Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

เพิ่มเต็มเกี่ยวกับเนตรสังสาระของนางาโตะ-โทบิ-มาดาระ

หน้า: << < (16/26) > >>

nakin:

คุณ sattkon คุณก้อกลับไปอ่านหรือดูแอนนิเมะสิครับ ไม่ใช่อ่านผ่านๆแล้ว แล้วว่าตัวเองข้อมูลแน่น จนไม่ดูหรือวิเคราะห์ความคิดเหนของคนอื่น คนที่เหนต่างจากตัวคุนจะต้องผิดหมดเลยหรา *dontknow* *dontknow* *dontknow*
   กลับไปดูตอนสงครามนินจาครั้งที่สามดูดิ นางาโตะกะมินาโตะมันรุ่นเดียวกันซะที่ไหน เบิ่งตาดูดีๆ อ่านทวนกันหลายๆครั้ง *disappoint* *disappoint* *disappoint*
   กลับไปอ่านตอนสงครามโลกนินจาครั้งที่ 3 ที่มินาโตะ คาคาชิ โอบิโตะ และริน ไปทำภารกิจที่สะพานคันนาบิ สิครับ แล้วกลับไปดูตอน นางาโตะเล่าให้ นารูโตะฟังคำตอบของมัน นั่นก้อตอนสงครามโลกนินจาครั้งที่ 3 เหมือนกัน  จะได้รู้ว่ามินาโตะกะนางาโตะใครอายุมากกว่ากัน*dead* *dead* *dead*
   แล้วอีกอย่าง เรื่องลูกหลานเซียนเต๋า มันบอกแค่ว่า ลูกหลานของคนพี่ที่มีเนตรเซียน มาก่อนตั้งตระกูลอุจิวะ ลูกหลานคนน้องที่มีกายเซียนมาก่อตั้งตระกูลเซนจู การ์ตูนมันไม่ได้บอกว่า มาดาระ ย้ำมาดาระ ไม่ใช่ มันดาระ เปนพี่ ของฮาชิรามะ  แค่บอกว่าลูกหลานคนพี่มาก่อตั้งตระกูลอุจิวะ แล้วมันก้อไม่จำเปนว่าต้องมีอายุมากกว่ารุ่นหนึ่งนี่น่า เช่นลูกของน้องพ่อหรือแม่เรา อาจมีอายุมากกว่าเราก้อได้ ถ้าเขาเกิดก่อน
   ปล.นี่ก้อเปนข้อความสุดท้ายเหมือนกันครับ ที่จะตอบกลับความเหนคุน เพราะมันไม่มีประโยชน์ถ้าเรายังไม่เปิดใจรับข้อมูลคนอื่น

sattkon:

--- อ้างจาก: nakin ที่ พ. 28 มี.ค. 2012 เวลา 10:32:14 ---   คุณ sattkon คุณก้อกลับไปอ่านหรือดูแอนนิเมะสิครับ ไม่ใช่อ่านผ่านๆแล้ว แล้วว่าตัวเองข้อมูลแน่น จนไม่ดูหรือวิเคราะห์ความคิดเหนของคนอื่น คนที่เหนต่างจากตัวคุนจะต้องผิดหมดเลยหรา *dontknow* *dontknow* *dontknow*
   กลับไปดูตอนสงครามนินจาครั้งที่สามดูดิ นางาโตะกะมินาโตะมันรุ่นเดียวกันซะที่ไหน เบิ่งตาดูดีๆ อ่านทวนกันหลายๆครั้ง *disappoint* *disappoint* *disappoint*
   กลับไปอ่านตอนสงครามโลกนินจาครั้งที่ 3 ที่มินาโตะ คาคาชิ โอบิโตะ และริน ไปทำภารกิจที่สะพานคันนาบิ สิครับ แล้วกลับไปดูตอน นางาโตะเล่าให้ นารูโตะฟังคำตอบของมัน นั่นก้อตอนสงครามโลกนินจาครั้งที่ 3 เหมือนกัน  จะได้รู้ว่ามินาโตะกะนางาโตะใครอายุมากกว่ากัน*dead* *dead* *dead*
   แล้วอีกอย่าง เรื่องลูกหลานเซียนเต๋า มันบอกแค่ว่า ลูกหลานของคนพี่ที่มีเนตรเซียน มาก่อนตั้งตระกูลอุจิวะ ลูกหลานคนน้องที่มีกายเซียนมาก่อตั้งตระกูลเซนจู การ์ตูนมันไม่ได้บอกว่า มาดาระ ย้ำมาดาระ ไม่ใช่ มันดาระ เปนพี่ ของฮาชิรามะ  แค่บอกว่าลูกหลานคนพี่มาก่อตั้งตระกูลอุจิวะ แล้วมันก้อไม่จำเปนว่าต้องมีอายุมากกว่ารุ่นหนึ่งนี่น่า เช่นลูกของน้องพ่อหรือแม่เรา อาจมีอายุมากกว่าเราก้อได้ ถ้าเขาเกิดก่อน
   ปล.นี่ก้อเปนข้อความสุดท้ายเหมือนกันครับ ที่จะตอบกลับความเหนคุน เพราะมันไม่มีประโยชน์ถ้าเรายังไม่เปิดใจรับข้อมูลคนอื่น

--- End quote ---

ลองกลับไปอ่านข้อความของผมก่อนหน้าดีๆสิครับ ผมแค่บอกว่าน่าจะรุ่นราวคราวเดียวกับ รุ่น4 หรือไม่น้อยกว่ากว่า คาคาชิ ผมไม่ได้ฟันธงว่ามัน ต้องอายุเท่ากับ มินาโตะ
ส่วนเรื่อง เซียนเต๋า เนี่ยตั้งแต่ผมอ่าน นารูโตะ มาผู้ก่อตั้ง อุจิวะ คือ มันดาระ และ ฮาชิรามะ เป็นผู้ก่อตั้ง เซ็นจู ผมคงจะเข้าใจผิและแบบรวบรัดไปหน่อย แต่ผมยังคงมั่นใจว่า มันดาระ ไม่ได้อายุน้อยกว่า เซนจู แน่อะ

http://my.dek-d.com/saintmark98/blog/?blog_id=10076627 ลองอ่านดู fc นารูโตะทำขึ้นเอง แต่อ่านน่าเชื่อถือ

Augustz:

ผมว่ามันไม่น่าเชือถือตั้งแต่มีเรื่อง  โซโจโบราชาเทนงูกับหญิงสาวฮิวงะ  แล้วคับ *disappoint*

tonkkn:

โทบิเองก้เป็นแค่นินจาธรรมดาเหมือนกับดันโซ แต่บังเอิญไปได้เนตรวงแหวนที่ทรงพลังมาคือเนตรข้ามมิติ แต่ก็ยังไม่พอกับความต้องการของตัวเองที่จะเก่งที่สุด
จึงไปนำเซลล์ของรุ่น 1 กับ มาดาระมาปลูกถ่ายในตัวเอง อย่างที่บอกคนธรรมดาไม่อาจที่จะรับพลังของทั้งสองตระกูลได้ร่างกายของโทบิจึงมีทั้งสองส่วนแยกกันเหมือนกับเซ็ตซึคือขาว(รุ่น 1 ข้างขวาจะอ่อน)ดำ (มาดาระ ข้างซ้ายจะแข็ง)แต่ยกเว้นใบหน้าครับจึงต้องทำให้โทบิต้องปกปิดร่างกายอย่างมิดชิดภึงโทบิจะมีเซลล์ของรุ่นหนึ่งแต่ก็ไม่สามารถฝื้นตัวเองได้ครับ ซึ่งตอนที่ถูกเทวีสุริยาของซาซิเกะแล้วไม่เป็นไรเนื่องจากโทบิมันใช้เนตรนิซานางิครับ

goldfish.net:

ผมว่ามันเริ่มจะไปกันใหญ่แล้วนะ 55.

คุณ sattkon ผมไม่เถียงเรื่องที่คุณได้รับข้อมูลต่างๆแล้วนำมาอ้างอิง แต่ข้อมูลที่คุณได้รับมามันไม่ถูกซะหมดหรอกครับ มันออกแนวมั่วด้วยซ้ำ

แล้วพอมั่วแล้วยังจะมาดื้อเถียงคนอื่นแบบหัวชนฝา ประมาณว่า ข้านี่แหละถูก พวกเอ็งผิด 55.

อธิบายง่ายเลยครับ ดูจากวิธีการอธิบายของคุณ

มันดาระ 55. มันชื่อ อุจิวะ มาดาระ ครับ ม่ายช่าย มันดาระ ถ้าจะบอกว่าข้อมูลแน่น มาโชว์ว่าตัวเองแน่น ตัวเองถูก ชื่อตัวละครยัง สะกดผิดๆถูกๆเลยย  *dontknow*

เนตร สังหาระ ?? 55. สังสาระครับท่านน  *haha*

แล้วเรื่อง กายเนตร ดวงตาแห่งเนตร อีกอันนี้ผมขำสุดละครับ ผมว่าคุณต้องมีปัญหาเรื่องภาษาแน่เลย 55.

ผมจะอธิบายให้ฟังละกันครับ เห็นจากอ่านที่เถียงๆกันมา ผมมั่นใจว่าผมรู้จริง รู้เยอะ แล้วไม่แถครับ ข้อมูลผมไม่มีมั่วแน่นอน

เซียน 6 วิถี หรือเซียนเต๋า คือ พลังสถิตร่างของ 10 หางครับ เซียนเต๋า มีลูก 2 คน คนพี่ได้รับ เนตรแห่งเซียน มีความโดดเด่นด้านจักระ คิดว่าพลังเป็นสิ่งสำคัญ

ส่วนคนน้องได้รับ กายแห่งเซียน และมีแนวคิดตรงข้ามกลับผู้เป็นพี่ สุดท้าย ก่อนเซียนเต๋าจะตาย เขาได้เลือกผู้สืบทอดต่อ แทนที่ปกติจะเป็นคนเป็นพี่

เซียนเต๋ากลับเลือกน้อง ผู้เป็นพี่จะยอมได้ไง จึงถ้าสู้ น้องก็ต้องจำใจสู้ครับ แล้วก็สู้กันมาเรื่อยๆๆจนถึงรุ่นลูกรุ่นหลาน

ซึ่งรุ่นหลานของผู้เป็นพี่คืออุจิวะ ส่วนผู้เป็นน้องคือ เซนจู

อธิบายครับบ คนก่อนตั้ง อุจิวะ ไม่ใช่มาดาระ ไปย้อนอ่านดู แค่มาดาระเก่งที่สุดในตระกูลตอนนั้น อุจิวะและเนตรวงแหวนมีมาก่อนที่มาดาระจะเกิดอีกผมว่า

อีกอย่าง พลังที่ผู้เป็นพี่ได้รับ คือ เนตรแห่งเซียน แต่ไม่ได้บอกไว้ว่า เป็นเนตรวงแหวนเลย หรือ เป็นสังสาระเลย อันสรุปยากครับ เนตรวงแหวนอาจจะเป็นการผ่าเหล่าของ

สังสาระก็ได้มั้งนะ ผมคิดว่า  *haha*

ส่วนเรื่องอายุของมาดาระจะมากกว่าฮาชิรามะมั้ยอันนี้ ไม่มีใครรู้แน่นอนหรอกครับ เพราะอาจาน คิชิโมโตะ ไม่ได้บอกไว้ในเนื้อเรื่อง

อีกอย่าง มาถียงกันเรื่องอายุนี่ ถ้าใครถูกแล้วมันจะได้เกี่ยวอะไรกับการตูนล่ะครับ ไม่เข้าท่าเอาซะเลย คนมีอายุมากไม่ได้เก่งกว่าซะหน่อย ดูอย่างโตะดิ

เก่งกว่าพ่อไปและ  *dontknow*

ผมว่าคุณ sattkon น่าจะเปิดใจรับข้อมูลของคนอื่นบ้างนะครับ ผมนั่งอ่านๆมา เริ่มจากเรื่องที่คุณอ้างมา ตั้งแต่ ความจริงของมาดาระ เรื่องที่มาดาระรู้จักกับนางาโตะ

เรื่องที่โทบิจะฆ่าโคนัน เรื่องอายุ เรื่องต้นตระกูลอีก ง่ายๆเลยครับ คุณมันมั่วมากกกกกก  *dontknow*

ตอนแรกก็มาเถียงคนอื่นเขาหัวชนฝา พอเขาเอาหลักฐานมาให้ดู เริ่มไปต่อไม่เป็น เริ่มเปลี่ยนเรื่องมาเถียง

นี่เป็นบอร์ดแสดงความคิดเห็นนะครับ ถ้าไม่รับฟังความคิดเห็นของคนอื่นเลย มันจะเรื่องว่าแสดงความคิดเห็นหรอครับ

แล้วสุดท้ายคุณไม่รู้สึกอายบ้างหรอที่ทุกๆอย่างที่คุณอ้างมาในตั้งแต่ความเห็นแรกของคุณ มันผิดหมดเลยย  *dead*

หน้า: << < (16/26) > >>

Go to full version