Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

เรื่องของหนวดขาว

หน้า: (1/3) > >>

Augustz:

ผมขอถามแบบง่ายๆเลยนะคับ

หนวดขาว ที่ต่อยอาคาอินุ จะเกือบจะทะลุพื้น ในสงครามสุดยอด
ทั้งๆที่อาคาอินุ เปนสายโรเกีย ทำไมพลังสั่นสะเทือนถึงได้มีผลกับอาคาอินุได้ล่ะ

แล้วก้ตอนที่จับทีชกดลงกับพื้นแล้วใช้พลังนะคับ  ตอนนี้เหมือนตอนอาคาอินุมากเลย มันเลยทำให้ผมงงมากๆ

หรือว่าพลังสั่นสะเทือน อ.โอดะ เค้าจะยังเฉลยออกมาไม่หมด เพื่อเก็บไว้ให้ลุ้น ตอนลูฟี่สู้กับหนวดดำ

ใครรุ้ช่วยมาตอบทีเน้อ

nonoioi:

ก้อนกลมๆ มะคับ ในนั้นน่าจะอัดแรงสั่นสะเทือนเอาไว้  +ฮาคิ เลยโดน

เดามั่วมั่ง:

--- อ้างจาก: Augustz ที่ ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 03:56:17 ---ผมขอถามแบบง่ายๆเลยนะคับ

หนวดขาว ที่ต่อยอาคาอินุ จะเกือบจะทะลุพื้น ในสงครามสุดยอด
ทั้งๆที่อาคาอินุ เปนสายโรเกีย ทำไมพลังสั่นสะเทือนถึงได้มีผลกับอาคาอินุได้ล่ะ

แล้วก้ตอนที่จับทีชกดลงกับพื้นแล้วใช้พลังนะคับ  ตอนนี้เหมือนตอนอาคาอินุมากเลย มันเลยทำให้ผมงงมากๆ

หรือว่าพลังสั่นสะเทือน อ.โอดะ เค้าจะยังเฉลยออกมาไม่หมด เพื่อเก็บไว้ให้ลุ้น ตอนลูฟี่สู้กับหนวดดำ

ใครรุ้ช่วยมาตอบทีเน้อ

--- End quote ---

น่าจะใช้ ฮาคิ+กับพลังผลสั่นสะเทือน ด้วยนะครับ...
แต่... 2 คนนี้ อึด จริง... ทั้ง อาคาอินุ และ หนวดดำเลย...

LM:

คงทำได้อีกหลายอย่างนะผมว่า พลังสั่นสะเทือนเนี่ย

เพราะหนวดขาวก็โดนแทง+แก่ แล้ว ถึงจะได้ ออกมาสู้ อาจจะใช้พลังได้ไม่เหมือนเดิม

คงได้ดูอะไรดีๆ จากหนวดดำแน่นอน *great*

nonoioi:

ผมว่า พวกนี้น่าจะอึดพอสมควร  ไม่ใช่ว่าโดน แปปเดียวแล้วน็อต
เช่นโดน หนวดขาว ใส่เต็ม พลเอก  แค่เจ็บๆ ส่วนทหารเรือตัวใหญ่ๆตอนแรกที่เข้าไปเปิด โดนไป1ที  น็อตเรย
ก็อย่าว่าคับ พลเอก กับพลเอก สู้กัน10วัน (ถ้าจำไม่ผิด)  แถมเป็นสาย ที่ขัดกันด้วย

หน้า: (1/3) > >>

Go to full version