Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

คนที่ต้องตาย คนต่อไปคือ คิลเลอร์ บี

หน้า: << < (10/13) > >>

mint1458:

--- อ้างจาก: Augustz ที่ ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 00:45:48 ---
--- อ้างจาก: mint1458 ที่ ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 00:42:36 ---กาอาระก็ยังอยู่ไม่ใช่เหรอ หรือคุณจะบอกว่ากาอาระตายด้วย *hoho*

--- End quote ---

กาอาระ เคยตายในฐานะพลังสถิตย์ร่างมาแล้วครั้งนึงคับ

แต่ตอนนี้เปนคนธรรมดา  จะว่าไป ชูคาคุหายไปไหนหว่า เหนแต่2-7หาง  หางเดี่ยวไม่โผล่มาเลยแฮะ *disappoint*

ไอ้ที่ตายแล้วเรารู้จ้า หมายถึงปัจจุบันกาอาระมันเป็่นพลังสถิตที่ยังไม่ตาย(ถึงจะโดนชุบแล้วก็โดนดึงสัตว์ฺหางก็เหอะ)ไม่เหมือนกับพลังสถิตร่างคนอื่นที่ตายแล้ว ตายเลย เพราะไม่มีใครชุบ(หมายถึงชุบแบบกาอาระนะ ที่ทำไรได้โดยไม่มีใครควบคุม ไม่ใช่แบบสัมพภเวสีคืนชีพ ที่ตกอยู่ใต้การควบคุมของผู้ใช้คาถา) *hoho*
ปล.อธิบายซะยาวเลยเรา

bignaja123:

--- อ้างจาก: mint1458 ที่ ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 01:03:55 ---
--- อ้างจาก: Augustz ที่ ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 00:45:48 ---
--- อ้างจาก: mint1458 ที่ ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 00:42:36 ---กาอาระก็ยังอยู่ไม่ใช่เหรอ หรือคุณจะบอกว่ากาอาระตายด้วย *hoho*

กาอาระ เคยตายในฐานะพลังสถิตย์ร่างมาแล้วครั้งนึงคับ

แต่ตอนนี้เปนคนธรรมดา  จะว่าไป ชูคาคุหายไปไหนหว่า เหนแต่2-7หาง  หางเดี่ยวไม่โผล่มาเลยแฮะ *disappoint*

ไอ้ที่ตายแล้วเรารู้จ้า หมายถึงปัจจุบันกาอาระมันเป็่นพลังสถิตที่ยังไม่ตาย(ถึงจะโดนชุบแล้วก็โดนดึงสัตว์ฺหางก็เหอะ)ไม่เหมือนกับพลังสถิตร่างคนอื่นที่ตายแล้ว ตายเลย เพราะไม่มีใครชุบ(หมายถึงชุบแบบกาอาระนะ ที่ทำไรได้โดยไม่มีใครควบคุม ไม่ใช่แบบสัมพภเวสีคืนชีพ ที่ตกอยู่ใต้การควบคุมของผู้ใช้คาถา) *hoho*
ปล.อธิบายซะยาวเลยเรา

ที่กัส บอกหมายถึงว่า คนที่ไม่ได้อยู่ในตระกูลอุสึมากิ หรือหมู่บ้านวังน้ำวน   เวลาโดนดึงสัตว์หางออกก้อจะตายอ่ะครับ  ถูกแล้ว อย่างกาอาระก้อตาย  แล้วตอนนี้ก้อไม่ใช่พลังสถิตร่างแล้วด้วย เข้าใจ

มั้ยเอ่ย     จะบอกว่าเป็นพลังสถิตร่างที่ยังไม่ตายไม่ได้แล้ว   เพราะไม่มีสัตว์หางอยู่ในตัวแล้ว   แต่มีข้อยกเว้น อย่างแม่นารูโตะ โดนดึงเก้าหางออกก้อไม่ตาย   เพราะพลังชีวิตของตระกูลนี้เยอะอ่ะ

ครับ    อย่างบี ถ้าโดนดึงสัตว์หางออกก้อไม่รอดเช่นกัน   

เรื่องชุบไม่ชุบนี่ไม่เกี่ยวกันครับ คนละเรื่องเลย  *glad* *glad*

Augustz:

ขอบคุณสำหรับแถลงการณ์ ศอฉ. คับ  *glad*

juppy:

จิไรยะ โดนเพนฆ่า แล้วเพนมันชุบกลับมาไหม?  *hoho*

Augustz:

ผมว่าไม่นะ  เพราะเพนชุบแค่คนในหมุ่บ้าน

อีกอย่าง ถึงชุบจิไรยะขึ้นมา จมน้ำลงไปลึกขนาดนั้น ผมว่าจะขึ้นมาก้คงลำบาก

แล้วอีกอย่าง ถ้าฟื้นมา เซียนกบต้องมาพูดอะไรกับโตะมั่งแหละน่า แต่นี่ไม่มี เพราะงั้น คงไม่ฟื้นขึ้นมาหรอก

หน้า: << < (10/13) > >>

Go to full version