หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าตั้งคำถามเล่น ๆ  (อ่าน 13196 ครั้ง)

O

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • อะไร ๆ ก็เกิดขึ้นได้ถ้ามี M.U.G.E.N
ถ้าตั้งคำถามเล่น ๆ
« เมื่อ: ส. 04 ส.ค. 2012 เวลา 23:47:41 »
ถ้าเกมคำถามเซียนนารูโตะถามว่า   คาคาชิ จะใช้เนตรในตอนต่อไปหรือไม่  น่าจะเข้าท่าดีนะครับ  *hoho*

ฉันน่ะเป็นคนอ่อนแอ  แต่เมื่อฉันผจญภัย ฉันจะต้องแข็งแกร่งขึ้นเพื่อเอาชนะด้านมืดของตัวฉันอีกคนให้ได้

gamenhalen

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
    • เกมส์น่าเล่น
Re: ถ้าตั้งคำถามเล่น ๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: อา. 05 ส.ค. 2012 เวลา 00:19:37 »
นั่นสินะครับ ^_^

O

• *
  • อะไร ๆ ก็เกิดขึ้นได้ถ้ามี M.U.G.E.N
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: อา. 05 ส.ค. 2012 เวลา 00:39:10 »
คำถามระยะยาว 10 คะแนน ใครจะเป็นคนทำให้เห็นหน้าโทบิอย่างแท้จริง เช่น คาคาชิทำหน้ากากมันแตก นารูโตะจนมันถอเอง ไกเอามือสะกิด

เห็นด้วย  คำถามของพี่เข้าท่ากว่าผมอีก  *hoho*

ฉันน่ะเป็นคนอ่อนแอ  แต่เมื่อฉันผจญภัย ฉันจะต้องแข็งแกร่งขึ้นเพื่อเอาชนะด้านมืดของตัวฉันอีกคนให้ได้

LM

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: อา. 05 ส.ค. 2012 เวลา 01:07:35 »
กาตูนส่วนมากมันจะเป็นแบบนี้นะ

ผมจะจินตนาการให้ฟัง ว่าเราจะเห็นหน้าโทบิ ตอนไหน

ตอนแรก จะตัดไปที่ เกาะ+โอโร ที่ไปหาบุคคล XX แล้วเกะ ก็ถามเรื่องราวทั้งหมด แล้วก็ย้อนเวลากัน 1-2ตอน แล้วคำถามสุดท้าย เกะก็ถาม แล้วโทบิ มันเป็นไคร

ฉากก็จะตัดมาที่ พวกโตะ ทำหน้ากากโทบิแตกไปครึ่งนึง แล้วโทบิ ก้ถอดออกมา คาคาชิพูด ไม่จริงน่า แกคือ...แล้วโตะก็ถามว่า แกเป็นไคร(เพราะไม่รู้จัก)

นี่คือ จินตนาการ นะ  *haha*

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: อา. 05 ส.ค. 2012 เวลา 01:11:27 »
@ ท่าน O

คำถามเข้าถ้าดีนะครับ ผมคาดไม่ถึงจริงๆ *number1*

@เซียนเฮฟ

ความจริงผมคิดไว้ตั้งนานแล้วหละคำถามท่าน
เพราะผมอยากให้คะแนน อาทิตย์ต่ออาทิตย์ไงครับ ไม่อยากค้างดอกเบี้ย เพราะตอนก็ค้างไปแล้ว 3 มู้  *dead*
ได้คะแนนไวๆแรงจูงใจในการเล่นจะได้มีไงครับ  *number1*

ปล. ถ้ามีอะไรแนะนำ pm หลังmic ก็ได้ครับอย่าตั้งกระทู้เหน็บแบบนี้เลย  *glad*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

O

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: อา. 05 ส.ค. 2012 เวลา 01:19:18 »
@ ท่าน O

คำถามเข้าถ้าดีนะครับ ผมคาดไม่ถึงจริงๆ *number1*

@เซียนเฮฟ

ความจริงผมคิดไว้ตั้งนานแล้วหละคำถามท่าน
เพราะผมอยากให้คะแนน อาทิตย์ต่ออาทิตย์ไงครับ ไม่อยากค้างดอกเบี้ย เพราะตอนก็ค้างไปแล้ว 3 มู้  *dead*
ได้คะแนนไวๆแรงจูงใจในการเล่นจะได้มีไงครับ  *number1*

ปล. ถ้ามีอะไรแนะนำ pm หลังmic ก็ได้ครับอย่าตั้งกระทู้เหน็บแบบนี้เลย  *glad*

@ พี่ sattkon
pm คืออะไรครับ  *้ัdoubt*

sattkon

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: อา. 05 ส.ค. 2012 เวลา 01:20:46 »
@ ท่าน O

@เซียนเฮฟ

ส่งข้อความทางจดหมายงะครับ  *dead*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

O

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: อา. 05 ส.ค. 2012 เวลา 01:27:54 »
@ ท่าน O

@เซียนเฮฟ

ส่งข้อความทางจดหมายงะครับ  *dead*

รับทราบครับ *damage*

sattkon

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: อา. 05 ส.ค. 2012 เวลา 02:01:34 »
ขอเสริมนิดนึงนะ คือคำถามจะเน้นคำตอบที่แน่นอนเป็นหลักครับ แล้วถ้ายิ่งได้คำตอบอาทิตย์ต่อาทิตย์ได้ยิ่งดีเลยครับ

อย่างเช่นคำถามของท่าน O
    สมมุตินะครับ ถ้าเกิดตอนต่อไป คาคาชิ มันไม่ได้ใช้คามุยก็จริง แต่มันดันโจมตีศัตรูทางกายภาพแล้วตาที่เป็นเนตรวงแหวนมันก็เปิดอยู่ ผมควรจะสรุปว่ามันใช้เนตรวงแหวนหรือไม่ใช้ดีครับ
    เพราะแค่ คาคาชิ มันลืมซ้ายขึ้นมา ผมก็ไม่รู้ว่ามันจะใช้เนตรวงแหวนหรือยัง แล้วทุกคนจะคิดเหมือนผมหรือเปล่า
เพราะ ณ ปัจจุบันนี้ คาคาชิ มันก็เปิดเนตรวงแหวนอยู่แล้ว  *haha*

แต่ถ้าคิดลึกๆกลับกัน คำถามของท่าน O คล้ายคำถามเกมเซียนนารูโตะ ของผมในสัปดาห์ที่ 7 เลยครับ เพราะอะไร?
    เพราะ ณ ตอนนี้ คาคาชิมันเปิดเนตรวงแหวนอยู่แล้ว ถ้านารูโตะ ตอนที่597 ตัดมามีแต่ตอน โทบิ vs พวก นารูโตะ ก็ต้องเจอ คาคาชิที่ใช้เนตรวงแหวนถูกไหมครับ
    แต่ถ้าตัดไปตอนอื่นก็แสดงว่า คาคาชิ ไม่ได้ใช้ แล้วคำถามของผมในสัปดาห์นี้ก็ถาม นารุโตะ ตอน 597 จะมีฉากอื่นตัดเข้ามาหรือเปล่า ถ้าคิดดูดีๆ คำถามมันคล้ายๆกันเลยนะครับ  *number1*

เอาอย่างงี้ผมหาทางออกได้ละ คำถามของ ท่าน O ถ้าเปลี่ยนคำจาก เนตรวงแหวน เป็น คามุย ละก็แจ่มเลย  *great*

เช่น คาคาชิ จะใช้คามุยตอนต่อไปหรือไม่ หรือ คาคาชิยังสามารถใช้ คามุย ได้อยู่ ใช่หรือไม่  *number1*
(แต่ถ้าตอนหน้า 597 มันตัดไปฉากอื่นทั้งตอน ก็ต้องติดดอกเบี้ย อีกกระทู้นึง )
แล้วอีกข้อครหานึง ถ้าตอนต่อไป ถ้า คาคาชิ มันบอก "กูไม่ไหวแล้ว ใช้คามุยไม่ได้แล้ว" ประโยคนี้คงเป็นคำตอบแน่นอนใช้มั้ยครับ
แล้วถ้าเกิดอีกสัปดาห์ ไอ่ อ.มาซาชิ มันดันเจือกเขียนให้ คาคาชิ ฝื่นใช้ คามุย อีกทีหละ แล้วทีนี้ไอ่คนตั้งคำถามไม่ดี หน้าแหกลงหม้อก๋วยเตี๋ยวเลยเหรอครับ   *damage*

เพราะใครที่รู้จักผมในบอร์ด นี้นานๆ จะรู้ว่าผมคือบุกเบิกของการตั้งกระทู้หน้าแหกนิแหละครับ ไอ่กระทู้แหกๆเนี่ยผมตั้งคนแรก แล้วเขาก็ตั้งต่อๆกันมา  *great*
ส่วนสาเหตุ ก็มาจากไอ่เกมเซียน นารูโตะ สัปดาห์แรก เนี่ยแหละครับ ไผ่เตือนแล้วก็บ่อฟัง สุดท้าย คำตอบพลิกจากหน้ามือเป็นหลังตีนหน้าก็เลยไถลออก run way แล้วก็ตูมกลายมาเป็น โกโก้ครัช แบบว่าหมอแผลเย็บแล้วคืนไข้เลย *haha*
ถ้าอยากรู้ลองค้นๆ เกมเซียน นารูโตะ สัปดาห์แรกดู เฮ้อพูดแล้วก็อาย  *glad*

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อา. 05 ส.ค. 2012 เวลา 02:15:16 โดย sattkon »

Zigmund

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: อา. 05 ส.ค. 2012 เวลา 06:08:32 »
กิจกรรมแบบนี้ก็ดีครับ เดี๋ยวเราจะหมกมุ่นเรื่องที่ว่าโทบิเป็นใครมากเกินไป แล้วจะเครียดกันเปล่าๆ

ช่วงนี้ผมก็กะว่าจะเพลาๆลง เล่นบอร์ดจะได้ไม่ปวดหัว

ต้องยอมรับว่าโทบิเป็นใคร มันคืออีกหนึ่งปัญหาโลกแตกจริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อา. 05 ส.ค. 2012 เวลา 06:31:52 โดย Zigmund »

O

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: อา. 05 ส.ค. 2012 เวลา 09:39:26 »
@ พี่sattkon

เข้าใจแล้ว  *damage*   ส่วนคำถามนี้ผมลองตั้งดูเล่น ๆ  ไม่ได้จริงจังครับ *shock*

gedomazo

• *
  • พ่อหนุ่มอุจิวะ..เหอะๆ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: อา. 05 ส.ค. 2012 เวลา 10:33:52 »
แก้ไขนิดนึง นารูโตะยั่วจนมันถอดเอง

หรือว่าเป็นคนอื่นเข้ามาแจม

เอ่อ.. นารุโตะยั่วจนมันถอดเอง เลยเหรอครับท่าน เซียนเฮฟ  *haha* *haha*
มันต่อสู้กันหรือทำไรกันนิ 55

chainoi

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: อา. 05 ส.ค. 2012 เวลา 12:05:14 »
คันจมูกครับ ถอดเอง

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา

iTheStore

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: อา. 05 ส.ค. 2012 เวลา 12:21:12 »
แก้ไขนิดนึง นารูโตะยั่วจนมันถอดเอง

หรือว่าเป็นคนอื่นเข้ามาแจม

เอ่อ.. นารุโตะยั่วจนมันถอดเอง เลยเหรอครับท่าน เซียนเฮฟ  *haha* *haha*
มันต่อสู้กันหรือทำไรกันนิ 55

ต่อสู้เพื่อแย่งกันครอบครอง เทนงู ครับ
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

madaraza

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: อา. 05 ส.ค. 2012 เวลา 13:18:01 »
คันจมูกครับ ถอดเอง
คันหู ด้วย อิอิ เดว โทบิ ก็จะโชว์ของดีละ
เซ็นจูจงมอดดับ มาดาระ โหดจริงๆ