หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: แบบนี้นารุโตะก็ใกล้จะจบแล้วสิครับ  (อ่าน 16029 ครั้ง)

kyo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
แบบนี้นารุโตะก็ใกล้จะจบแล้วสิครับ
« เมื่อ: พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 13:54:37 »
ดูจากเนื้อเรื่องนะตอนนี้มันก็ใกล้จะอวสานแล้วสิครับ คิดแล้วใจหายนะ แต่กาตูนยังขายได้เกมยังขายได้แบบนี้คนวาดจะให้จบแล้วน่าเสียดายแทนคนวาดนะครับ อย่างน้อยๆหากินได้อีกหลายปี ดูอย่างวัชพีช สิดูเนื้อเรื่องแล้วอีกนานนนนนนนนนนนน บีชที่คิดว่าจบเรื่องไอเซนแล้วจะจบยังมีต่อ ไม่มีไรครับแค่เสียดายแทนคนวาดถ้าจะให้จบในเร็วนี้ กว่าจะแต่งเรื่องให้มีคนติดตามเยอะแบบนี้ไม่ใช่ง่ายๆ ถึงจะไปวาดเรื่องใหม่คงไม่ได้แบบนี้แล้วละ *disappoint*
เิปิดหน้ากากสักที โอบิโตะ ไกกับคาคาชิ มารอ ดราม่านานแล้ว
จะได้ย้อนอดีตกันอีก 2ปีจบ

Jay_Jay

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: แบบนี้นารุโตะก็ใกล้จะจบแล้วสิครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 14:07:45 »
เอาง่ายๆ ตราบใดที่โทบิยังไม่ถอดหน้ากาก ก็ไม่มีทางจบในเร็ววันนี้หรอกครับ ฮ่าๆ
นายก็พยายามลุ้นอย่าให้มันถอดหน้ากากละกัน

*haha*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: แบบนี้นารุโตะก็ใกล้จะจบแล้วสิครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 14:08:09 »
จิงๆก้ยังไม่อยากให้จบนะ

แต่ถึงจะชนะโทบิแล้ว เกะอาจจะยังไม่กลับหมุ่บ้าน อาจจะต้องสุ้กับโตะต่อไป

เหมือนมาดาระ สุ้กับ ฮาชิรามะ  เพราะมันอาจจะเปนชะตากรรมคับ *great*

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 14:57:32 »
จิงๆก้ยังไม่อยากให้จบนะ

แต่ถึงจะชนะโทบิแล้ว เกะอาจจะยังไม่กลับหมุ่บ้าน อาจจะต้องสุ้กับโตะต่อไป

เหมือนมาดาระ สุ้กับ ฮาชิรามะ  เพราะมันอาจจะเปนชะตากรรมคับ *great*

*number1* *number1* โตะไม่ได้เป็น โอคาเงะ คงอีกนาน แล้วผมคิดว่า โตะจะได้เป็นโอคาเงะตอนเป็นเกะนินนี้แหละ เพราะเห็นมันพูดประจำ

แม่นแล้ว เป็นไปตามนั้นและ  *number1* คือ สู้กับเกะนะครับ

LM

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 15:22:35 »
เสร็จศึกครั้งนี้ เนื้อเรื่องคงไปไหนต่อยากแล้วแหละ ตัวร้ายๆออกมาหมดแล้ว 5 แค้วนก็เป็นพันมิตรกันหมดแล้ว

อีกอย่าง พระเอก ของเราก็คงคุมสัตว์หางได้หมด เกะก็ได้เนตรสุดยอดแล้ว น่าจะประมาณนี้ ถ้าฆ่าโทบิได้

เนื้อเรื่องไม่รู้จะต่อไปทางไหนแล้ว เพราะการ์ตูนย์ส่วนมาก จะเดินเรื่องไปเรื่อยๆเพื่อให้พระเอก พัตนา ฝีมือไปเรื่อยๆ พระเอกเก่งจนสุดๆเมื่อไร ก็จบ

ถ้ามีอะไรที่ทำให้โตะ เก่งขึ้นได้อีก ก็คงมีเนื้อเรื่องต่อ

ถ้าจะมีตอนต่อ ก็คง โทบิ ชนะศึก พระเอกไปฝึกต่อ

หรือไม่ก็ พระเอกชนะ แล้วก็มีตัวระครฝั่งโกง เพิ่มมา(แต่คงยาก จะหานินจาที่จะมาสู้กับพระเอกได้ เพราะคนเขียน ให้พระเอก เก่งไวเกินไป เลยจบ)

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 15:57:40 »
ผมว่าเนื้อเรื่องจะดำเนินต่อไปยังไง มันขึ้นอยู่กับว่าโทบิเป็นใครด้วย อย่างเช่น

โทบิคือพ่อซาสึเกะ : มีโอกาสสูงที่เกะจะยังไม่เลิกเกรียน และมุ่งหน้าทำลายโคโนะฮะต่อไป

โทบิคืออิสึนะ : มาดาระอาจจะเป็นคนสืบทอดแผนเนตรจันทราแทนน้อง และทำให้ตระกูลอุจิวะยิ่งใหญ่อีกครั้งเหมือนในอดีต

โทบิคือโอบิโตะ : คาคาชิอาจจะกลายเป็นตัวร้ายในภาคต่อไป (ฮาาาาาา)

โทบิคือใครซักคนในตระกูลเซ็นจุ : ชื่อเสียงของโคโนะฮะตกต่ำ อาจจะถูกกล่าวหาว่าร่วมมือกับแผนการนี้ กลายเป็นว่าต้องทำสงครามกับแคว้นอื่น

แต่ที่มั่นใจอย่างนึง เนืัอเรื่องยังไม่จบง่ายๆหรอกครับ วันดีคืนดี สัตว์หางเกิดหายไปจากโลก โตะก็จะเหลือแค่โหมดเซียนอย่างเดียว (อาจจะใช้ได้ไม่ดีเท่าแต่ก่อนด้วย)
กลับมาเป็นเกะนินธรรมดาอีกครั้ง เนื้อเรื่องตอนต่อไปก็จะลดระดับของโตะลงมาได้บ้าง
ผมเห็นด้วยที่บอกว่าอาจารย์สร้างให้นารุโตะเทพเร็วเกินไป จะยากต่อการผูกเนื้อเรื่องช่วงหลังๆ เพราะตัวร้ายที่พอจะสู้กับโตะได้อย่างสูสี มันจะไม่มีนะสิ

*dead*

Augustz

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 16:07:19 »
หลังจบสงคราม  ซักพักเซียนเต๋า จะโผล่มาสู้กับนารูโตะ

เพื่อแย่งชิงตำแหน่ง พลังสถิตย์ร่าง ของ10หาง  *great*

magicmo

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 16:16:00 »
หลังจบสงคราม  ซักพักเซียนเต๋า จะโผล่มาสู้กับนารูโตะ

เพื่อแย่งชิงตำแหน่ง พลังสถิตย์ร่าง ของ10หาง  *great*

555+ แต่ผมว่าไกล้จบแล้วเหละครับ

nakin

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 17:20:21 »

พอเซียนเต๋าแพ้ พ่อเซียนเต๋ามาแก้นแค้นต่อ *attack* *attack* *attack*

Augustz

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 18:03:48 »

พอเซียนเต๋าแพ้ พ่อเซียนเต๋ามาแก้นแค้นต่อ *attack* *attack* *attack*

พอจบเรื่องพ่อเซียนเต๋า จะมีโคตรเหง้าของอีกหลายๆตระกูล มาสู้กับโตะต่อ

*haha* *haha* *haha* *haha* *haha*

Vin D Sel

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 18:12:18 »
โตะไม่ได้เป็นโฮคาเงะคนที่ 6 หรอก
ชิกามารุมักจะนำหน้าเพื่อนร่วมรุ่นเสมอ อาจได้เป็นก่อน
ส่วนโตะก็เป็นอาจารย์กลุ่มโคโนฮะมารุไปก่อน ฮ่าๆๆๆ

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 18:14:39 »
โตะไม่ได้เป็นโฮคาเงะคนที่ 6 หรอก
ชิกามารุมักจะนำหน้าเพื่อนร่วมรุ่นเสมอ อาจได้เป็นก่อน
ส่วนโตะก็เป็นอาจารย์กลุ่มโคโนฮะมารุไปก่อน ฮ่าๆๆๆ

ถ้าโตะจะได้เป็นโฮคาเงะ ต้องไปสู้ตัดสินกับโคโนฮะมารุก่อนครับ สัญญากันไว้ตั้งแต่เล่ม 1 นู่นนนน 

nakin

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 19:25:36 »

พอจบเรื่องพ่อเซียนเต๋า จะมีโคตรเหง้าของอีกหลายๆตระกูล มาสู้กับโตะต่อ

*haha* *haha* *haha* *haha* *haha*

สุดท้ายโตะกลายเปนอาชญากรสงครามและโดนตามล่าเหมือนเกะ เพราะผิดใจกะหลายตระกูล ดราม่าต่ออ *disappoint* *disappoint* *disappoint*

koratdevil3

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 20:22:50 »
ความคิดผมน่ะ   ผมว่ายังไม่จบง่ายๆหรอก    น่ายืนเวลาไปปีสัก 1 ปี  เหตุผลน่ะเหรอ   ไม่มี *hoho*  ผมว่ามันจะต้องมีใครสักคนที่รอดออกไปจากสงครามนี้  ถ้า ไม่ โทบิ ก็คาบูโตะ   แล้วจริงอยู๋ที่ว่า  ตัวร้าย ตัวเทพ  ออกมาหมดแล้ว  แต่นารุโตะที่ผ่านมา  จะต้องเดินทางไปฝึกวิชาอยู่เรื่อยๆ  แล้วศัตรูใหม่ๆก็จะโผล่ออกมา  อย่างเช่นแสงอุษา   ก็เพราะไอ้แสงอุษานี้แหละ  ถึงทำให้เรื่องราวมาถึงทุกวันนี้   ถ้าสงครามนี้จบ  จริงอยู่ที่นินจาทุกแคว้นจะร่วมตัวกัน  แต่ๆ  นินจานอกรีดก็เยอะพอสมควร   ผมว่า  น่าจะมีตัวใหม่ๆโผล่ออกมา  อย่างเช่น  คาคุซึ   ซาโตริ   เซนซึ   แล้วก็ตัวแปลกๆ *number1*

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 20:29:06 »
ความคิดผมน่ะ   ผมว่ายังไม่จบง่ายๆหรอก    น่ายืนเวลาไปปีสัก 1 ปี  เหตุผลน่ะเหรอ   ไม่มี *hoho*  ผมว่ามันจะต้องมีใครสักคนที่รอดออกไปจากสงครามนี้  ถ้า ไม่ โทบิ ก็คาบูโตะ   แล้วจริงอยู๋ที่ว่า  ตัวร้าย ตัวเทพ  ออกมาหมดแล้ว  แต่นารุโตะที่ผ่านมา  จะต้องเดินทางไปฝึกวิชาอยู่เรื่อยๆ  แล้วศัตรูใหม่ๆก็จะโผล่ออกมา  อย่างเช่นแสงอุษา   ก็เพราะไอ้แสงอุษานี้แหละ  ถึงทำให้เรื่องราวมาถึงทุกวันนี้   ถ้าสงครามนี้จบ  จริงอยู่ที่นินจาทุกแคว้นจะร่วมตัวกัน  แต่ๆ  นินจานอกรีดก็เยอะพอสมควร   ผมว่า  น่าจะมีตัวใหม่ๆโผล่ออกมา  อย่างเช่น  คาคุซึ   ซาโตริ   เซนซึ   แล้วก็ตัวแปลกๆ *number1*

ฮิดันไงครับ ลืมไปแล้วเหรอ ตอนนี้ยังไม่ตายเลยนอนเล่นอยู่ในหลุม  *haha*

มันอาจจะกลับมาแก้แค้นก็ได้นะ (พาท่านจาชินมาด้วย)  *shock*