หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: มารุ้จักกับ พิมพ์ดาวกัน  (อ่าน 81574 ครั้ง)

เดามั่วมั่ง

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
Re: มารุ้จักกับ พิมพ์ดาวกัน
« ตอบกลับ #105 เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 10:41:52 »
ใครรู้บ้าง....ครับ

ว่าครอคโคไดร์ มันได้แผลที่หน้ามายังไง....

หรือตอนที่มันเข้าโลกใหม่อ่ะ... 
*้ัdoubt*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #106 เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 10:47:15 »
ยังไม่มีการเปิดเผยนะคับ ผมว่าก้น่าจะเป็นเพราะโลกใหม่นั่นแหละ

Aragan

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #107 เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 10:54:33 »
ผมรู้ ผมรู้

แมลงวันตอมหน้ามัน  มันก็เลยเกาแต่ลืมไปว่ามือเป็นตะขอ เลยได้แผลแทน  *้ัิshy*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #108 เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 10:57:09 »
 *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*

อันนี้ฮา ๆ

*haha* *haha* *haha* *haha* *haha*

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #109 เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 10:58:06 »
ตั้งแต่มีบอร์ดนี้ขึ้นมานี่ ผมบอกตรงๆนะ ไม่เคยมีเรื่องทะเลาะกันนะครับ ถึงจะเถียงกัน มาม่ากัน มันก็อยู่ในเนื้อหา One Piece เท่านั้น

ชอบทะเลาะกันมากใช่ไหม กะอิแค่ รูป แค่รูปเดียว นี่จะมาให้แสดงตัวตนยังกับว่า เค้าเอารุปไปฆ่าใครอย่างนั้น

แล้วแทนที่ จะได้มาคุยกันเรื่องวันพีซ แล้วนี่อะไร บอร์ดหาตัวผู้ต้องสงสัยเหรอ

รู้ความจริง อย่างนั้นอย่างนี้แล้ว คุณจะทำอะไรได้ จับเขาได้ไหมล่ะ อ้อ คุณได้ตังค์หรือมีส่วนได้ส่วนเสียหรือไง

เรื่องรูป จะของจริงของปลอม ถ้าตราบใด มันไม่ได้ทำให้ใครเดือดร้อน แล้วทำไม ผมต้องร้องต้องโวยวายด้วย

ป.ล. หวังว่าคงจะไม่ได้เห็นกระทู้นี้ อยู่หน้าแรกอีกนะ

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

Steve Job

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #110 เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 13:21:46 »
ผมไม่ได้อยากรู้ว่าใช่ไม่ใช่หรือใครเป็นใคร แต่อ่านผมก่อน
เพื่อนผมเคยมีรูปที่ตัวเองโพสไว้ในอินเตอร์เนตนี่แหละ แต่เผอิญมันไปอยู่ในเว็ปเกี่ยวกับ Side Line ได้อย่างไรไม่รู้
ตอนแรกเธอก็บอกเฉยๆไม่ใส่ใจแต่เธอไม่แคร์สังคมไม่ได้เธอจะสงสัยทุกครั้งที่ทุกๆคนมองเธอที่มหาลัย
เธอจึงส่งเมลล์ติดต่อไปยังของเว็ปว่านี่รูปเธอเองและอธิบายว่าเธอจะฟ้องร้องถ้าไม่ปลดออกหลังจากนั้นมันก็หายไปในไม่กี่วัน

แต่ที่ผมต้องการจะสื่อให้ทุกๆคนฟังและเข้าใจว่า

1.การโพสรูปตัวเองแม้จะยอมรับว่าเป็นโลกอินเตอร์เน็ตมันเกิดขึ้นได้ แต่ก็ต้องยอมรับกระแสสังคมด้วยที่จะต้องมีคนสงสัย
ดังนั้นเพื่อนๆในบอร์ดที่พยายามปกป้องก็ต้องเข้าใจตรงจุดนี้ด้วยว่าเจ้าตัวยืนยันและพอใจที่จะโพสเองโดยไม่สนคำตักเตือน

2.แต่ถ้าไม่ใช่รูปของตัวเองและโพสต่างๆนานาว่าเป็นรูปของตัวเองมันก็จะเกิดการฟ้องร้องเกิดขึ้นได้จริงแม้จะเป็นบนโลกออินเตอร์เน็ต
กฏหมายสามารถเอาผิดได้ถ้าเจ้าตัวฟ้องร้องและมีหลักฐานชัดเจน เพราะสามารถตรวจสอบที่อยู่ของการโพสต่างๆของ user ได้

สรุป ใครที่โจมตีผมจากที่ผมพิมพ์นั่นคือท่านตีความผิดและไม่เข้าใจนะครับ ผมก็แค่ผู้หวังดี

Nabonginw

• *
« ตอบกลับ #111 เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 14:02:41 »
ใครรู้บ้าง....ครับ

ว่าครอคโคไดร์ มันได้แผลที่หน้ามายังไง....

หรือตอนที่มันเข้าโลกใหม่อ่ะ... 
*้ัdoubt*
*attack* *attack*อยากรู้เหมือนกันครับผม *dontknow* *dontknow* *dontknow*

skeptical

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #112 เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 15:16:45 »
ดูเหมือนพยายามจะบอกว่า ไม่ชอบการทะเลาะกันนะครับ
แต่ลองอ่านให้ดีๆ ในกระทู้นี้ ผมไม่ได้ชวนใครทะเลาะทั้งสิ้นเลย ถ้าไม่แน่ใจ กลับไปอ่านตั่งแต่ต้นกระทุ้ก้ได้ครับ
ส่วนการทะเลาะที่เกิดขึ้นในกระทู้นี้เกิดขึ้นเพราะฝ่ายไหน ก็คิดกันเอาเอง ปากก็บอกว่าไม่ชอบการทะเลาะ แต่ดันชวนทะเลาะกันซะเอง
ไว้อาลัย ให้ครับ คำพูดกับการกระทำสวนทางกัน แล้วโยนความผิดให้คนอื่น

ตอนนี้จะยังไงไม่รุ้นะครับ แต่ยังไร้คำตอบจากคุณแพน ทั้งเรื่องรูปอวาตาล ทั้ง เรปที่คุณแพนทำรูปเปลียบเทียบ นั้นได้หายไป จากการตั่งใจลบหรืออุบัติเหตุก็ไม่อาจทราบได้

ArtNut

• *
« ตอบกลับ #113 เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 17:32:14 »
ผมไม่ได้อยากรู้ว่าใช่ไม่ใช่หรือใครเป็นใคร แต่อ่านผมก่อน
เพื่อนผมเคยมีรูปที่ตัวเองโพสไว้ในอินเตอร์เนตนี่แหละ แต่เผอิญมันไปอยู่ในเว็ปเกี่ยวกับ Side Line ได้อย่างไรไม่รู้
ตอนแรกเธอก็บอกเฉยๆไม่ใส่ใจแต่เธอไม่แคร์สังคมไม่ได้เธอจะสงสัยทุกครั้งที่ทุกๆคนมองเธอที่มหาลัย
เธอจึงส่งเมลล์ติดต่อไปยังของเว็ปว่านี่รูปเธอเองและอธิบายว่าเธอจะฟ้องร้องถ้าไม่ปลดออกหลังจากนั้นมันก็หายไปในไม่กี่วัน

แต่ที่ผมต้องการจะสื่อให้ทุกๆคนฟังและเข้าใจว่า

1.การโพสรูปตัวเองแม้จะยอมรับว่าเป็นโลกอินเตอร์เน็ตมันเกิดขึ้นได้ แต่ก็ต้องยอมรับกระแสสังคมด้วยที่จะต้องมีคนสงสัย
ดังนั้นเพื่อนๆในบอร์ดที่พยายามปกป้องก็ต้องเข้าใจตรงจุดนี้ด้วยว่าเจ้าตัวยืนยันและพอใจที่จะโพสเองโดยไม่สนคำตักเตือน

2.แต่ถ้าไม่ใช่รูปของตัวเองและโพสต่างๆนานาว่าเป็นรูปของตัวเองมันก็จะเกิดการฟ้องร้องเกิดขึ้นได้จริงแม้จะเป็นบนโลกออินเตอร์เน็ต
กฏหมายสามารถเอาผิดได้ถ้าเจ้าตัวฟ้องร้องและมีหลักฐานชัดเจน เพราะสามารถตรวจสอบที่อยู่ของการโพสต่างๆของ user ได้

สรุป ใครที่โจมตีผมจากที่ผมพิมพ์นั่นคือท่านตีความผิดและไม่เข้าใจนะครับ ผมก็แค่ผู้หวังดี
ถามหน่อยสิ ถ้าเราเอารูปคนอื่นมาแสดงในบอร์ดนี้มันผืดตรงไหน นายยังเอารูปสตีป จอปเลย ถ้าเอารูปคนอื่นไปแอบอ้างในทางที่ผิดอันนั้นอ่ะฟ้องร้องได้ ที่ยกตัวอย่างมาก็ถูกต้องเลย มีผลกระทบโดยตรงต่อเจ้าของ แต่นี้มันมีผลกระทบตรงไหน เขาก็พากันแสดงความเห็นต่อการ์ตูนวันพีช มันไม่ได้เม้นเกี่ยวกับตัวเจ้าของรูปเลย หัดแยกแยะบ้างสิ อันที่นายยกตัวอย่างมามันคนล่ะเรื่องกันเลย เมื่อไหร่จะฉลาดซักที แยกแยะไม่ได้ว่า อันไหนทำแล้วผิด อันไหนทำแล้วไม่ผิด ถ้ายังบอกว่าผิดอีกไปเรียกตำรวจมาพิสูทธ์กันเลย ไปถามตำรวจที่ไหนก็ได้ ถ้าเขาเอารูปคนอื่นไปโฆษณาหาเงิน หรือทำให้เสื่อมเสียก็พอว่า นี้เขาแสดงความเห็นในการ์ตูน มันผิดกฏหมายมาตราไหนกันอ่ะ นี้หละถึงบอกให้แยกแยะ

ArtNut

• *
« ตอบกลับ #114 เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 17:36:57 »
ดูเหมือนพยายามจะบอกว่า ไม่ชอบการทะเลาะกันนะครับ
แต่ลองอ่านให้ดีๆ ในกระทู้นี้ ผมไม่ได้ชวนใครทะเลาะทั้งสิ้นเลย ถ้าไม่แน่ใจ กลับไปอ่านตั่งแต่ต้นกระทุ้ก้ได้ครับ
ส่วนการทะเลาะที่เกิดขึ้นในกระทู้นี้เกิดขึ้นเพราะฝ่ายไหน ก็คิดกันเอาเอง ปากก็บอกว่าไม่ชอบการทะเลาะ แต่ดันชวนทะเลาะกันซะเอง
ไว้อาลัย ให้ครับ คำพูดกับการกระทำสวนทางกัน แล้วโยนความผิดให้คนอื่น

ตอนนี้จะยังไงไม่รุ้นะครับ แต่ยังไร้คำตอบจากคุณแพน ทั้งเรื่องรูปอวาตาล ทั้ง เรปที่คุณแพนทำรูปเปลียบเทียบ นั้นได้หายไป จากการตั่งใจลบหรืออุบัติเหตุก็ไม่อาจทราบได้
บอกไปแบบนั้นจริงหรอ แล้วไม่สำรวจคำพูดที่ตัวเองพิมพ์บ้างเลยหรอ ควบคุมสติ คุณไร้ความสามารถในการ สติไม่ค่อยมี นี้นะหรอพ่อคุณ ที่บอกว่าไม่ต้องการทะเลาะหรือหาเรื่อง ปากว่าตาขยิบล่ะสิแบบนี้ ดูตัวเองก่อนค่อยย้ำคำพูดของตัวเอง ตอบมาหน่อยสิ หนีประเด็นทำไม บอกว่าคนอื่นชวนทะเลาะ แล้วคำพูดของคุณมันดีแล้วหรอ ตัวหนาที่แสดงคุณเป็นคนพิมพ์มาเอง ตอบมาให้ได้ก่อนสิ ว่าคำพวกนี้เป็นคำที่สุภาพในการสนทนากับคนอื่น โถ้ว เก่งแต่โยนความผิดให้คนอื่นหละ

Steve Job

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #115 เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 17:51:43 »

ถามหน่อยสิ ถ้าเราเอารูปคนอื่นมาแสดงในบอร์ดนี้มันผืดตรงไหน นายยังเอารูปสตีป จอปเลย ถ้าเอารูปคนอื่นไปแอบอ้างในทางที่ผิดอันนั้นอ่ะฟ้องร้องได้ ที่ยกตัวอย่างมาก็ถูกต้องเลย มีผลกระทบโดยตรงต่อเจ้าของ แต่นี้มันมีผลกระทบตรงไหน เขาก็พากันแสดงความเห็นต่อการ์ตูนวันพีช มันไม่ได้เม้นเกี่ยวกับตัวเจ้าของรูปเลย หัดแยกแยะบ้างสิ อันที่นายยกตัวอย่างมามันคนล่ะเรื่องกันเลย เมื่อไหร่จะฉลาดซักที แยกแยะไม่ได้ว่า อันไหนทำแล้วผิด อันไหนทำแล้วไม่ผิด ถ้ายังบอกว่าผิดอีกไปเรียกตำรวจมาพิสูทธ์กันเลย ไปถามตำรวจที่ไหนก็ได้ ถ้าเขาเอารูปคนอื่นไปโฆษณาหาเงิน หรือทำให้เสื่อมเสียก็พอว่า นี้เขาแสดงความเห็นในการ์ตูน มันผิดกฏหมายมาตราไหนกันอ่ะ นี้หละถึงบอกให้แยกแยะ

ท่านตีความผิดจริงๆด้วย อย่าใช้อารมณ์อ่านนะครับ

ผมไม่ได้กล่าวร้ายต่อใครเลยแต่จะบอกว่ามันมี 2 เหตุผลดังกล่าวข้างต้น และ Steve Job เป็นบุคคลสาธารณะและได้เสียชีวิตไปแล้ว
ผมไม่ได้กล่าวอ้างได้ว่าผมคือ Steve Job ตัวจริงแท้แน่นอนและก็ไม่มีใครเชื่อแน่นอนว่าผมคือ Steve Job และผมก็ไม่ได้บอกว่าผมคือ Steve Job ด้วย

ท่านต้องแยกแยะให้ออกก่อนที่จะให้คนอื่นแยกแยะนะว่าผมประสงค์ดี และผมก็ไม่ได้สนับสนุน จขกท.และก็ตัวเจ้าของภาพด้วย
เพราะใครอ่านข้อความท่านก็จะงงและสับสน จนแยกไม่ออกว่าอะไรเป็นอะไร

ถ้าท่านจะให้กระผมอธิบายก็ถามมาเป็นข้อๆล่ะกันว่ากระผมอธิบายส่วนไหนหรือตรงไหนผิด

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #116 เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 17:59:52 »
เรื่องก็มียู่ว่า ตราบใดที่ คนในรูปไม่เดือดร้อน คดีความก็ไม่เกิด ก็เท่านั้นแหละ

ส่วนรูป เค้าจะไปเอามาจากไหน จะใช่คนเดียวกันหรือไม่ เค้าไม่ผิดหรอกครับ แต่ผิดที่ คนเอามาโพสตามเว็บต่างๆ รวมถึง เว็บด้วย (ถ้าหากจะฟ้องร้องกัน)

(ถ้าจำข่าวคลิป-รูปหลุดของพวกดาราจีนได้ เค้าก็จับคนปล่อยของพวกนั้นเท่านั้นแหละครับ ไม่ได้จับใครเพิ่ม ส่วนใครที่ดูดของพวกนั้นไปได้ก่อนโดนลบ ถ้าไม่ได้เอามาเผยแพร่ ใครจะมาจับกันล่ะ)

ป.ล. ในเรื่องคดีความ ผมก็ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียใดๆอยู่แล้ว คุณจะทำอะไรก็เรื่องของคุณเถอะ

ป.ล.2

MV เพลง ขอความสุข ... คืนกลับมา [ตัวเต็ม]

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

extrabome

• *
  • ไม่มีเจตนาดิสเครดิตใครครับ
« ตอบกลับ #117 เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 18:03:08 »
คุณ Steve Job ดูเป็นคนดีนะครับ
ปกติคงอ่านกระทู้ วันพีซ อย่างเดียว ไม่เคยแสดงความคิดเห็นใดๆ
แต่พอเห็นกระทู้นี้ก็เกิดความเป็นห่วง ถึงกับสมัครสมาชิกเพื่อออกมาเตือนกันทีเดียว
 *้ั์respect*

ArtNut

• *
« ตอบกลับ #118 เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 18:13:42 »

ท่านตีความผิดจริงๆด้วย อย่าใช้อารมณ์อ่านนะครับ

ผมไม่ได้กล่าวร้ายต่อใครเลยแต่จะบอกว่ามันมี 2 เหตุผลดังกล่าวข้างต้น และ Steve Job เป็นบุคคลสาธารณะและได้เสียชีวิตไปแล้ว
ผมไม่ได้กล่าวอ้างได้ว่าผมคือ Steve Job ตัวจริงแท้แน่นอนและก็ไม่มีใครเชื่อแน่นอนว่าผมคือ Steve Job และผมก็ไม่ได้บอกว่าผมคือ Steve Job ด้วย

ท่านต้องแยกแยะให้ออกก่อนที่จะให้คนอื่นแยกแยะนะว่าผมประสงค์ดี และผมก็ไม่ได้สนับสนุน จขกท.และก็ตัวเจ้าของภาพด้วย
เพราะใครอ่านข้อความท่านก็จะงงและสับสน จนแยกไม่ออกว่าอะไรเป็นอะไร

ถ้าท่านจะให้กระผมอธิบายก็ถามมาเป็นข้อๆล่ะกันว่ากระผมอธิบายส่วนไหนหรือตรงไหนผิด
เข้าใจว่านายจะสื่ออะไร จะยกตัวอย่างเพื่อให้คนอื่นๆดู ถึงมันจะกรณีด้วยกันแต่มันใช้กฏหมายใน2เรื่องนี้ต่างกันแน่นอน คือมันไม่จำเป็นต้องยกตัวอย่างมา มันจะทำให้ประเด็นแคบลง นายกำลังบีดให้2กรณีนี้เหมือนกัน ทั้งทางปฏิบัติและทางกฏหมาย ซึ่งก็รู้ว่าหวังดี แต่ก็ควรดูสถานการ์ณด้วย เชื่อเหอะว่าสิ่งที่นายยกตัวอย่างมา คนอื่นเขารู้กันหมดว่ามันผิด ถึงจะไม่มีกรณีนี้เขาก็รู้กัน ความหวังดีกับการยกตัวอย่างเพื่อเป็นบรรทัดฐานให้คนอื่นพิจารณา มันก็ดีอยู่หรอก แต่ต้องระวัง ว่ามันไม่มีผลกระทบต่อทั้ง2ฝ่าย เพราะอย่างงี้หละเขาถึงมีทนายกัน เพราะคำแค่คำเดียวก็ทำให้ถูกหรือผิดได้ สมมุติในกรณีที่ไม่ได้เกิดกระทู้นี้ขึ้นมา แล้วนายนำสิ่งที่ยกตัวอย่างมาให้คนอื่นๆได้อ่านกัน แน่นอนมันเป็นประโยชน์ เป็นความรู็ แต่ในกรณีนี้มีผู็ถูกกล่าวหา การที่นายยกตัวอย่างนี้มา มันทำให้ยิ่งตอกย้ำเข้าไปอีก นายไม่รู้หรอก เพราะถ้ารู้นายคงระวังกว่านี้

ArtNut

• *
« ตอบกลับ #119 เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 18:16:44 »
คุณ Steve Job ดูเป็นคนดีนะครับ
ปกติคงอ่านกระทู้ วันพีซ อย่างเดียว ไม่เคยแสดงความคิดเห็นใดๆ
แต่พอเห็นกระทู้นี้ก็เกิดความเป็นห่วง ถึงกับสมัครสมาชิกเพื่อออกมาเตือนกันทีเดียว
 *้ั์respect*
เขาเป็นคนดี  *haha* *haha* *haha* *haha*