หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมคาบูโตะ ไม่อัญเชิญ คิซาเมะมา?  (อ่าน 6666 ครั้ง)

darkperson50

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ทำไมคาบูโตะ ไม่อัญเชิญ คิซาเมะมา?
« เมื่อ: ศ. 06 เม.ย. 2012 เวลา 13:14:09 »
คิซาเมะก็ตายแล้วนะ ถ้าเชิญ มานี่ ปั่นป่วนได้เยอะเลย ทุกท่านคิดว่าไง

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: ทำไมคาบูโตะ ไม่อัญเชิญ คิซาเมะมา?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ศ. 06 เม.ย. 2012 เวลา 13:27:40 »
คิซาเมะ  อัญเชิญฉลาม มากินตัวเองนะคับ

เพราะงั้น เลยไม่น่าจะมีDNA ในจำนวนที่พอต่อเงื่อนไขของคาถาสัมผเวสีคืนชีพ  เลยไม่สามารถเรียกออกมาได้

darkperson50

• *
Re: ทำไมคาบูโตะ ไม่อัญเชิญ คิซาเมะมา?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ศ. 06 เม.ย. 2012 เวลา 14:36:43 »
อ่อ ขอบคุณมากครับ แต่ผมคิดอย่างนึงคือ ฉลามมันกินจนไม่เหลือซากเลย หรอ ถ้าเหลือซากอยากน้อย เซตสึ ก็น่าจะไปเอา ซากมาได้
*-*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ศ. 06 เม.ย. 2012 เวลา 14:56:49 »
คือผมคิดแบบนี้นะ

ตอนมันเรียกฉลามมากินตัวเอง  มันอยุ่ในคาถาคุกน้ำ เลือดที่ออกมาจะถูกน้ำผสมเข้าไปด้วย

อาจจะทำให้ DNA ไม่ชัดพอที่จะเรียกออกมา อะไรแบบเนี้ยอ่ะคับ

Jay_Jay

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ศ. 06 เม.ย. 2012 เวลา 18:11:49 »
ตอนนั้นคาบูโตะกำลังตั้งสมาธิกับสงครามอยู่ครับ เลยไม่มีเวลามาสนใจเรื่องการหา DNA เสี่ยงถึงขนาดเข้าไปในเกาะเต่า แต่ได้ตัวหมากมาเพิ่มตัวเดียว

ผมว่าไม่คุ้มเสียนะครับ  *glad*

คิซาเมะก็ไม่ใช่นินจาที่เก่งถึงขนาดเอามาเปลี่ยนกระแสสงครามได้ โดยเฉพาะตอนนี้โดนบียึดดาบซาเมฮาดะไปแล้ว

bignaja123

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ศ. 06 เม.ย. 2012 เวลา 18:52:20 »
ตอนนั้นคาบูโตะกำลังตั้งสมาธิกับสงครามอยู่ครับ เลยไม่มีเวลามาสนใจเรื่องการหา DNA เสี่ยงถึงขนาดเข้าไปในเกาะเต่า แต่ได้ตัวหมากมาเพิ่มตัวเดียว

ผมว่าไม่คุ้มเสียนะครับ  *glad*

คิซาเมะก็ไม่ใช่นินจาที่เก่งถึงขนาดเอามาเปลี่ยนกระแสสงครามได้ โดยเฉพาะตอนนี้โดนบียึดดาบซาเมฮาดะไปแล้ว

เห็นด้วยครับ   ตอนนั้นคาบูโตะ กะลัง ใช้สมาธิกะคาถาสัมภเวสี อยู่ คงไม่มีเวลาไปหา ดีเอ็นเอหรอก เหตุผมอื่นก้อเหมือน เจ เจ
 *haha* *haha*
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

koratdevil3

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ศ. 06 เม.ย. 2012 เวลา 21:00:44 »
สงสัยกันเยอะจัง ช่วงนี้  ฮ่าๆๆๆ   ทำไมไม่ไปถาม google กันมั้ง กระทู้บานแล้ว  ขอโทษน่ะครับที่มาตอบกระทู้นี้  *attack*

NARUTON

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: อ. 10 เม.ย. 2012 เวลา 20:25:59 »
อันเชิญมาก็ไม่มีดาบไปสู้ครับ มีแต่ปิกะจู้  *haha*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 19:53:51 โดย NARUTON »