกว่าเท้าอิวานคอฟ เลยนั่งเดาเล่นๆว่าขอให้เป็นเท้าแม่ของลูฟี่
รูปนี้เดาเล่นๆนะคะ ความคิดส่วนตัวสุดๆ ไม่ต้องวิเคราะห์ตามกันให้สับสนก็ได้คะ 55+
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 24 พ.ย. 2011 เวลา 22:18:55 โดย panndora »