หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: มารุ้จักกับ พิมพ์ดาวกัน  (อ่าน 81558 ครั้ง)

skeptical

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
Re: มารุ้จักกับ พิมพ์ดาวกัน
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 04:10:06 »
คุณ ArtNut ครับ
ข้อ1. ไม่ได้จะหาเรื่องนะครับ แต่ผมว่าคุณพิมพ์ไม่ค่อยรุ้เรื่องเลยอะครับ แตกต่างจากคนอื่นๆที่ผ่านมามากเลย ส่วนใหญ่เขาก้พิมพรู้เรื่องกันหมด แล้วก็ quote ไม่ค่อยรู้เรื่องด้วยอะครับ
ข้อ2. ความรู้แน่นจังเลยครับ รู้จริงหรือปล่าวครับ ? << นี้เป้นประโยคคำถามนะครับ ไม่ใช่การกล่าวหา เห็นอ่านจับใจความไม่ค่อยเป็นเลยแปลให้
ข้อ3. อ่านและ จำใจความหน่อยครับ คนที่เห็นต่างจากผมคนอื่นๆในกระทู้นี้ เขาก็ดู คุยรู้เรื่องดีนะ มีคุณนี่ละมาแปลกหน่อย อารมมาเต็ม สติไม่ค่อยมี
ข้อ4. เหมือนคุณจะเอาเรื่องผม ที่ใช้คำว่า แอบอ้างสินะ แปลว่าคุณ คิดไปแล้วว่าคุณ แพนใช้รูปคนอื่นจริง ขนาดตัวผม ยังครึ่งๆกลางๆ อยู่เลย รอความจริงอยู่

ข้อ5."นี้หละคือผลเสีย ถ้าเกิดไม่ใช่แพนจริงๆแล้วมันจะเกิดอะไรขึ้น คุผรจะได้พูดได้หรอว่าเห็นไหม พวกคุณตาสว่างซักที แต่ไม่จำเป็น เพราะไม่มีใครแคร์นอกจากคุณ มันเป็นเรื่องที่คุณจะค้นหาคำตอบเพื่อตัวคุณเอง เพื่อให้ทุกคนย่อมรับในตัวคุณเอง เพราะมันไม่มีเรื่องไหนที่จะทำให้ทุกคนยอมรับในตัวคุณ เพราะวิจานเกี่ยวกับวันพีชก็ไม่ถูกซักที ทางออกเดียวคือการโจมตีคนที่คุณคิดว่าเหนือกว่าคุณ คือคุณแพน เพราะทุกคนยอมรับในตัวเธอ ความจริงก็คือ คุณนั้นหละ เป็นใคร"

ตอบข้อ5. จากประโยคนี้ทำให้ผมคิดได้ว่า คุณไร้ความสามารถในการ อ่านจริงๆครับผมบอกในเรปก่อนหน้านี่ชัดเจนไปแล้ว ไม่รุ้คุณอ่านแต่จับใจความไม่ได้ หรือ ไม่ได้อ่านกันแน่
นี่คือประโยคที่ผมพิมพ์ไว้นะครับ อ่านดูอีกที ถ้าไม่เข้าใจลองอ่านอีกรอบ ถ้าไม่เข้าใจก็อ่านอีกทีนะครับ

>>ส่วนเรื่องความจริง ไม่ว่าจะเป็นยังไงก็รับได้ครับ  ภาพในอวาตารของคุณแพนเป้นตัวจริง ผมจะหน้าแตกเละ ก็ยินดีรับ ครับ
หรือคุณแพนจะออกมายอมรับว่า ไม่ใช่ตัวจริงในภาพ ก็ไม่เห็นเป็นไรครับ ก็จบแค่นั้น ผมไม่ได้โกรธ หรือ เกลียด หรือจะไปฆ่าคุณแพนนิครับ<<

ArtNut

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 04:10:31 »
สงสัยไปแล้วมันมีประโยชน์อะไร *disappoint*

เห็นด้วยครับ เรารู้จักกันในนี้ในฐานะที่เป็นแฟน one piece และน่าจะรู้จักคุณ Pan ในฐานะผู้คลายข้อสงสัย และนักแปะรูป ผมว่าแค่นี้น่าจะเพียงพอแล้วนะ คุณPanเค้าจะเอารูป ดอกไม้ กา ไก่ ที่ไหนมาใช้ก็เป็นสิทธิ์ของเค้าป่ะครับ ยังไงคนที่ใช้ user Panndora ก็คือคนคนเดียว กับที่เรารู้จักกันในนี้ไม่ใช่เหรอครับ มานั่งสงสัยเรื่องแบบนี้กัน ผมว่าจะทำให้หมดสนุกกันเอานา...... *disappoint* *disappoint*
พวกนั้นมันงี่เง่า ทำตัวยังกะหญิง เรื่องเยอะ คิดเล็กคิดน้อย เขาเป็นใครแล้วมันสำคัญตรงไหน เหมือนเดินไปแล้วนับก้าวอ่ะ นับได้ แต่มีประโยชน์ไหม

skeptical

• *
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 04:13:55 »
ผมสรุปของคุณ ArtNut สั้นๆละกัน

คือคุณจะสื่อว่า คุณชื่อไปแล้วว่าคุณแพน ใช้รูปคนอื่นจริง
แต่ไม่มีความผิดใดๆ เนื่องจากเป็นบอร์ดการ์ตูน
และ เป็นโลกอินเทอร์เน็ต ที่ๆทุกอย่างเป็นของส่วนรวม
เลยไม่มีความผิดใดๆ ในการแอบอ้างชื่อคนอื่น

ประมาณนี่้ใช่ไหมครับ ?

ArtNut

• *
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 04:22:04 »
คุณ ArtNut ครับ
ข้อ1. ไม่ได้จะหาเรื่องนะครับ แต่ผมว่าคุณพิมพ์ไม่ค่อยรุ้เรื่องเลยอะครับ แตกต่างจากคนอื่นๆที่ผ่านมามากเลย ส่วนใหญ่เขาก้พิมพรู้เรื่องกันหมด แล้วก็ quote ไม่ค่อยรู้เรื่องด้วยอะครับ
ข้อ2. ความรู้แน่นจังเลยครับ รู้จริงหรือปล่าวครับ ? << นี้เป้นประโยคคำถามนะครับ ไม่ใช่การกล่าวหา เห็นอ่านจับใจความไม่ค่อยเป็นเลยแปลให้
ข้อ3. อ่านและ จำใจความหน่อยครับ คนที่เห็นต่างจากผมคนอื่นๆในกระทู้นี้ เขาก็ดู คุยรู้เรื่องดีนะ มีคุณนี่ละมาแปลกหน่อย อารมมาเต็ม สติไม่ค่อยมี
ข้อ4. เหมือนคุณจะเอาเรื่องผม ที่ใช้คำว่า แอบอ้างสินะ แปลว่าคุณ คิดไปแล้วว่าคุณ แพนใช้รูปคนอื่นจริง ขนาดตัวผม ยังครึ่งๆกลางๆ อยู่เลย รอความจริงอยู่

ข้อ5."นี้หละคือผลเสีย ถ้าเกิดไม่ใช่แพนจริงๆแล้วมันจะเกิดอะไรขึ้น คุผรจะได้พูดได้หรอว่าเห็นไหม พวกคุณตาสว่างซักที แต่ไม่จำเป็น เพราะไม่มีใครแคร์นอกจากคุณ มันเป็นเรื่องที่คุณจะค้นหาคำตอบเพื่อตัวคุณเอง เพื่อให้ทุกคนย่อมรับในตัวคุณเอง เพราะมันไม่มีเรื่องไหนที่จะทำให้ทุกคนยอมรับในตัวคุณ เพราะวิจานเกี่ยวกับวันพีชก็ไม่ถูกซักที ทางออกเดียวคือการโจมตีคนที่คุณคิดว่าเหนือกว่าคุณ คือคุณแพน เพราะทุกคนยอมรับในตัวเธอ ความจริงก็คือ คุณนั้นหละ เป็นใคร"

ตอบข้อ5. จากประโยคนี้ทำให้ผมคิดได้ว่า คุณไร้ความสามารถในการ อ่านจริงๆครับผมบอกในเรปก่อนหน้านี่ชัดเจนไปแล้ว ไม่รุ้คุณอ่านแต่จับใจความไม่ได้ หรือ ไม่ได้อ่านกันแน่
นี่คือประโยคที่ผมพิมพ์ไว้นะครับ อ่านดูอีกที ถ้าไม่เข้าใจลองอ่านอีกรอบ ถ้าไม่เข้าใจก็อ่านอีกทีนะครับ

>>ส่วนเรื่องความจริง ไม่ว่าจะเป็นยังไงก็รับได้ครับ  ภาพในอวาตารของคุณแพนเป้นตัวจริง ผมจะหน้าแตกเละ ก็ยินดีรับ ครับ
หรือคุณแพนจะออกมายอมรับว่า ไม่ใช่ตัวจริงในภาพ ก็ไม่เห็นเป็นไรครับ ก็จบแค่นั้น ผมไม่ได้โกรธ หรือ เกลียด หรือจะไปฆ่าคุณแพนนิครับ<<

ทำได้แค่นี้หรอ ไม่เห็นโดนเลยซักคำ นายอ่ะแพ้แล้ว ขุดมาก็เท่านั้นหละ ที่บอกว่าพิมพ์ไม่ค่อยรู้เรื่อง ก็คงเพราะเข้าไม่ถึงนั้นหละ มันมีทั้งสำนวลและจิตวิทยา ถ้าคุณเข้าใจก็คงไม่สงสัยเรื่องแบบนี้หรอก  ที่นายพูดมาก็มีแต่คำพูดปกป้องตัวเองและก็ปัดทิ้งนิ ทำได้แค่นั้นจริงๆหรอ ไม่เห็นมีเหตุผลที่ฟังดูแล้วเข้าท่าซักอย่าง เออแล้วก็ว่าเราแล้วคิดว่าจะทำให้ดูดีขึ้นหรอ ใครๆก็ทำได้เรื่องแบบนั้น 55+

เดามั่วมั่ง

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 04:23:53 »

ใจเย็นๆกัน....เถอะ

ArtNut

• *
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 04:25:26 »
ผมสรุปของคุณ ArtNut สั้นๆละกัน

คือคุณจะสื่อว่า คุณชื่อไปแล้วว่าคุณแพน ใช้รูปคนอื่นจริง
แต่ไม่มีความผิดใดๆ เนื่องจากเป็นบอร์ดการ์ตูน
และ เป็นโลกอินเทอร์เน็ต ที่ๆทุกอย่างเป็นของส่วนรวม
เลยไม่มีความผิดใดๆ ในการแอบอ้างชื่อคนอื่น

แหม่เข้าใจตีความให้ตัวเองอีกแล้วนะเเนี้ย ฮ่าดี เอาอีกๆ

skeptical

• *
« ตอบกลับ #96 เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 04:31:29 »

แหม่เข้าใจตีความให้ตัวเองอีกแล้วนะเเนี้ย ฮ่าดี เอาอีกๆ

เหมือนต้องการจะหาเรื่องชวนทะเลาะจังเลยนะครับ
ผมบอกไปในเรปก่อนหน้านี้แล้วว่า ไม่ต้องการหาเรื่อง ทะเลาะกับใคร แต่เข้าใจในความเห็นต่าง ผมก็ไม่ได้ปิดกัน การเห็นต่างของคนอื่นนะครับ

เหมือนคุณจะไม่สามารถควบคุมสติตัวเองได้นะครับ

ArtNut

• *
« ตอบกลับ #97 เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 04:33:07 »

ขอสรุปด้วยดิ ถ้าเป็นรูปคนอื่นคุณไปเดือดร้อนอะไรด้วย หรือนั้นรูปคุณ หรือทำตัวเป็นผู้ผดงความถูกต้อง เห็นสิ่งที่ผิดปกติไม่ได้ มันจะลงแดงทุกสิ่งทุกอย่างต้องเปิดเผย นำมาซึ่งความจริง แนะนำ ไปบวชเถอะ อนุโมทนาด้วย ค้นหาความจริงอันประเสริฐ 4 ประการ ฮ่าๆๆ มันใช่เรื่องของตัวเองไหม

KJ_supergigz

• *
  • แค่อยากเป็นคน"ใช้ชีวิต"
« ตอบกลับ #98 เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 04:36:14 »
ใจเย็นเย๊นใจเย็นเย็น ดึกมากแล้ว เข้านอนกันเถอะครับ พรุ่งนี้ตื่นมาจะได้แจ่มใส มีกำลังที่จะดำเนินเรื่อง "จำเป็น"ของชีวิต  ............................... ราตรีสวสดิ์ครับ

ArtNut

• *
« ตอบกลับ #99 เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 04:37:23 »

เหมือนต้องการจะหาเรื่องชวนทะเลาะจังเลยนะครับ
ผมบอกไปในเรปก่อนหน้านี้แล้วว่า ไม่ต้องการหาเรื่อง ทะเลาะกับใคร แต่เข้าใจในความเห็นต่าง ผมก็ไม่ได้ปิดกัน การเห็นต่างของคนอื่นนะครับ

เหมือนคุณจะไม่สามารถควบคุมสติตัวเองได้นะครับ
บอกไปแบบนั้นจริงหรอ แล้วไม่สำรวจคำพูดที่ตัวเองพิมพ์บ้างเลยหรอ ควบคุมสติ คุณไร้ความสามารถในการ สติไม่ค่อยมี นี้นะหรอพ่อคุณ ที่บอกว่าไม่ต้องการทะเลาะหรือหาเรื่อง ปากว่าตาขยิบล่ะสิแบบนี้ ดูตัวเองก่อนค่อยย้ำคำพูดของตัวเอง ฮ่าอีกแล้ว

ZenkImu

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #100 เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 05:33:20 »
ใจเย็นเย๊นใจเย็นเย็น ดึกมากแล้ว เข้านอนกันเถอะครับ พรุ่งนี้ตื่นมาจะได้แจ่มใส มีกำลังที่จะดำเนินเรื่อง "จำเป็น"ของชีวิต  ............................... ราตรีสวสดิ์ครับ

*number1*

เข้ามาตกใจ ยังไม่เลิก เรื่องนี้กันอีกหรอ *disappoint* *glad*

Vin D Sel

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #101 เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 10:17:26 »
ถ้าสนุกก็ทำต่อไปครับ สนับสนุนให้คนไทยทะเลาะกัน *number1*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #102 เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 10:25:00 »
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง  เราจะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง!!!

bellben01

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #103 เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 10:26:24 »
รูป คุน แพน เค้า จะตัวจริงตัวปลอมมันก้อไม่เคยทำไห้ใครเดือดร้อนนิ ที่ ผ่านมา   คุนแพนเค้ากะคอยตอบปัญหา พวกเราตลอด ทั้งแปะรูป บางตอนที่เราสงสัย ดั้งนั้น เอาอย่าไปสนใจ รูป บนดิสเพลเลย เค้าคอบคำถาเราได้กะพอแล้วครับ  เค้าจะเอารูป อะไรหรือใครลงมันกะเรื่องของเค้า  *dontknow* *dontknow*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #104 เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 10:37:56 »
รูป คุน แพน เค้า จะตัวจริงตัวปลอมมันก้อไม่เคยทำไห้ใครเดือดร้อนนิ ที่ ผ่านมา   คุนแพนเค้ากะคอยตอบปัญหา พวกเราตลอด ทั้งแปะรูป บางตอนที่เราสงสัย ดั้งนั้น เอาอย่าไปสนใจ รูป บนดิสเพลเลย เค้าคอบคำถาเราได้กะพอแล้วครับ  เค้าจะเอารูป อะไรหรือใครลงมันกะเรื่องของเค้า  *dontknow* *dontknow*
*number1*