หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: แฟนพันแท้ นารูโตะ  (อ่าน 12214 ครั้ง)

jafish

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
แฟนพันแท้ นารูโตะ
« เมื่อ: พ. 15 ส.ค. 2012 เวลา 12:36:59 »
ขอเสียง แฟนพันแท้ นารูโตะ หน่อย  มีคำถามสำหรับแฟนพันแท้คร้าบๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ประเด็นแรก ท่านรู้หรือไม่ว่า ดันโซตอนที่สู้กับเจ้าเกะ สามารถ เก็บดวงตาของอุจิวะ ไว้ที่แขนได้กี่ดวง

โปรดรอคำถามต่อไป

iTheStore

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
Re: แฟนพันแท้ นารูโตะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พ. 15 ส.ค. 2012 เวลา 13:25:06 »
ไม่ใช่แฟนพันธุ์แท้หรอกครับ แต่ติดตามมาหลายปีดีดั๊ก
ที่แขนดันโซ มีเนตรวงแหวน 8 ดวง
ที่ ฝามือ 1 ดวง
ที่ หลังมือ 1 ดวง
รวมแล้ว มี 10 ดวง+ตาอีก 1 ดวง = 11 พอดีเป๊ะ
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

Zigmund

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พ. 15 ส.ค. 2012 เวลา 13:49:21 »
งั้นผมถามบ้าง ตั้งแต่อ่านนารุโตะมา เดอิดาระพูดคำว่า " อืมม์ " ทั้งหมดกี่ครั้ง  *haha* *haha*

Oni Me no Kyo

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เฮ้อ!!! น่ารำคาญเสียจริง -*-
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พ. 15 ส.ค. 2012 เวลา 13:51:10 »
ไม่ใช่แฟนพันธุ์แท้หรอกครับ แต่ติดตามมาหลายปีดีดั๊ก
ที่แขนดันโซ มีเนตรวงแหวน 8 ดวง
รวมแล้ว มี 10 ดวง+ตาอีก 1 ดวง = 11 พอดีเป๊ะ

แม่นแท้เหลา แหลมปี๊ปๆเลย เห้อ!!!โดนตัดหน้าตอบซะงั้นน่าเบื่อซะจริง *้ั์smoking*

ท่าน iTheStore หายก้นลายแล้วหรอครับมะวานโดนครูเจนตีข้อหาแกล้งไอ้โต๊ดกะไอ้บอล นี่ครับ(อันนี้หยอกเล่น)  *้ั์smoking*

This is John Connor.
There is no Fate but what we make.

นี่คือ จอห์น คอนเนอร์
ฟ้ามิได้ลิขิตเรา มีเพียงเราที่ลิขิตตัวเอง

iTheStore

• *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พ. 15 ส.ค. 2012 เวลา 14:20:15 »

แม่นแท้เหลา แหลมปี๊ปๆเลย เห้อ!!!โดนตัดหน้าตอบซะงั้นน่าเบื่อซะจริง *้ั์smoking*

ท่าน iTheStore หายก้นลายแล้วหรอครับมะวานโดนครูเจนตีข้อหาแกล้งไอ้โต๊ดกะไอ้บอล นี่ครับ(อันนี้หยอกเล่น)  *้ั์smoking*
หายแล้วครับ โดนครูเจนเฆี่ยนแค่สองสามทีเอง ผมมีจักกระของจิ้งจอกเก้าหางช่วยฟื้นฟูร่างกายอ่ะครับ  *้ั์post2*

งั้นผมถามบ้าง ตั้งแต่อ่านนารุโตะมา เดอิดาระพูดคำว่า " อืมม์ " ทั้งหมดกี่ครั้ง  *haha* *haha*
*haha* ข้อนี้ผมตอบไม่ได้ ยอมแพ้แล้วครับ
ปล. งั้นผมขอถามกลับบ้าง ตั้งแต่อ่านนารุโตะมา ซาสึเกะ ใช้เนตรวงแหวนกี่ครั้ง
  *haha* *haha*
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

chinjung

• *
  • เท้งเต้ง ณ ใจกลางแปซิฟิค
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พ. 15 ส.ค. 2012 เวลา 14:56:31 »

*haha* ข้อนี้ผมตอบไม่ได้ ยอมแพ้แล้วครับ
ปล. งั้นผมขอถามกลับบ้าง ตั้งแต่อ่านนารุโตะมา ซาสึเกะ ใช้เนตรวงแหวนกี่ครั้ง

ขอตอบครับ   ข้อมูลผมเป๊ะครับ

ตอบว่า  27 ครั้งครับ   *attack* *attack*

(ที่ผมกล้าตอบเพราะคิดว่าเจ้าของคำถามก็ไม่รู้เหมือนกัน  และคงไม่ไปพิสูจน์คำตอบผมด้วย  ออิอิ)

ผมขอถามคืนบั้งคับ   ตั้งแต่ดูมา นารูโตะปาคุไนไปแล้วกี่อัน ??

เฮ้ยย..ริบๆทางนั้น  ชายฝั่งรึเปล่าว๊าาาา...   

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พ. 15 ส.ค. 2012 เวลา 15:06:31 »
เป็นคำถามที่หาคำตอบแน่นอนไม่ได้  *haha*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

Zigmund

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พ. 15 ส.ค. 2012 เวลา 15:18:36 »

ตอบว่า  27 ครั้งครับ   *attack* *attack*

(ที่ผมกล้าตอบเพราะคิดว่าเจ้าของคำถามก็ไม่รู้เหมือนกัน  และคงไม่ไปพิสูจน์คำตอบผมด้วย  ออิอิ)

ผมขอถามคืนบั้งคับ   ตั้งแต่ดูมา นารูโตะปาคุไนไปแล้วกี่อัน ??

ท่านแน่ใจนะ รวมเหตุการณ์ซ่อนเร้นแบบนี้ไปด้วยรึยัง

- ตอนมันลอกข้อสอบ

- ตอนที่สู้กับสี่นินจาโอโตะ

- ตอนที่เจอกับซาอิ

- ตอนที่ไปดื่มชากับโทบิ 

- ตอนที่อ่านศิลาจารึกประจำตระกูลอุจิวะ (อันนี้ผมว่าท่านพลาดแน่นอน อิอิ)

จะเปลี่ยนคำตอบไหมครับ  *haha* *haha*

iTheStore

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พ. 15 ส.ค. 2012 เวลา 15:30:59 »

ขอตอบว่า 84 อย่าลืมกลับด้วยนะครับ เป๊ะแน่นอน
ไม่เชื่อรอเฉลยพรุ่งนี้โลด ฮี่ๆๆ

Pop_เซียนซกมก

• *
  • ผู้รอบรู้วิชาซกมก
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พ. 15 ส.ค. 2012 เวลา 16:17:50 »
ตามที่เห็นนะ หน้ามือ 1 ดวง

หลังมือ 1 ดวง

ตั้งแต่คอแขนไปจนถึง ขอศอก หน้าจะ หน้า 4 หลัง 4 = 8 ดวงม่าง

ตาขวาอีก 1

รวมแล้ว = 11 ดวง

ข้ามีนามว่า Pop_เซียนซกมก เล็กใหญ่ไม่สำคัญ จัดท่ายากไว้ก่อน พ่อสอนไว้ต้องจดจำ...[/mov

Num

• *
  • Namikaze Num'ato
    • www.facebook.com/unclefag.pro
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พ. 15 ส.ค. 2012 เวลา 16:46:15 »
ตกลงใคร จะเป็นคนถามหรือคนตอบกันแน่เนี่ย เนิ่มงงแล้วเหะ

ห๊า โทบิเป็นโอบิโตะ

chinjung

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พ. 15 ส.ค. 2012 เวลา 18:50:51 »

ท่านแน่ใจนะ รวมเหตุการณ์ซ่อนเร้นแบบนี้ไปด้วยรึยัง

- ตอนมันลอกข้อสอบ

- ตอนที่สู้กับสี่นินจาโอโตะ

- ตอนที่เจอกับซาอิ

- ตอนที่ไปดื่มชากับโทบิ 

- ตอนที่อ่านศิลาจารึกประจำตระกูลอุจิวะ (อันนี้ผมว่าท่านพลาดแน่นอน อิอิ)

จะเปลี่ยนคำตอบไหมครับ  *haha* *haha*

แน่ใจแน่นอนคับ     ไม่ใช่ลองไปหาย้อนเปิดอ่านได้คับ  *haha* *haha* *haha*
  เฮ้ยย..ริบๆทางนั้น  ชายฝั่งรึเปล่าว๊าาาา...   

chinjung

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พ. 15 ส.ค. 2012 เวลา 18:54:37 »

ขอตอบว่า 84 อย่าลืมกลับด้วยนะครับ เป๊ะแน่นอน
ไม่เชื่อรอเฉลยพรุ่งนี้โลด ฮี่ๆๆ

ที่เค้าเรียกว่า โต๊ด รึเป่านะ     อิอิ

TeyTey

• *
  • นายเต้ย ยืนงงในดงตีน
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พ. 15 ส.ค. 2012 เวลา 19:15:49 »
แล้วไอ่ 11ดวงเนี่ย เจ้าดันโซ มันใช้ไรอะ มันใช้ไรเกี่ยวกับเนตรที่มี ช่วยตอบทีคับ
ข้าคือผู้ที่โกลโรเจอร์เคยกล่าวไว้ "ผู้มีสายเลือดแห่ง .D จะเป็นผู้นำพาไปสู่ยุคสมัยใหม่"  กล่าวโดย มาร์แชล ดี.ทีชHosting Thanks: THAIHOSTWEB.COM

Zigmund

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พ. 15 ส.ค. 2012 เวลา 20:19:38 »
แล้วไอ่ 11ดวงเนี่ย เจ้าดันโซ มันใช้ไรอะ มันใช้ไรเกี่ยวกับเนตรที่มี ช่วยตอบทีคับ

ดันโซมันเอามาเพื่อใช้วิชาอิซานางิครับ ใช้อิซานางิหนึ่งครั้งก็เสียเนตรหนึ่งดวง เหมือนจ่ายเป็นค่าคอส