Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

คนที่ต้องตาย คนต่อไปคือ คิลเลอร์ บี

หน้า: << < (5/13) > >>

LM:

จากที่โทบิมันเล่า คือเมื่อก่อนมี 10หางออกมาอาระวาด เซียน6วิถี เดิมทีก็เป็นนินจาธรรมดา แต่ยอมเสียสละตัวเอง สะกด 10หางใว้ในตัว

เลยกลายเป็น พลังสถิตร่าง10หาง มีจักกระ มหาศาล มีพลังเปรียบเสมือน เทพเจ้า

ต่อมาได้ ยกพลังเนตรให้ลูกชายคนโต แล้วยกพลังกายให้ลูกชายคนเล็ก แล้ว กระจาย 10หางออกเป็น 9ตัว แล้วจากโลกนี้ไป

แผนเนตรจันทราของโทบินั้น คือต้องการที่จะปลุกสิบหาง แล้วกลายเป็นพลังสถิตร่างของ10หาง เหมือนเซียน6วิถี แล้วใช้พลังดั่งเทพเจ้านั้น สกดคนทุกคนบนโลก โดยใช้คาถาลวงตา

เงื่อนไข การเป็นพลังสถิตร่าง10หาง คือ ต้องมีพลังเท่าเซียน6วิธี คนเก่าก่อนจึงจะเป็นพลังสถิตร่าง10หางได้

1.ต้องมีทั้งพลังของ อุจิวะ และเซนจู

2.ต้องรวบรวมสัตว์หางให้ครบทั้ง9ตัวแล้วเอามารวมกัน กลายเป็น10หาง

ผมว่าโทบิมันใกล้เคียงแล้วนะ ขาดแค่ 8 9 หางแค่ 2ตัว

เข้าเรื่องกันเลยดีกว่า ผมว่า ถ้าจะเอากินคาคุมาแทน 9หางได้จริง มันก็เหลือ แค่ 8หางใช่มั้ย

แล้วมีเหตุผลอะไรที่โทบิต้องมาสู้กับนารุโตะ สู้เพื่ออะไร เอาเวลาไปจับ8หางดีกว่ามั้ย เล็ง 8หางเป็นเป้าหลักดีกว่ามั้ย

จะว่า บี ซึ่งเป็นพลังสถิตร่าง8หางอยู่กับนารุโตะ ก็ไม่เชิงนะ เพราะทุกคาถาของโทบิ เป้าหมายไปที่นารุโตะคนเดียวเลย

ถ้า9หาง ได้ แล้วจริง คาถาต่างๆต้องมุ่งเป้าไปที่ บี แน่นอน

สรุป ผมว่า 10หางยังไงก็ต้องใช้สัตว์หางทั้ง 9ตัว(แบบเต็มตัว) ใช้แค่เศษเสี้ยวจักกระคงไม่ได้

ที่โทบิมันเก็บกินคาคุใว้ เพราะว่าเอาไปทดแทน จักระของ9หางด้านมึดที่ รุ่น4ผนึกไปแล้วมากกว่าครับ

ปล.เดาๆกันไปครับ ตามเนื้อเรื่อง มีอะไรผิดพลาด ขออภัย ด้วย *glad*

sattkon:

--- อ้างจาก: Jay_Jay ที่ ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 15:33:37 ---เอ่อ ถ้าร่างจริงของสิบหางคือดวงจันทร์ แล้วเวลาโทบิปลุกสิบหางขึ้นมาจะฉายเนตรไปที่ไหนอะครับ

*disappoint*

--- End quote ---

ดวงอาทิตย์ครับ  *้ัิfever* *haha*

Obezaa:

ผมว่าคนที่จะเป็นพลังสถิตร่าง10หางก็คือนารูโตะ แล้วนารูโตะ ร่วมมือกับ ซาซึเกะ สู้กับโทบิ
แต่สู้ไม่ไหว เลยใช้ ฟิวชั่นรวมร่าง เป็นเซียนหกวิถี และจัดการโทบิ จบ happy ending

*haha*ไปทะเลกันดีกว่า *haha*

mint1458:

--- อ้างจาก: sattkon ที่ ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 17:18:43 ---
--- อ้างจาก: Jay_Jay ที่ ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 15:33:37 ---เอ่อ ถ้าร่างจริงของสิบหางคือดวงจันทร์ แล้วเวลาโทบิปลุกสิบหางขึ้นมาจะฉายเนตรไปที่ไหนอะครับ

ดวงอาทิตย์ครับ  *้ัิfever* *haha*

ถ้าดวงอาทิตย์ไม่พอ แถมดาวพุธให้ *haha*

artkub:

--- อ้างจาก: mint1458 ที่ ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 18:00:40 ---
--- อ้างจาก: sattkon ที่ ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 17:18:43 ---

ถ้าดวงอาทิตย์ไม่พอ แถมดาวพุธให้ *haha*

ดาวพุธเล็กเกินต้องดาวพฤหัสครับพี่สาว

หน้า: << < (5/13) > >>

Go to full version