Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

วิเคราะห์เชิงลึก ที่มาของสงครามนี้ และความจริงของโทบิ

หน้า: << < (42/84) > >>

คุยด้วยคน:

--- อ้างจาก: MAX ที่ พ. 08 ก.พ. 2012 เวลา 19:35:54 ---
--- อ้างจาก: apinun ที่ อ. 07 ก.พ. 2012 เวลา 21:42:05 ---
--- อ้างจาก: คุยด้วยคน ที่ อ. 07 ก.พ. 2012 เวลา 21:24:35 ---พรุ่งนี้แล้วสินะ  *number1*
วันที่รอมานาน

--- End quote ---
ขอรอด้วยคน  อยากอ่านมากๆ *love* *love* *้ั์post2*

ตอนใหม่นี้  กะว่าจะมีฉาก แอ๊กชั่น มันๆ
55 คนเขียนให้พวกเราพักหายใจ

แล้วทบทวนเจตจำนงค์ ที่สำคัญ และยุติความเกรียดชังครั้งยิ่งใหญ่
และสิ่งที่จะเกิดขึ้น เมื่อนารูโตะ ชนะ

คิดไปนู่น *hoho*

ผมว่า อ. เขาพักมากกว่านะครับพวกเราคนอ่านไม่มีใครอยากพักหลอกคับ
มันต้อง บู๊ๆๆๆๆๆๆแหลก 
 *haha* *haha*

คุยด้วยคน:

สงสัยว่าตอนหน้าคงจะตัดไปฉาก5คาเงะจิงๆเพราะมีตอนนี้เข้ามาขัดไว้
แต่อยากดูฉากของทางด้าน อิทาจิ+คาบูโตะ      สุดๆๆๆๆๆๆๆ *love*
คงจะมันส์น่าดู  *haha* *haha* *haha* *haha*
-  เอ้อ แล้ว ตอนใหม่นี้ที่ โทบิ มันพูดว่า -- ไม่สิ ไม่ว่ายังไง นารูโตะ ก็ไม่มีทาง .... --     มันเหมือนกับเริ่มรู้แล้วว่า โตะ มันอาจจะได้พลังของสัตว์หางแต่ละตัวมา (?)

[G]ooD[E]ndinG:

วันนี้ได้กลับไปย้อนอ่านตอนเก่าๆมา ตอนคาคาชิ ใช้พันปักษา !!~ครั้งแรก ที่บอกจะทดสอบวิชาใหม่นัน้นเอง!! เห็นโอบิโตะบอกมันว่า มันจะเก่งและมีพลังเหนือกว่าคาคาชิให้ดู.. ฮ่ะๆ

ผมว่ามีส่วนที่จะเป็นโอบิโตะได้เหมือนกันนะคับ ตอนเก้าหางบุกหมุ่บ้านพร้อมโทบิหรือชายสวมหน้ากากนั้น คาคาชิก็ไม่ได้เด็กสักเท่าไหร่ อายุหน้าจะวัยรุ่นด้วยซ้ำไป...

แต่ถ้าไม่ใช่โอบิโตะจิงๆ ก็น่าจะมีซีกหนึ่งที่เป็นโอบิโตะละ!!~ ตอนโดนทับร่างกายก็โดนทับซีกซ้าย เลยเหลือตาซ้ายมาถึงปัจจุบันนี้ และเอาตาอีกข้างมาใส่แทนเพื่อใช้อิซานางิ

ถามว่าทำไมถึงใช้ได้ (อาจจะมีเซตสึที่มีพลังไม้ของรุ่นที่หนึ่ง!! ครึ่งร่างก็เป็นได้ อ้างอิงจากตอนที่โทบิเจอกับลูกน้องดันโซ) แล้วอีกอย่างที่ผมยกว่า โอบิโตะมีร่างอีกครึ่งหนึ่งที่ไม่โดนทับแต่ตาไม่มี!~เลยหาตาคนอื่นมาใส่

และอีกซีกที่โดนทับ ผมว่าตาไม่เละ!!หลอก การ์ตูนนะ(แหม ความคิดเห็นตรงนี้ไม่มีหลอก) จากการใช้วิชาย้ายมิติแล้ว มีส่วนที่จะเป็นเนตรของโอบิโตะเท่านั้น เพราะคาคาชิก็ใช้ได้ เชื่อมโยงเนตร เป็นในรูปแบบคนของ

คนเดียวกัน เพราะวิชาเนตรมันจำกัดเฉพาะบุคคลอยู่แล้ว แล้วที่มีอีกครึ่งเลยของเซทสึ โอบิโตะ จึงสามารถใช้อิสานางิได้ และไอวิชาผ่านร่างคนอื่นนั้น ผมว่าน่าจะเป็นความสามารถของเซทสึนะคับ !!~ จากข้อสันนิฐานนี้

ผมว่า เซทสึ สามารถย้ายไปที่ต่างๆได้ไวมาก อ้างอิงจากตอนที่นารูโตะ สู้กับ ซาสึเกะ ตอนนี้มันก็อยู่ใต้ดิน!!~เหมือนร่างมันผ่านทุกอย่าง... และก็ตอน ซาสึเกะกับอิทาจิ !!~มันก็อยู่ในดิน... แล้วก็ตอนที่ซาสึเกะสู้ดันโซ

อันนี้เห็นได้ชัดว่า มันมุดผ่านดินได้โดนไร้ข้อสงสัย และผ่านทุกสิ่งที่อย่างได้โดยปรับสภาพพลังของมันเข้ากับวิชาเนตรผ่านมิติของโอบิโตะก็ว่าได้... (แขนขาดตอนสู้กับลูกน้องดันโซก็สละแขนทิ้ง ดื้อๆโดยไม่สนใจใยดีเลย)

สรุปได้ว่า อีกครึ่งร่างนั้นเป็นเซทสึแน่นอน!!~ ผมว่างั้นนะ... ใครมีข้อสงสัย หรือผมผิดพลาดประการใด โต้แย้งได้๊ห๊ะ..

ตอนนี้ผมมีเว๊ปที่ดูหนังแล้ว!! ประกฏว่า คาคาชิ กับ ไก โตมากพอแล้ว พอๆกับรุ่นที่4เลย อ้างอิงจากเว๊ปเพจนี้

http://www.animeavenue.net/naruto-shippuuden-episode-248/

ลองเข้าไปดูกันเองคับ!! ตอนนี้ผมเชื่อมั่นว่า คนที่เป็นโทบิ น่าจะเป็น อุจิวะโอบิโตะอย่างแน่นอน!!... ข้อมูลทั้งหมดก็อย่างที่บอกไป

เบื้องต้น!!~ เพื่อนๆว่ายังไงกันมั้งคับ... มีข้อโต้แย้งอะไรรึเปล่า รึมีใครเห็นด้วยกับผมมั้ง ฮ่ะๆ *hoho*

[G]ooD[E]ndinG:

แต่อย่างน้อย ครึ่งหนึ่งก็เป็นของเซทสึ!! แล่ะคับ ซีกซ้ายของโทบิ ที่ยอมหักแขนตอนสู้กับลูกน้องดันโซ แล่ะก็ตอนโดนกระสุนวงจักรของรุ่น

ที่4 อีกด้วย!!~ ถ้าไม่ครึ่งขวาไม่ใช่ของโอบิโตะ เนตรก็น่าจะใช่!!~  อาจจะเป็นคนอื่น ที่เอาเนตรโอบิโตะมาใส่ แล้วก็ผสมกับเซทสึครึ่งร่าง

ทำให้สามารถใช้อิซานางิได้ เพราะมีพลังของทั้งสองตระกูล!!~ (ถ้าเป็นแบบนี้ เป็นใครได้มั้งล่ะ ทีผสมกับเซทสึ.

uddy:

ตอนนี้ ดูเหมือนว่า ซาสึเกะ ได้ปลุกเนตรที่แข็งแกร่งเพิ่มขึ้น

สงครามครั้งนี้ มีเค้าเข้ามามีส่วนร่วมแน่นอน

อยู่ที่ว่า พี่ชายของเค้าจะช่วยเหลือพวกนารูโตะ ได้มากแค่ใหนซะด้วยซิ

หน้า: << < (42/84) > >>

Go to full version