Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

ความทรงจำของอิทาจิ โทบิผมยาว น่าจะอธิบายไรได้บ้างแล้วนะครับ

หน้า: << < (2/8) > >>

madaraza:

--- อ้างจาก: kyo ที่ พ. 20 มิ.ย. 2012 เวลา 21:35:25 ---คิดว่าโทบิคนนั้น น่าจะเป็นมาดาระตัวจิง ส่วนโทบิคนปัจุบันนี้ อาจสืบทอดมาอีกทีจากมาดาระ  ส่วนเรื่องพ่ออิทาจิ น่าจะตัดไปได้แล้วจากตอนนี้ว่าเป็นโทบิ ตอนนี้ตัวเลือกว่าใครจะเป็นโทบิแคบลงมาแล้ว คหสต นะครับ ตอนนี้ น่าจะเหลือ แค่โอบิโตะ  คางามิ และก็อาจจะเป็นตัวละครใหม่เลยจากหมู่บ้าน อุสึมากิ   ส่วนรุ่นหนึงกับน้อง ชายมาดาระ ส่วนตัวผมตัดไปแล้วไม่น่าใช่ และไม่อยากให้ใช่
และอีกความเห็นนึง เซทสึคือร่างโคลนของโอบิโตะ หน้าตากับทรงผมคล้ายกันนะคิดว่าอีนนี้ความคิดส่วนตัวสุดๆนะครับ

ถ้าโทบิคนที่คุยกับอิทาจิคนนี้คือมาดาระ ลองเรียบเรียงเหตุการ เวลา และสถานะการณ์ ต่างๆที่ผ่านมา ผมเริ่มเห็นหน้าโทบิ ลางๆละแต่ไม่ฟันธงดีกว่า บรอดนี้เสี่ยงต่อสุขภาพจิต

--- End quote ---

เห็นด้วยน่ะอิอิ เซ็ทสึ คือ ร่างโคลนของ โอบิโตะ หรือ จะพูดว่า โทบิก็ คือร่างของโอบิโตะ ที่มีเซลล์ ของเซ็ทสึ ความคิดเห็นส่วนตัว แต่ยังไง ก็คิดว่า โทบิ มันอาศัย เซลล์ของเซ็ทสึ เป็นร่าง โอ๊ยคิดละปวดหัว

JToSAKSITo:

ผมเคยตอบตั้งแต่สมัย ถกสมัยถกเถียง เรื่องโทบิ แรกๆ

ถึงตอนนี้ผมก็ยังคิดว่าโทบิ คือ ร่างโคลนของมาดาระ   คำตอบเดียว เท่านั้น   เหมือนเดิม.....

ถึงแม้จากเรื่องราวหลายตอนที่ผ่านมาก็ยังไม่มีเหตุผลที่ทำให้ความคิดเปลี่ยนไป........

ตอนล่าสุด 590  ก็ยังบ่งชี้ได้ชัดว่า  มาดาระ เกี่ยวข้องเรื่องนี้.....

sattkon:

--- อ้างจาก: kyo ที่ พ. 20 มิ.ย. 2012 เวลา 22:40:10 ---
--- อ้างจาก: sattkon ที่ พ. 20 มิ.ย. 2012 เวลา 22:20:20 ---เมื่อก่อนผมเคยออกตัวแรงว่าไม่ใช่ โอบิโตะ นะ แต่ตอนนี้ก็เพลาๆลงบ้าง แต่ก็ยังยืนยันคำเดิม *้ั์smoking* เพราะหลายๆเหตุผลมันตีกันเลยทำให้เชื่อแบบนั้น

ณ ตอนนี้เอาง่ายๆก่อนเรามันจัดตัวละครที่ไม่ใช่ตัดออกมาก่อน แล้วเอาตัวละครที่สงสัยเก็บว่าวิเคราะห์ที่หลัง

มาดาระ,ซิซุย และ พ่อ ซาสึเกะ นิและที่ไม่ใช่แน่นอน

ส่วนที่สงสัย เรียงจากมากไปหาน้อย

คางามิ, อิสึนะ, ตระกูลอุสึมากิ, ตัวละครที่คาดไม่ถึงหรือไม่ค่อยมีบทบาท, ตัวละครใหม่ และ โอบิโตะ 

ลองวิเคราะห์กันเอาเองนะครับ *้ัread*

ตัดรุ่น 1ด้วยครับ เพราะรุ่น1คืออุดมการณ์ คือสัญญาลักษณ์แห่งคุณธรรม เหมือน นางออกซานซูจี เหมือน มหาตะมะฆานที ถ้าให้มาเป็นโทบิ นี่หมดเลยซึ่งทุกสิ่ง แล้วกาตูนเรื่องนี้จะสอนอะไรให้เด็กๆได้บ้างละ ตัดไปเลยครับ รุ่น1

ตัดรุ่น1เหรอ *้ัunexplain* มันไม่เคยอยู่ในหัวผมเลยนะ  *haha*
แต่ อองซาน กะ มหาตะมะ ไปกันใหญ่ละ compare อย่างอื่นดีกว่ามั้ยพ่อคุณ  *disappoint*

kyo:

เรื่องมหาตะมะ กับนางอองซาน แค่ยกตัวอย่างมาเทียบเฉยๆเพื่อให้เห็นภาพไม่ได้คิดเอาพวกท่านเล่านั้นมาเปรียบเทียบกับตัวละครในกาตูน  ไม่ต้องเรียกผมว่าพ่อคุณหรอก มีไรสงสัยก็โทรมาคุยกันได้จะได้เข้าใจกันมากกว่านี้   086-306-0261

kyo:

คุณ อุจิเฮฟ ใช่คนเดียวกับ เฮพวี ฟักกิ้งเปล่าคับ

หน้า: << < (2/8) > >>

Go to full version