Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

จุดที่แปลกๆของอิซานามิ

หน้า: << < (2/4) > >>

Num:

ผมคิดว่าน่าจะแค่สัมพัสตัวมั้งหรือไม่ก้อจ้องสิ่งที่เราจะใช้คาถาใส่อาจโจมตีสมองโดยตรงทำให้โดนฮิซานามิ เพราะระดับคาถาอยู่ระดับเดียวกับอิซานางิ น่าจะไม่จำเป็นต้องมองตาก้ได้นะ

juppy:

เอิ่ม ความเข้าใจของผมนะ

อิซานางิ คือคาถาเนตรที่ไช่กับตัวเอง บิดเบือนมิติทำไห๊สิ่งที่ตัวเองเห็นหรือเป็น

กลายเป็นภาพลวงตา หรือก็คือควบคุมมิติเล็ก ๆในมิตินั้น ๆ

แต่อิซานามิ คือคาถา ที่ไช่กับคนอื่น เป็นคาถาลวงตาที่ทำให้ศัตรู วนเีวียนอยู่ใน

มิติ นั้น ๆ ช่วงที่ไช่คาถา น่าจะเป็น ช่วงที่คาบูโตะ ฟัน อิทาจิ แล้ว หรือตอนที่ อิทาจิ ฟันเขาของคาบูโตะครับ

Num:

--- อ้างจาก: juppy ที่ พ. 16 พ.ค. 2012 เวลา 23:26:00 ---เอิ่ม ความเข้าใจของผมนะ

อิซานางิ คือคาถาเนตรที่ไช่กับตัวเอง บิดเบือนมิติทำไห๊สิ่งที่ตัวเองเห็นหรือเป็น

กลายเป็นภาพลวงตา หรือก็คือควบคุมมิติเล็ก ๆในมิตินั้น ๆ

แต่อิซานามิ คือคาถา ที่ไช่กับคนอื่น เป็นคาถาลวงตาที่ทำให้ศัตรู วนเีวียนอยู่ใน

มิติ นั้น ๆ ช่วงที่ไช่คาถา น่าจะเป็น ช่วงที่คาบูโตะ ฟัน อิทาจิ แล้ว หรือตอนที่ อิทาจิ ฟันเขาของคาบูโตะครับ

--- End quote ---
หาก เป็น แบบนั้น ก้ น่าจะโดน ตั้ง แต่โดนฟันเขา เพราะจุด ที่วนเวียนเป็นตอนนั้นนะ(เดา)

Augustz:

ผมว่า มันโดนตั้งแต่ตอนที่ อิจจี้พูดว่า  อิซานามิ  เมื่อ2-3ตอนที่แล้วอ่ะคับ 

หรือไม่ก้ ตอนที่อิจจี้โดนแทง  ครั้งแรกเลยอ่ะ

juppy:

โดนตอนที่ คาบูโตะ คิด อ่ะครับ ชัวร์

หน้า: << < (2/4) > >>

Go to full version