Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

เอาละ ไอโทบิ เริ่มเผยไต๋ละ คาถาแรกคือ อุจิวะ คาเอนจิน สินะหรือจะเป็นคนอุจิวะจริง.

หน้า: << < (5/5)

Augustz:

คิดมากกันไปป่าว

ความคิดผม ผมว่าอ. แกเริ่มเฉลยออกมาหน่อยๆแล้วว่ามันเป็นอุจิวะนะ

เสื้อมัน ด้านหลังก้มีสัญลักษณ์ของอุจิวะ  ไหนจะพัดเหมือนของมาดาระอีก

นี่มาเจอ อุจิวะ คาเอนจิน  อาจจะเปนม่านพลังลับของอุจิวะก้ได้นะ อุจิวะเปนตระูกูลระดับตำนาน

คงไม่ได้มีดีแค่เนตรวงแหวน เทพวายุ เทวี อ่านจันทรา  บลาๆๆๆๆ  หรอกนะคับ

ต้องรออ่านในซีคิดส์ว่ามันคืออะไรแน่  ^^

Zigmund:

คิดเหมือนกับความเห็นด้านบนเลย ผมว่าใกล้จะเฉลยแล้ว อาจารย์แกก็เลยบอกใบ้ให้นิดๆหน่อยๆ มากกว่ามั้ง

ทั้งเสื้อที่มีตราตระกูล ชื่อของคาถาที่มีคำว่าอุจิวะนำหน้า ของพวกนี้มันเป็นรายละเอียดเล็ๆกน้อยๆ คนเขียนเขาไม่เอากลับมาอธิบายหรอกว่าทำไมถึงเป็นแบบนั้น

ถ้าโทบิไม่ใช่อุจิวะ ก็คงไม่มีใครถามมันหรอกว่า " แล้วทำไมแกเอาเสื้อของตระกูลนี้มาใส่ " หรือ " ทำไมชื่อคาถาแกถึงมีคำว่าอุจิวะนำหน้า " ส่วนพัด อันนี้ไม่แน่ อาจจะได้รู้ว่าโทบิมันเอามาจากไหน

มองในมุมกลับกัน ถ้าโทบิเป็นอุจิวะ ของพวกนี้ก็จะไม่ต้องอธิบายเลย ยังไม่รวบเรื่องที่ว่า ทำไมมันถึงต้องทำแบบนี้ เอาเสื้อของอุจิวะมาใส่ทำไม ต้องการจะปลอมตัวก็ไม่น่าจะใช่ ส่วนตัวแล้ว คิดว่าอาจารย์มาซาชิกำลังบอกใบ้แน่นอน

อีกอย่าง ถ้าโทบิไม่ใช่อุจิวะ ผมก็ไม่รู้แล้วจริงๆว่ามันจะเป็นใครได้อีก -*-

หน้า: << < (5/5)

Go to full version