Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

เพิ่มเต็มเกี่ยวกับเนตรสังสาระของนางาโตะ-โทบิ-มาดาระ

หน้า: << < (12/26) > >>

sattkon:

--- อ้างจาก: Jay_Jay ที่ อ. 27 มี.ค. 2012 เวลา 12:02:36 ---
--- อ้างจาก: sattkon ที่ อ. 27 มี.ค. 2012 เวลา 10:10:14 ---@iTheStore

คุณจะเชื่อ โทบิ มันทุกคำพูดเลยรึไง ตอนนั้นมันบอกว่าตัวเองเป็นใคร มันดาระ แล้วตอนนี้ มันดาระ เป็นยังไง กลายเป็นผีสัมภเวสี ถ้ามันจะหลอกพวกคุณว่า เนตรสังหาระ เป็นของมันมันก็ไม่แปลกเลย *dontknow* เป็นนินจาต้องอ่านเกมล่วงหน้าสิคร๊าบ *้ั์smoking*

--- End quote ---

มันพูดกับโคนัน ก่อนที่จะฆ่าทิ้งนะครับ ผมมองไม่เห็นว่ามันจะโกหกทำไม  *dead*

มันไม่ได้ตั้งใจจะฆ่าทิ้งนะครับ ตอนที่ โทบิ เล่าเรื่องว่ามันเป็นเจ้าของเนตร ตอนนั้นก็ยังไม่ได้ปะทะกันเลยด้วยซ้ำ ที่มันฆ่าเพราะ โคนัน ไม่ยอมบอกที่อยู่ของ นางาโตะ พอโกหกไม่สำเร็จก็ฆ่าไงครับ *้ั์drinktea*

Jay_Jay:

โดยความคิดส่วนตัวของผมนะ

เซียนเต๋าซึ่งมีเนตรวงแหวนเเละสังสาระรวมกัน (ลายเนตรทับกันเลย) ได้แบ่งพลังทั้งหมดให้กับลูกชายสองคน คนพี่ได้เนตรเซียนหรือที่เรียกว่าเนตรวงแหวน กับคนน้อง
ได้กายเซียน ตรงนี้ผมสงสัยว่า แล้วเนตรสังสาระไปไหน ? เซียนเต๋าแบ่งพลังส่วนนี้ให้กับใคร อาจจะเก็บพลังนี้ไว้ให้กับคนที่ถูกเลือกก็ได้ (ยังไม่แน่ใจว่าพี่หรือน้องดี)
เซียนเต๋าเห็นความสำคัญกับคนน้องมากว่า เพราะคนน้องตระหนักว่าความรักเป็นสิ่งสำคัญ ส่วนคนพี่คิดต่างจากน้อง เห็นว่าพลังอำนาจเป็นสิ่งสำคัญ จึงเลือกคนน้องเป็นผู้สืบทอด ทำให้คนพี่ไม่พอใจ
และรบราฆ่าฟันกันจนถึงทุกวันนี้ ผมกำลังจะบอกว่าพลังของเนตรสังสาระ ซึ่งเป็นพลังที่แข็งแกร่งมากที่สุดของเซียนเต๋า อาจจะถูกแอบมอบให้กับคนน้องหรือตระกูลเซ็นจุก็ได้
เงื่อนไขการเบิกเนตรสังสาระอาจจะไม่เกี่ยวกับเนตรวงแหวนเลย เงื่อนไขตามที่ผมคิดคือ พลังของเซ็นจุแต่ต้องเป็นคนพิเศษเท่านั้น ไม่ได้เบิกได้กันทุกคน มาดาระซึ่งอ่านศิลาประจำตระกูล
พบว่าบรรพบุรุษของตนไม่พอใจที่เซียนเต๋ามอบพลังเนตรสังสาระให้คนน้อง จึงรีบไปแย่งชิงพลังของของเซ็นจุมาจากรุ่น 1 ทันที
ถ้ามีพลังของทั้งสองตระกูลคือเนตรสังสาระ ก็อาจจะไม่ถูก เพราะพลังของทั้งสองตระกูล เฉลยแล้วว่าคืออิซานางิต่างหาก ผมว่าเนตรสังสาระจะมาพร้อมกับอิซานางิเลย ไม่น่าจะใช่นะ

ปล. ความคิดส่วนตัวล้วนๆ

Augustz:

ก้เปนไปได้อีกน่ะแหละนะ  หรือที่คิดได้ก้คือ  เซียนเต๋า ได้ยกเนตรสังสาระให้ตระกูล อุสึมากิไว้

ประมานนี้รึป่าวคับ

Jay_Jay:

--- อ้างจาก: sattkon ที่ อ. 27 มี.ค. 2012 เวลา 13:50:42 ---
--- อ้างจาก: Jay_Jay ที่ อ. 27 มี.ค. 2012 เวลา 12:02:36 ---
--- อ้างจาก: sattkon ที่ อ. 27 มี.ค. 2012 เวลา 10:10:14 ---@iTheStore

คุณจะเชื่อ โทบิ มันทุกคำพูดเลยรึไง ตอนนั้นมันบอกว่าตัวเองเป็นใคร มันดาระ แล้วตอนนี้ มันดาระ เป็นยังไง กลายเป็นผีสัมภเวสี ถ้ามันจะหลอกพวกคุณว่า เนตรสังหาระ เป็นของมันมันก็ไม่แปลกเลย *dontknow* เป็นนินจาต้องอ่านเกมล่วงหน้าสิคร๊าบ *้ั์smoking*

มันพูดกับโคนัน ก่อนที่จะฆ่าทิ้งนะครับ ผมมองไม่เห็นว่ามันจะโกหกทำไม  *dead*

มันไม่ได้ตั้งใจจะฆ่าทิ้งนะครับ ตอนที่ โทบิ เล่าเรื่องว่ามันเป็นเจ้าของเนตร ตอนนั้นก็ยังไม่ได้ปะทะกันเลยด้วยซ้ำ ที่มันฆ่าเพราะ โคนัน ไม่ยอมบอกที่อยู่ของ นางาโตะ พอโกหกไม่สำเร็จก็ฆ่าไงครับ *้ั์drinktea*

โทบิมันพูดว่า "ไหนๆก็เจอกันเป็นครั้งสุดท้ายแล้ว จะบอกให้แล้วกัน " นะครับ แสดงว่ามันตั้งใจจะฆ่าโคนันชัวร์ ตามนิสัยของโทบิ
มันก็ต้องฆ่าทิ้งอยู่แล้ว เพราะโคนันรู้ความลับอะไรหลายอย่างเกี่ยวกับแสงอุษา

--- อ้างจาก: Augustz ที่ อ. 27 มี.ค. 2012 เวลา 14:00:51 ---ก้เปนไปได้อีกน่ะแหละนะ  หรือที่คิดได้ก้คือ  เซียนเต๋า ได้ยกเนตรสังสาระให้ตระกูล อุสึมากิไว้

ประมานนี้รึป่าวคับ

ผมก็แถเอา อย่าถามเลย  *haha*

Augustz:

เห้ย แถแบบนี่เล่นเอาซะผมเชื่อไปเลยนะเนี่ย  เพราะเนตรสังสาระมันหายไปจิงๆ

เลยคิดไว้แบบนี้เหมือนกัน

หน้า: << < (12/26) > >>

Go to full version