Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

คิซารุ(แสง) VS เอเนล(ไฟฟ้า) คิดว่าใครชนะ.....?

หน้า: << < (8/14) > >>

Nabonginw:

*attack* *attack*ผมหนับหนุนก๊อดอีกเสียงครับ *dontknow* *dontknow*

Sentinel-Prime:

เอิ่ม รู้สึกเอาเอเนลไปเปรียบสู้กับใครเนี่ย คนโวตเอเนลมักมากกว่าเสมอเลยนะ
เก่งขนาดนั้นเลยรึ

windyzero:

อณูธาตุ คงวัดผลอะไรไม่ได้มากมาย แต่ สายฟ้า จะได้เปรียบนิดหน่อยครับ

เพราะเป็นการโจมตีภายในร่างกาย ใช้กระแสไฟฟ้าอ่อนๆก็ทำให้ตัวชา เคลื่อนไหวได้ช้าลง กระแสแรงขึ้นก็หนักกว่าเดิม

ถ้าโดนเข้าไปก็ แย่ครับ แค่ไม่กี่วินาที ขยับตัวไม่ได้นี่ ถึงชีวิตนะครับ

แต่ สิ่งที่จะวัดผลจริงๆ ก็ต้องเป็นความจัดเจนด้านการต่อสู้ ความหลากหลาย ประสบการณ์ ซึ่งคิซารุมีมากกว่า

ถูกอีกครับ แสงเดินทางได้เร็วกว่า แต่ ความเร็ว มันตัดสินแพ้ชนะไม่ได้ แต่มันช่วย ชิงความได้เปรียบมาทางตนเองเท่านั้น

เมื่อเร็วกว่า 1 ก้าว ก็เท่ากับเราโจมตีโดนคู่ต่อสู้ก่อน  แต่ ถึงจะเร็วกว่า ถ้าถูกรู้ทัน มันจะกลายเป็นวิ่งไปหาหน้าแข้งน่ะสิครับ

เพราะ เอเนล สามารถอ่านความคิดและสามารถหลบได้สบายๆน่นอน ถึงควมเร็วจะเป็นรองนิดๆ แต่ก็ขยับหนีได้ทัน (ตรงนี้ที่คิซารุจะเสียเปรียบและถึงคิซารุจะมีเหมือนกันแต่คิดว่าไม่น่าจะถึงระดับอ่านใจได้เหมือนเอเนลครับ)

ตอนนี้ เอเนลได้เปรียบอยู่ นิดหน่อยครับ แต่ เอเนลก็ยากที่จะโจมตีเข้าใส่คิซารุเหมือนกัน (ไวกว่าได้เปรียบ)

ขึ้นกับว่า ใครจะโจมตีโดนใครก่อนเท่านั้น มันตัดสินกันตรงนี้แหละ -.-

fuyuk2012:

เอเนล มี ฮาคิ สังเกตุ ว่า คิซารุ จะโจมตี แต่ ไม่คิดบ้าง หรอครับ ว่าคิซารุ ก็ มี นะ ครับ

ยังไงๆ คิซารุ ก็ ชนะแน่นอน อยู่ แล้ว ครับ

ทั้ง ประสบการณ์ ความสามารถต่างๆ นิสัยที่คนดูออกยากของเขา หน้าตาสุดหื่นที่เอเนล เทียบ ไม่ติด

มันโทร่า ขอเอเนล โหด ก็ จริง แต่ ก็ไม่มีไร คอนเฟิร์ม นิ ว่า ของคิซารุ ไม่โหด เหมือน กันนะครับ

อีกอย่าง อ. โอด พ คงไม่ให้เขามาสู้กัน หรอก ครับ

NaTTaJaK:

กดไลท์ลุงคิซารุจ้าาาาาา

หน้า: << < (8/14) > >>

Go to full version