หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: คิดว่า แม่ของลูฟี่คือใครแล้วมีใครในเรื่องone piece ร้บ้าง  (อ่าน 13633 ครั้ง)

paradol

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
อยากรู้ครับช่วยกันหน่อยรู้แต่แม่เอส

OffeSpiN

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
ดราก้อนน่าจะรู้นะ..  *้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
คำถามพรรค์นี้  - -

ดราก้อน กาฟ  2คนนี้ยังไงผมว่าก้รุ้แน่ๆ  *้ัิbored*

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
อยากให้แม่ของลูฟี่เป็นพวกเทนโนบิตะ แต่โดนดราก้อนเสมาช่างตีดาบผู้ต่ำต้อยสอยลงมาและหนีตามกันไป จนทำให้เท็นโนบิตะรามเดชะผู้เป็นพ่อไม่พอใจ จึงสั่งคนออกตามล่า

แต่ถึงกระนั้น ลูฟี่ก็ได้เกิดออกมาแล้ว เมื่อจับตัวกลับไปได้ก็กีดกันดราก้อนเสมากับแม่ลูฟี่ไลลา จนดราก้อนกลายเป็นคนท้าทายโลกจนถึงปัจจุบัน ส่วนตัวคิดว่าแม่ลูฟี่ยังไม่ตาย

เพราะยังไม่เคยมีการเกริ่นถึงเลย

ปล.ดราก้อนอาจจะไม่รู้จักแม่ลูฟี่ก็ได้นะ เหมือนกับเพลง ไม่รู้จักฉัน ไม่รู้จักเพล เอ้ย เธอ หรือเพลง ยินดีที่ไม่รู้จัก

แค่ Feat. กันเฉยๆ

ถ้าอยากรู้คำตอบจริงๆ ผมมีหนึ่งคนแนะนำให้เขาชื่อ อับดุล ครับ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
ต้องไปถามดราก้อนแล้วครับ

ส่วนการ์ป คิดว่าไม่น่าจะรู้ เพราะพ่อเอาเด็กมาแล้วบอกว่า พ่อดูแลลูกแทนผมที *้ั์cool*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

Sawako Kuronuma

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เรียน เรียน เรียน
เป็นคำถามที่ยังคงไม่มีใครรู้อ่ะมั้งค่ะ แม้เราก็อยากจะรู้จนใจจะขาด   *rip*

rongsawat

• *
แม่ลูฟี่ คือคนที่คลอดลูฟี่ออกมา
แล้วก็มีแม่ลูฟี่รู้เรื่องนี้ครับ  *haha*

juppy

• *
  • ใช่หรือเปล่า !
ผมว่าธานะของการ์ปดีน้อยกว่าธานะของ เทนริวบิโตะนิดเดียวครับ - -
...............................................

agimogugada

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
ก็น่าจะเป็นดราก้อนแหละไป.....กับใครมาก็น่าจะรู้อยู่แก่ใจ *hoho*
เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new

Emadness

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
รู้แต่แม่บุญธรรม

ดาดันไง  *hoho*

mint1458

• บุคคลทั่วไป
ก็น่าจะเป็นดราก้อนแหละไป.....กับใครมาก็น่าจะรู้อยู่แก่ใจ *hoho*
นั่นสิ ดราก้อนคงรู้แหละยกเว้นจะเมา *hoho*

pompampeebar

• *
อาจจะไม่ใช่ลูก ดราก้อนก็ได้มั้ง  ไม่ก็เจ๊อิวานไง ดร้าก้อนเมาเจอเจ๊กดเลย555+ *nude* *hoho*

Doppel Man

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
มีกราฟกับดราก้อนและ

อ.โอดะไง *haha*
คนเราควรจะมี animal will do(สัจธรรม)

bbvv1235

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
เเม่ของลูฟี่คือ ชาล็อต หรินหริน หรือบิ๊กมัมนั่นเอง ........................................ล้อเล่นเเม่ของลูฟี่น่าจะอยู่ในโลกอ่ะน่ะ555555+ล้อเล่นผมว่าแม่ของลูฟี่อาจจะตายไปเเล้วก็ได้