Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

อันนี้สงสัยมานานแล้ว(ผลปีศาจสายโรเกีย)

หน้า: << < (3/3)

ericky:

ผมว่าโรเกีย ไม่ใช่การโจมตีทะลุนะ แต่เป็นการคงสภาพของรูปร่าง ร่างกายมากกว่า อย่างเอส ผมว่าเป็นพารามีเซีย ร่างกายโดนกระสุนทะลุเพราะร่างกายมีคุณสมบัติไฟ เหมือนลูฟี่ โดนยิงแล้วสะท้อนเพราะร่างกายมีคุณบัติเป็นยาง
แต่ถ้าหากเป็นโรเกีย ร่างกายจะไม่คงสภาพเดิมที่เป็นมนุษย์ เช่น คิซารุ แยกตัวเองเป็นชิ้นเล็กๆแล้วรวมกันใหม่ หรือ อาโอคิยิ ที่แยกตัวเองเป็นละอองแล้วรวมตัวใหม่

Augustz:

--- อ้างจาก: ericky ที่ พ. 07 มี.ค. 2012 เวลา 22:34:57 ---ผมว่าโรเกีย ไม่ใช่การโจมตีทะลุนะ แต่เป็นการคงสภาพของรูปร่าง ร่างกายมากกว่า อย่างเอส ผมว่าเป็นพารามีเซีย ร่างกายโดนกระสุนทะลุเพราะร่างกายมีคุณสมบัติไฟ เหมือนลูฟี่ โดนยิงแล้วสะท้อนเพราะร่างกายมีคุณบัติเป็นยาง
แต่ถ้าหากเป็นโรเกีย ร่างกายจะไม่คงสภาพเดิมที่เป็นมนุษย์ เช่น คิซารุ แยกตัวเองเป็นชิ้นเล็กๆแล้วรวมกันใหม่ หรือ อาโอคิยิ ที่แยกตัวเองเป็นละอองแล้วรวมตัวใหม่

--- End quote ---
เข้าใจผิดกันไปใหญ่แล้วคับ เอสเปนโรเกียถูกต้องแล้ว ส่วนลูฟี่ พารามีเซีย100%
เอสแค่ไม่เคยกลายสภาพเป็นไฟทั้งตัวแล้วมารวมกันใหม่เหมือนอาโอคิยิกับคิซารุคับ
ตอนในสงครามที่ลูฟี่ปล่อยตัวเอสออกมาได้ ทหารเรือยิงปืนใส่ทั้ง2คน ลูฟี่ลูกปืนโดนร่างจิงแต่เพราะเปนยางเลยสะท้อนกลับ
เอสเปนไฟเลยทำให้กระสุนทะลุผ่านตัวไปคับ

สายโรเกียก้คือสายที่สามารถกลายสภาพร่างกลายให้กลายเปนสสารของพลังที่กินเข้าไป
และสามารถปล่อยการโจมตีทะลุผ่านตัวไป โดยไม่โดนร่างจิงคับ
ส่วนเรื่องของลูฟี่ การโจมตีที่ลูฟี่โดน เพราะเปนยางเลยต่อยไม่เจ็บ ยิงไม่เข้า แต่การโจมตีทั้งหมดโดนร่างจิงคับ

หน้า: << < (3/3)

Go to full version