Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

[โหวต] คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่

หน้า: << < (47/172) > >>

takky:

ตอนนี้ผมเทให้ "เดคเค่น"นะ มันออกแนวบ้าๆดี เหมาะกับคาแรคเตอร์ที่เป็นลูกเรือ ลูฟี่ดี
ความชั่วยังไม่มี อาจจะเฉลยความดีออกมาก็ได้

panndora:

--- อ้างจาก: takky ที่ ส. 24 ก.ย. 2011 เวลา 20:00:35 ---ตอนนี้ผมเทให้ "เดคเค่น"นะ มันออกแนวบ้าๆดี เหมาะกับคาแรคเตอร์ที่เป็นลูกเรือ ลูฟี่ดี
ความชั่วยังไม่มี อาจจะเฉลยความดีออกมาก็ได้

--- End quote ---
อันนี้เราไม่ได้แย้งนะ ก็อาจจะเป็นไปได้เหมือนกันว่าเดคเค่นอาจจะได้ไปกะพวกลูฟี่จริงๆ
แต่ถ้าสมมติเดคเค่นได้ไปกะพวกลูฟี่ แล้วเรือฟลายอิ้งดัชท์แมนกับลูกเรือจะทำยังไงอ่า  *shock*

saxsax:

เยอะจัง นี่มันเรื่องพวกคนที่ 10 ไม่ใช่หรอ คุยไรกันไม่เห็นตรงประเด็น ฮาชะมัด

*hoho*  *hoho*

windyzero:

นั่นสินะ

คนหน้าตาดี:

เด็คเค่น ยากครับ แค่หน้าตาก็ตัวโกงและ แถมชอบปาของใส่ องค์หญิง นึกไม่ออกว่าลูฟี่จะชวนท่าไหน

โฮดี้สิแน่นอน ที่มันมีนิสัยโหดร้าย ก็เพราะเกลียดมนุษย์ เหตุผลนิดเดียวเอง ง่ายๆคือ ปกป้องเกาะเงือกในทางผิดๆ นั่นเอง

ปล.ถ้าจะเถียงก็เอาพอขำๆนะ แล้วไม่ต้องมาเถียงเพียงแค่จะโชว์ว่า ข้าคือ "คัมภีร์ วันพีช เมืองไทย" เบื่อ *dontknow*

หน้า: << < (47/172) > >>

Go to full version