Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

เนตรวงแหวน โหดที่สุดและสุดๆครับ.....

หน้า: << < (14/18) > >>

sattkon:

ok เข้าใจละครับ clip นี้เลย
Madara Uchiha VS Konan HD :Naruto Shippuden

แต่ถ้าเป็น เงากระจกหมื่นบุฝผานิรันดร์ คงไม่มีปัญหาครับ ตาไม่บอดแน่นอน *great*

ooae:

ผมไม่แน่ใจนะ ผมว่าน่าจะบอดนะคับ  ถ้าไม่บอดคงเป้นเนตรสังสาระของเซียนเต๋ามากกว่า

nakin:

ผมว่าโทบิมีเนตรกระจกเงาหมื่นปุบผานะ น่ามีข้างเดียวคือตาขวามันน่ะแหละ
เพราะ เนตรข้างซ้ายมันสละใช้อิซานางิได้ แล้วมาเปลี่ยนเป็นเนตรสังสาระ(แทนที่จะเปลี่ยนเป็นสังสาระทั้งสองข้าง)
ถ้าเนตรข้างขวาเป็นระดับ เนตรธรรมดา มันคงเปลี่ยนไปใช้สังสาระทั้งสองข้างแน่ๆ น่ามีความพิเศษมาก
ปล.1เนตรกระจกเงาหมื่นปุบผาของซาสึเกะก้อเทพ โทบิมันยังไม่เปลี่ยนมาเลยเนตรตั้งสองข้างแน่ะ
ปล.2 เนตรกระจกเงา ถ้าไม่ใช่พี่น้อง ถึงเปลี่ยนเนตรก้อไม่เปนกระจกเงานิรัดร์ แต่ยังเปนระจกเงาและใช้ได้เหมือนเดิมเช่นเนตรซิซุย
ปล.3 เนตรของซาสึเกะและซิซุย มันจะมาใช้ตอนไหนหว่า แล้วถ้าใช้เนตรซิซุยใครจะสู้มันได้ เล่นครอบงำแบบไม่รู้ตัวนิ

momothedog:

--- อ้างจาก: nakin ที่ จ. 26 มี.ค. 2012 เวลา 12:12:31 ---ผมว่าโทบิมีเนตรกระจกเงาหมื่นปุบผานะ น่ามีข้างเดียวคือตาขวามันน่ะแหละ
เพราะ เนตรข้างซ้ายมันสละใช้อิซานางิได้ แล้วมาเปลี่ยนเป็นเนตรสังสาระ(แทนที่จะเปลี่ยนเป็นสังสาระทั้งสองข้าง)
ถ้าเนตรข้างขวาเป็นระดับ เนตรธรรมดา มันคงเปลี่ยนไปใช้สังสาระทั้งสองข้างแน่ๆ น่ามีความพิเศษมาก
ปล.1เนตรกระจกเงาหมื่นปุบผาของซาสึเกะก้อเทพ โทบิมันยังไม่เปลี่ยนมาเลยเนตรตั้งสองข้างแน่ะ
ปล.2 เนตรกระจกเงา ถ้าไม่ใช่พี่น้อง ถึงเปลี่ยนเนตรก้อไม่เปนกระจกเงานิรัดร์ แต่ยังเปนระจกเงาและใช้ได้เหมือนเดิมเช่นเนตรซิซุย
ปล.3 เนตรของซาสึเกะและซิซุย มันจะมาใช้ตอนไหนหว่า แล้วถ้าใช้เนตรซิซุยใครจะสู้มันได้ เล่นครอบงำแบบไม่รู้ตัวนิ

--- End quote ---

มี 100% ครับ เนตรวงแหวนกระจกเงาหมื่นบุปผาของโทบิ เห็นมันเปลี่ยนอยู่บ่อยๆ แต่ไม่ได้ใช้ ส่วนใหญ่ไม่ได้สังเกตุกัน
ชิซุยเคยเปลี่ยนเนตรด้วยหรอ ... งง
เนตรวงแหวนซาสึเกะผมยังไม่เห็นวิชาเฉพาะของซาสึเกะเลย เช่นเนตรชิซุย สะกดจิตใจแบบไม่มีใครรู้ได้เลย
เนตรที่โทบิใช้ ก็ส่วนใหญ่เป็นวิชามิติ << ยังคงเป็นความลับ
เนตรของอิทาจิก็วิชา อ่านจันทรา อย่างนี้เป็นต้น

Augustz:

คุณ momothedog  ตอนไหนหรอที่ว่ามันเปลี่ยนอยุ่บ่อยๆ *้ัdoubt*

จะลองกลับไปหาอ่าน และสังเกตุดูมั่ง *้ัread*

หน้า: << < (14/18) > >>

Go to full version