Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

เวลาใช้ฮาคิราชันย์

หน้า: << < (10/24) > >>

ronnaman:

อ๋อ ผมหมายถึงใช้กับคนที่ระดับเป้งๆครับ
เช่น สมมุตตาเหยี่ยวมีฮาคิเราชันย์ แล้วไปสู้ตัวๆ กะลูฟี่ คิด เรลลี่ แชงค์ เงี้ยครับ
อย่าว่าแต่ระดับนั้นเลย แค่ระดับหัวหน้าหน่อย แบบหัวหน้ามนุษย์เงือก คือพวกหัวหน้าของโฮดี้น่ะ
ฮาคิราชันย์ของลูฟี่ ไม่มีประโยชน์เลย กับพวกตัวใหญ่ๆ ผมก็ว่าผมพูดไม่ผิดนา
เพราะคนระดับนี้ ฮาคิราชันย์ทำไรไม่ได้แล้วครับ
ผมไม่ได้หมายถึงตัวๆกะพวกระดับไม่ถึงขั้นนะ
อย่างลูฟี่ปลอมนั้นก็ไม่ถึงขั้นครับ

pujee:

อย่างน้อยฮาคิราชันย์มันก็น่าจะเป็นพื้นฐานเสริมความแข็งแกร่งของฮาคิเกราะกับสังเกตุแหละผมว่า ไม่งั้นอุส่าได้ชื่อว่าฮาคิราชันย์ทั้งที ทำได้แค่ทำให้ลูกจ๊อกสลบ

หรือทำลายข้าวของนิดๆหน่อย มันคงไร้ประโยชน์เกินไปกับการได้ชื่อว่าฮาคิราชันย์

Augustz:

เห็นด้วยเลย  ท่านอาจารย์ *number1*

Aragan:

ถ้าโฟกัสไปที่ศัตรูคนเดียวก็แรงอยู่นะ  แต่ปกติใช้กระจายความรุนแรงของจิตคุกคามก็เลยลดลงล่ะมั้ง...ไม่รู้ครับ

http://youtube.com/watch?v=P8Anr8u-VT4

ArtNut:

--- อ้างจาก: ืneowalker ที่ พ. 21 มี.ค. 2012 เวลา 18:57:04 ---
--- อ้างจาก: ArtNut ที่ พ. 21 มี.ค. 2012 เวลา 14:49:50 ---
--- อ้างจาก: TeeNaKub ที่ ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 13:25:45 ---
--- อ้างจาก: Augustz ที่ ศ. 16 มี.ค. 2012 เวลา 23:35:51 ---คือ แฮนค๊อกเอง ที่เปน7เทพโจรสลัดก้มีนะคับ เปนจักรพรรดินีโจรสลัด
เหมือนกับผุ้หญิงที่แข็งแกร่งที่สุดในโลก(ถ้าไม่รวมบิ๊กมัมน่ะนะ)

แต่มิออก คือนักดาบอันดับ1ของโลก เน้นนะคับ ว่าของโลก   เปนผุ้ที่ยืนอยุ่จุดสูงสุดของนักดาบทั่วโลก
ถ้ามีมันคงจะไม่น่าแปลก  ถ้าไม่มีสิ น่าจะแปลก

แล้วฮาคิราชันย์ คือ คุณสมบัติแห่งราชันย์ผู้พิชิต หมายถึง ผุ้ที่มีคุณสมบัติที่สามารถยืนอยุ่จุดสูงสุดเหนือผู้อื่นได้
มิฮอกเปนนักดาบอันดับ1ของโลก  ยืนอยุ่จุดสูงสุดของเหล่านักดาบ คือ เหนือกว่านักดาบทั่วโลก   จะไม่มีจิงๆหรอ
ถ้ามิฮอกไม่มี แสดงว่าอ.โอดะลำเอียง กั๊กฮาคิราชันย์ไว้ให้แค่คนที่อยุ่พวกเดียวกับพระเอก  ไม่แฟร์เลย

แล้วที่สงสัยก้คือ  จิตสังหาร กับ ฮาคิราชันย์ มันจะเหมือนกันมั้ย
เพราะยังไงมันก้ใช้กดดันศัตรูได้เหมือนกัน ก้เลยสงสัยว่ามันคืออย่างเดียวกันมั้ย

--- End quote ---

ผมว่าถ้ามิฮออคมี ฮาคิราชันย์ ก็คงชนะแชงค์แล้วแหละครับ หรือ ชนะไปแล้วมะรู้เหมือนกาน ผมว่ายังนะ

แชงค์มีฮาคิราชันนะ รุนแรงมากด้วย ถ้ามิฮอกไม่มีฮาคิราชัน แชงก็คงชนะไปนานแล้ว 2คนนั้นระดับไหนแล้ว ไม่อาศัยผลปีศาจ แค่เพลงดาบอย่างเดียวคงเป็น1ใน4 จักรพรรดิ์และนักดาบอันดับหนึ่งของโลกไม่ได้หรอก

เอ่อ.. เค้ายังไม่เคยสู้กันเลยครับ ดูเหมือนว่าคุณมั่นใจมากที่มิฮออคมีฮาคิราชันย์ การ์ตูนก็ยังไม่บอก ใจเย็นๆครับค่อยๆดูไป

ที่ผมดูมีแต่มิฮออคตามหาผมแดงอยู่ฝ่ายเดียว เพื่อลองประดาบกัน แต่เห็นหัวแดงแขนขาดเลยไม่อยากสู้เพราะตนเองคิดว่าไม่อยากเอาเปรียบหัวแดง ลองไปหาดูเอาเองนะครับ

คือถ้าจะจินตนาการกันจริงๆ ลองคิดดูครับ ดาปของผมแดง ดูไม่มีราคาเอาซะเลยเหมือนดาปทหารทั่วไป ถ้าเป็นดาปในตำนานหล่ะ? จะเกิดอะไรขึ้น

ถ้าคิดว่าใช้ฮาคิราชันย์กดดันศัตรู ลองย้อนไปดูปลายทางสีเทาตอนลูฟี่เป็นเด็กแล้วเจอลุงแก่ ที่เคยสู้กับ โกล โรเจอร์ แค่มองหน้าหมี หมีก็เดินกลับเข้าป่าแล้ว อย่างนั้นเรียกว่าฮาคิอะไร?

ปล. ขำๆนะครับ ดูแล้วมันเวอร์ไปนิดนึง

มันก็รู้ๆกันอยู่ ก็เข้าบอกแล้วว่าคนใหญ่คนโตล้วนแต่มีฮาคิประเภทนี้ ในการ์ตูนก็บอกแล้ว แค่นี้ก็น่าจะรู้แล้วนะ มิฮอกเป็นนักดาบที่เก่งที่สุดในโลก ในโลกนะถือได้ว่าเป็นคนใหญ่คนโตไหมล่ะ แปลกดีเน้อ ไม่รู้จะบีบฮาคิราชันให้มันมีน้อยๆลงทำไม หวงเกิ้น ทีเรื่องอื่นพากันเดาได้หมด พอมาเรื่องฮาคิทีไร บอกไม่มีทาง ที่บอกมาเชื่อเหอะอ่านมาหมดแล้ว

หน้า: << < (10/24) > >>

Go to full version