Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ถ้าหาก.....

หน้า: (1/9) > >>

hippylove:

หลังจากที่ได้อ่านความคิดเหตุที่ว่า
นิโคโรบิน และ ชอปเปอร์ ยังไม่ถือเป็นสมาชิกอย่างเต็มตัว เพราะยังมีข้อสงสัยเกี่ยวกับ ชื่อตอนที่จะบอกถึงลำดับลูกเรือแต่ละคน

มันทำให้ผมฉุดคิดขึ้นว่า....
หากตอนนี้ ไม่นับรวมลูฟี่ที่เป็น กัปตัน ของเรือ บรู๊ค ก็จะเป็นแค่ ลูกเรือคนที่ 8เท่านั้น
0. ลูฟี่ - กัปตัน
1. โซโล - นักดาบ (แต่ในที่นี้จะถือว่าเป็นรองกัปตัน)
2. นามิ - ต้นหนเรือ
3. อุซป - พลแม่นปืน (แต่จะเรียกอีกอย่างว่า "พลประจำปืนใหญ่" ก็ได้)
4. ซันจิ - พ่อครัว
5. ชอปเปอร์ - หมอ (หากเรื่องที่พูดไว้ของบนเป็นจริง จะขอ สมมุติว่า ได้เป็นลูกเรืออย่างเต็มตัวแล้ว)
6. โรบิน - นักประวัติศาสตร์, นักโบราณคดี (เช่นเดียวกัน กับชอปเปอร์)
7. แฟรงกี้ - ช่างเรือ
8. บรู๊ค - นักดนตรี
9. ......
10. .....

ถ้าเป็นอย่างที่ผมคิด และเป็นที่ตามที่ลูฟี่พูดไว้ว่า อยากมีลูกเรือสัก10คน
ก็แปลว่า ยังมีที่ว่าง สำหรับลูกเรือถึง ***2คน*** (ถ้าหากเป็นจริง ขอสาวๆขึ้นเรืออีกหน่อยเถอะ  *great*)

ครับตามนี้ ไม่รู้ว่าที่ผมคิดมันจะไร้สาระรึเปล่า เพราะผมก็ลืม ตอนเก่าๆไปเยอะแล้วว่าจะหาเวลาอ่านใหม่ (ซึ่งก็ยังไม่มี *disappoint*)
เอาเป็นว่าใครคิดเห็นยังไงก็มีคุยกันได้นะครับ แต่ถ้าหากผิดอะไรก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย *glad*

ปล. ผมเป็นอีก 1 คนที่คิดว่า Onepiece เนี่ยแหละ การ์ตูนอันดับ 1 ของโลก ผมเลยพยายามติดตามและหาความรู้เพิ่ม จึงขอเป็นการเปิดตัวเล็กๆว่า
**** กรูจะเข้ามาป่วนในบอร์ดนี้แล้วนะคร้าบบบบบ *number1* ****
ปกติทุกทีจะ โพสๆตอบและแสดงความคิดแค่ในคอมเม้นของการ์ตูน Onepiece เท่านั้น ดังนั้นในโลกที่กว้างขึ้น จึงขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคร้าบบบบ *love*

marangone:

^
^
^
เรื่องลูกเรือก็คาดว่าอีก 2 คนตามนั้นครับ แต่อาจจะมีเป็นพันธมิตรเหมือนกับที่หนวดขาวมีพันธมิตรอ่ะครับ

ป.ล โรบิน กับ ชอปเปอร์ เป็นลูกเรือหรือพรรคพวกของ ลูฟี่แน่นอนครับ ผมแค่ สงสัย ทำไมไม่มีชื่อตอนของ 2 คนนั้น

panndora:

วิเคราะห์ได้ดีมากเลยจ้ะ!! อาจจะเหลืออีก 2 ตำแหน่งเลยหรอ ดีอ่ะคนยิ่งเยอะยิ่งสนุก ^^

--- อ้างจาก: hippylove ที่ ศ. 04 พ.ย. 2011 เวลา 08:37:25 ---**** กรูจะเข้ามาป่วนในบอร์ดนี้แล้วนะคร้าบบบบบ ****
ปกติทุกทีจะ โพสๆตอบและแสดงความคิดแค่ในคอมเม้นของการ์ตูน Onepiece เท่านั้น ดังนั้นในโลกที่กว้างขึ้น จึงขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคร้าบบบบ *love*

--- End quote ---
*love* จะมาป่วนก็ดีคะบอร์ดนี้เฮฮาๆ แต่ถ้ามาเกรียนนี่ไม่รับประกันว่าจะโดนจัดหนักกลับรึป่าวนะ *haha*

hippylove:

--- อ้างจาก: panndora ที่ ศ. 04 พ.ย. 2011 เวลา 09:17:57 ---
*love* จะมาป่วนก็ดีคะบอร์ดนี้เฮฮาๆ แต่ถ้ามาเกรียนนี่ไม่รับประกันว่าจะโดนจัดหนักกลับรึป่าวนะ *haha*

--- End quote ---

ฮ่าาๆๆๆ เกรียนนิด เกรียนหน่อย พอเฮฮา คงไม่อะไรละมั้งครับ

takky:

โหถ้ายังเหลืออีกตั้ง 2 คน one piece คงไม่จบง่ายๆแน่ 5 ปี 10 ปี คงน้อยไปแล้วล่ะมั้ง *shock*
เพราะคนหลังๆถ้ารับเข้ามาแล้วก็ต้องมีเรื่องราวและการผจญภัยอีก

หน้า: (1/9) > >>

Go to full version