Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

จากตอน 597 สรุปได้ว่า โทบิ น่าจะได้เนตรจากโอบิโตะ เพราะได้มาจากศึกสงครามที่โอบิโตะตาย

หน้า: << < (9/13) > >>

prince_fenris:

ไม่ต้องสรุปหรอก มันพูดชัดขนาดนั้น เด็ก ป 2 อ่านยังรู้เรื่องเลย ตั้งมาเพื่ออ่ะไรนิ่ หาประเด็นให้เจอก่อนดีกว่ามั้ย จะตั้งกระทู้น่ะ *disappoint* *disappoint* *disappoint*

kyo:

--- อ้างจาก: Pop_เซียนซกมก ที่ อา. 12 ส.ค. 2012 เวลา 21:25:58 ---มันไม่ใช้แน่นอน โอบิโตะ ตาบใดที่หน้า และชื่อ ยังไม่รพูดและปรากกฎ ตอบคำถามเดียวมาให้ได้ก่อน ผมจะเชื่อว่า มันคือ โอบิโตะ

ตอนที่สู้กับรุ่น 4 มันคือใคร แล้วรู้เรื่องผนึกของ 9 หางได้ยังไง ...

ถ้าจะพูดเรื่องตา แล้ว มันคือตา โอบิโตะ แน่นอน 100% ครับ

--- End quote ---
อ้าวเชื่อแล้วหรอครับว่าเนตรข้างนี้เป็นของโอบิโตะ
โทบิเป็นใครน้าทำไมรู้นิสัยของคาคาชิดีจัง ลักษณะการพูดภาษาที่โทบิใช้นี่มันคือเพื่อนกัน อิซึนะคนรุ่นเดียวกับรุ่น1 มันเคยนั่งไทม์
แมชชีนมาคบกับคาคาชิด้วยแน่ๆเลย
คาคาชิพูดว่าแกไปเอาเนตรมาจากไหนเพราะคิดว่าโอบิโตะตายแล้วนั่นเองเลยถามแบบนั้น

โปรดดูที่ลายเซ็นผมครับ เีขียนไว้ชาตินึงละครับ สาวกโอบิโตะ โดนอะไรต่อมิอะไรมาด้วยกันเยอะใกล้ความจิงแล้วครับ
สรุปที่ไหนได้คนเขียนหลอกหน้าแหก คิดว่าคงไม่นะเพราะคนเขียนหลอกพวกเรามาเยอะแล้ว เช่น
1.โทบิบีบแขนตอนพูดเรื่องน้องมาดาระ อันนี้คนเขียนหลอก
2.เปิดหน้ากากแล้วหน้าเหี่ยว   ทำให้คนคิดว่าโทบิแก่ นี่ก็หลอก
3.โทบิบอกว่าเป็นคนให้เนตรกับนางาโตะ คนเขียนมันหลอกอีกละให้เราคิดว่าโทบิแก่แน่ๆ
4.เรื่องอายุนางาโตะ มันก็หลอกอีกไอคนเขียน รุ่น4รุ่นเดียวกันโจสะ และพ่อของชิกะมารุ มองยังไงก็แก่กว่าโคนัน แต่คนเขียนมันหลอกผู้อ่านอีกละให้คิดว่านางาโตะแก่กว่ารุ่น4
5.ส่วนตอนเหตุการณ์เก้าหางบุกอันนี้ไม่หลอก แต่อธิบายไปละว่ามันเป็นไปได้
อย่าลืมนะครับคนเขียนหลอกเรามาหลายครั้งแล้วเช่นเรื่อง อิทาจิ ว่ามันเป็นเลว สรุปอาจารย์มาชาชิ มีนิสัยเปหมือนโทบิชอบหลอก*-*

windyzero:

อ. จะสับปากกาหลอกเราอีกแน่นอน *้ั์music*

kyo:

--- อ้างจาก: windyzero ที่ อ. 14 ส.ค. 2012 เวลา 14:07:32 ---อ. จะสับปากกาหลอกเราอีกแน่นอน *้ั์music*

อย่าพูดแบบนั้นสิผมก็กลัวเหมือนกันนะ แต่มันหลอกเรามาเยอะแล้วอย่าหลอกอีกเลย นะนะ มาซาชิ

spirit:

--- อ้างจาก: kyo ที่ อ. 14 ส.ค. 2012 เวลา 14:02:00 ---
--- อ้างจาก: Pop_เซียนซกมก ที่ อา. 12 ส.ค. 2012 เวลา 21:25:58 ---มันไม่ใช้แน่นอน โอบิโตะ ตาบใดที่หน้า และชื่อ ยังไม่รพูดและปรากกฎ ตอบคำถามเดียวมาให้ได้ก่อน ผมจะเชื่อว่า มันคือ โอบิโตะ

ตอนที่สู้กับรุ่น 4 มันคือใคร แล้วรู้เรื่องผนึกของ 9 หางได้ยังไง ...

ถ้าจะพูดเรื่องตา แล้ว มันคือตา โอบิโตะ แน่นอน 100% ครับ

อ้าวเชื่อแล้วหรอครับว่าเนตรข้างนี้เป็นของโอบิโตะ
โทบิเป็นใครน้าทำไมรู้นิสัยของคาคาชิดีจัง ลักษณะการพูดภาษาที่โทบิใช้นี่มันคือเพื่อนกัน อิซึนะคนรุ่นเดียวกับรุ่น1 มันเคยนั่งไทม์
แมชชีนมาคบกับคาคาชิด้วยแน่ๆเลย
คาคาชิพูดว่าแกไปเอาเนตรมาจากไหนเพราะคิดว่าโอบิโตะตายแล้วนั่นเองเลยถามแบบนั้น

โปรดดูที่ลายเซ็นผมครับ เีขียนไว้ชาตินึงละครับ สาวกโอบิโตะ โดนอะไรต่อมิอะไรมาด้วยกันเยอะใกล้ความจิงแล้วครับ
สรุปที่ไหนได้คนเขียนหลอกหน้าแหก คิดว่าคงไม่นะเพราะคนเขียนหลอกพวกเรามาเยอะแล้ว เช่น
1.โทบิบีบแขนตอนพูดเรื่องน้องมาดาระ อันนี้คนเขียนหลอก
2.เปิดหน้ากากแล้วหน้าเหี่ยว   ทำให้คนคิดว่าโทบิแก่ นี่ก็หลอก
3.โทบิบอกว่าเป็นคนให้เนตรกับนางาโตะ คนเขียนมันหลอกอีกละให้เราคิดว่าโทบิแก่แน่ๆ
4.เรื่องอายุนางาโตะ มันก็หลอกอีกไอคนเขียน รุ่น4รุ่นเดียวกันโจสะ และพ่อของชิกะมารุ มองยังไงก็แก่กว่าโคนัน แต่คนเขียนมันหลอกผู้อ่านอีกละให้คิดว่านางาโตะแก่กว่ารุ่น4
5.ส่วนตอนเหตุการณ์เก้าหางบุกอันนี้ไม่หลอก แต่อธิบายไปละว่ามันเป็นไปได้
อย่าลืมนะครับคนเขียนหลอกเรามาหลายครั้งแล้วเช่นเรื่อง อิทาจิ ว่ามันเป็นเลว สรุปอาจารย์มาชาชิ มีนิสัยเปหมือนโทบิชอบหลอก*-*

เอ้าคุณรู้ได้ยังไงกันครับว่าจารย์เค้าหลอกเค้าเฉลยแล้วหรอผมไม่เห็นรู้เรื่องเลย 
แต่ถ้าบอกเรื่องรุ่น4แก่กว่านางาโตะผมเถียงขาดใจเลย *haha* *haha* *haha*
นางาโตะเป็นศิษย์คนแรกของจิไรยะจิไรยะปัจจุบันอายุ 54 ปี ตอนที่รับพวกนางาโตะเป็นศิษย์จิไรยะอยู่ในช่วงวัยรุ่นเพราะเดินทางแต่งหนังสือก่อนจะเข้าร่วมสงครามช่วงนั้นนางาโตะคงอายุได้ราวๆ13 ส่วนจิไรยะคงปรัมาณ23 คงห่างกันประมาณ 10 ถ้านับจนถึงปัจุบันนางาโตะคงอายุประมาณ 44  พวกนางาโตะเนี้ยเคยสู้กับฮันโซนะครับและในฉากมันก็โตแล้วด้วย ฮันโซนะครับถ้ามันอายุน้อยจริงจะทันสู้กับฮันโซตอนยังหนุ่มหรอ  ส่วนถ้าคุณบอกผมว่ารุ่น 4 อายุเท่ากับพ่อชิกะมารุ รุ่น4ก็อายุ41 ปี ผมเคยแปะดาต้าบุ๊กหลายทีละ

จะว่าจารเค้าหลอกมันก็จะเหมือนฟันธงไปหน่อยรึป่าวเนื้อเรื่องยังไม่เฉลยเลย

หน้า: << < (9/13) > >>

Go to full version