Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

[โหวต] คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่

หน้า: << < (31/172) > >>

dewhamster:

ความสนุกของการ์ตูน คือ เราได้ติดตามและได้จินตนาการ โดยเฉพาะการ์ตูนแนวผจญภัย+แฟนตาซี ด้วยแล้ว อะไรก็เกิดขึ้นได้ครับ  *number1*
มาแชร์จิตนาการร่วมกันก็สนุกดีครับ อย่าคิดมาก

ปล. ส่วนตัวยังอยากให้สุเมเระ (คราเค่น) เป็นพวก 555 จะได้มีสัตว์เลี้ยงด้วย เพราะในการ์ตูนคนอื่นๆชอบว่าช๊อปเปอร์เป็นสัตว์เลี้ยงอยู่เรื่อยเลย  *haha* 5555

jesus:

ผมว่า Mr. II เพราะว่าตัวละครจะเน้น บ้าๆ ตลกด้วย เก่งด้วย

aAoONn:

--- อ้างจาก: saxsax ที่ อ. 13 ก.ย. 2011 เวลา 09:55:20 ---
ข้อขัดแย้งที่ผมคิด

1. ทุกคนไม่ได้ตั้งแง่คิดว่าพวกของลูฟี่ แต่พวกของลูฟี่ทุกคนมีความคิดไปทางด้านสร้างสรรค์มากกว่าความรุนแรง ( แม้จะโคดเทพ )

2. แม้จะโกรธ หรือ ความคิดเห็นไม่ตรงกับคนอื่น ถึงขนาดพูดว่า " ไม่ยกโทษให้แน่ ! " แต่พวกลูฟี่ก็ไม่เคยฆ่าใคร แค่เอาชนะเฉยๆ

3. พวกของลูฟี่มีคุณสมบัติที่เหมือนกันคือให้อภัยเป็น

4. โฮดี้ไม่มีคุณสมบัตินี้

ลองคิดกันดูเล่นๆนะค้าบ  *rip* *rip*

--- End quote ---

เห็นด้วยๆๆ พวกลูฟี่ไม่เคยฆ่าใครเลยละมั้งนี่ หรือถ้าเคยก็คงน้อยมากๆ ถึงบางตัวจะหมดบทไปก็นะ แต่ก็ไม่มีฉากการตายของใครเลย

แล้วส่วนใหญ่ก็ยังมีชีวิตอยู่ทั้งนั้น

ตอนต่อสู้พออีกฝ่ายนึงหมดสติ ก็เห็นหยุดแค่นั้นทุกทีไม่เห็นไปซ้ำให้ตาย แม้แต่โซโลเองถ้าอีกฝ่ายชั่วแต่ไม่มีทางสู้ก็ใช้สันดาบเอา

อย่างซันจินี่ไม่ต้องพูดถึงเลยไม่มีผู้หญิงตายแน่ๆ

kazaa:

--- อ้างจาก: saxsax ที่ อ. 13 ก.ย. 2011 เวลา 09:55:20 ---จากที่ผม วิเคราะห์ความคิดเห็นคุณ Kazaa post มาแล้วก็ได้ความว่า

1. สมาชิกของเรือต้องเป็นตัวละครที่พูดถึงมากในตอนนั้นๆ

2. ตัวร้ายที่มีบทบาทสำคัญ จะแพ้ / โดนจับ / จบไม่ดี

3. บอสของตัวร้ายไม่เคยได้ขึ้นเรือของลูฟี่

4. โฮดี้อาจจะเป็นพวกคนใหม่ของลูฟี่ มีโอกาสถึง 90%

5. ทุกคนตั้งแง่คิดไปเองว่าพวกของลูฟี่ต้องเป็นคนดี

ความขัดแย้งกันเอง

1. บอสของตัวร้ายที่มีบทบาทสำคัญไม่เคยได้ขึ้นเรือ

2. โฮดี้เป็นบอสของตัวร้ายที่มีบทบาทสำคัญ

3. โฮดี้อาจจะจะเป็นพวกคนใหม่ของลูฟี่ มีโอกาสถึง 90% ( อ่าว Shock )

--- End quote ---

งั้นแสดงว่าอ่านแล้วไม่เข้าใจที่ผมโพสเลยครับ

เพราะผมไม่ได้บอกว่าโฮดี้คือบอสตัวร้ายของภาคนี้ ผมบอกไว้ว่า ผมคิดว่าเป็นฟานเดอเด็คเค่นมากกว่าครับ

หากอ่านตอนท้ายจะทราบได้ว่า ที่ผมทิ้งท้ายไว้ยกตัวอย่างในกรณีศึกษาคือเมื่อภาควอเทอร์เซเว่น

แฟรงกี้คือตัวร้ายในตอนแรกครับ (ถึงแม้จะดูโหดร้ายน้อยกว่า) หรือไม่นับประเด็นว่ารักพวกพ้องนั่นนี่นะครับ

แค่มองว่า ภาคนี้ ลูฟี่ต้องปะทะกับกลุ่มแฟรงกี้แน่ๆ นั่นคือสิ่งที่ทุกคนคิดในตอนแรก ก่อนที่จะพลิกมาเป็นพวกซีพีไนน์

ดังนั้น ในความคิดเห็น (ส่วนตัว) ของผม ก็คือ คุณวิเคราะห์ความเห็นของผมผิดตั้งแต่ข้อสองแล้วครับ ถ้าอ่านดีๆจะสรุปได้เลยว่าในส่วนตัวผม มองโฮดี้ตอนนี้เป็นเหมือนเคสแฟรงกี้ และตัวร้ายของภาคคือฟานเดอเด็คเค่น ที่เป็นเหมือนตอนซีพีไนน์

แต่ก็อาจจะไม่ได้เป็นแบบที่ผมคิดก็ได้ครับ เพราะนี่มันก็แค่การ์ตูน อย่าไปซีเรียสมากครับ

อย่างที่ผมบอกไงครับ ผมไม่รู้ แน่นอนว่าคุณก็ไม่รู้ ทุกคนแค่คาดเดากันไปเองทั้งนั้นครับ

ยังไงแล้วสุดท้ายก็คือ "ความคิดเห็นส่วนตัว" ที่ใส่จินตนาการกันมาเองทั้งหมดทั้งสิ้น ไม่มีใครถูกใครผิดหรอกครับตราบใดที่มันยังไม่ไคล์แม็ก

saxsax:

อ่อครับ ขอโทษด้วยครับถ้าผมวิเคราะห์ผิด แต่โฮดี้มีมาดแบบพวก ฮิงุมะ คุโระ ดอนครีก ซะมากกว่า

อย่าเอา โฮดี้ ไปเทียบกับแฟรงค์กี้เลยครับ โฮดี้ไม่ได้รักพวกพ้องแบบแฟรงค์กี้ ไม่งั้นคงไม่ฆ่าพระราชินี หรือทำร้ายพวกเดียวกันหรอก

แฟรงค์กี้ขโมยเงินพวกลูฟี่เป้าหมายคือ ซื้อไม้จากตลาดมืดเพื่อมาสร้างเรือในฝันของตัวเอง ส่วนที่ลูฟี่ปะทะกับแฟรงค์กี้

เหตุเกิดจากกลุ่มแฟรงค์กี้ ทำร้ายอุซบ ( แต่ก้ไม่ได้ตั้งใจฆ่าให้ตาย ) ครับ

ทุกสิ่งทุกอย่างมีความสัมพันธ์กันอยู่ทั้งหมดอะครับ

ผมไม่ได้ซีเรียสนะ แต่ผมสนุกกับการแลกความคิดเห็นมากกว่า ผมว่ามันเป็นสีสันของการ์ตูนนะ มาแชร์กันคร้าบ

หน้า: << < (31/172) > >>

Go to full version