Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

เพิ่มเต็มเกี่ยวกับเนตรสังสาระของนางาโตะ-โทบิ-มาดาระ

หน้า: << < (22/26) > >>

p@pangja:

ผมกลับไปอ่าน rep ของคุณหมดแล้วมีคำถาม
1.ทำไมถึงคิดว่าการที่นางาโตะเบิกเนตรสังสาระได้ จะต้องมีมาดาระคอยชี้นำ??
2.ในเรื่องเค้าบอกคนตระกูลอุสึมากิเหลือน้อยมาก ไม่รู้ว่าคุณรู้ข้อมูลนี้หรือเปล่า
3.
--- อ้างถึง ---ถ้าจะบอกว่า มันดาระ รู้จักกับ นางาโตะ ผมถามแบบนี้ดีกว่าครับว่า นางาโตะ คนไหนเพราะปกติ แสงอุสา ไม่มีใครเรียก เพน ว่า นางาโตะ เลยนะครับแทบจะไม่รู้ด้วยซ้ำว่า เพน เป็นใครยกเว้น โทบิ กับ เซตสึ
--- End quote ---
  ประโยคนี้คืออะไร ไม่เข้าใจ หรืออันนี้ที่เค้าเรียกแถ??
4.คุณคิดว่ามาดาระกับฮิราชิมะ คือลูกแท้ๆของเซียนเต๋าหรือคับ ไปอ่านดูใหม่ เค้าแค่เป็นผุ้สืบสกุลหรือลูกแท้ๆของเซียนเต๋า
5.ทฤษฎีอายุผมว่ามันคลาดเคลือนเยอะ แต่ถ้าคุณอยากให้ไล่ผมจะลองดู
นางาโตะอายุคงหนี3นินจาไม่มาก เพราะตอนจิไรยะเป็นอาจารย์ยังหนุ่มมากและเด็กๆก็อายุราวๆ10ขวบได้
ถ้า3นินจา50เกือบ60 นางาโตะก็ต้อง 40-50
รุ่น3อายุห่าง 3นินจาน่าจะราวๆ40-50 ปีเช่นกัน และน่าจะห่างรุ่น2ไม่เกิน20ปี(ตอนรุ่น2มอบต่ำแหน่ง ยังหนุ่มมาก)
รุ่น2กับรุ่น1เป็นพี่น้องกันอายุก็คงหนีกันไม่เกิน5ปี
รวมความ ถ้าตอนนี้3นินจาอายุ50 รุ่น3 ควรจะอายุ90-100 และรุ่น2ควรจะอายุ110-120 รุ่น1ควรอายุ115-125
นางาโตะที่ตอนนี้40-50 แรกเกิดก็จะทันกับมาดาระที่อายุ65-75(อันนี้ให้มาดาระอายุเท่ารุ่น1)
ซึ่งมาดาระที่โผล่มาดูอายุควรจะไม่เกิน50ด้วยซ้ำ(ตอนตาย) อาจดูขัดๆ
แต่รวมความว่าการที่มาดาระจะทันับนางาโตะก็ไม่ใช่เรื่องเป็นไปไม่ได้ จริงไหม??
--------------------------

--- อ้างถึง ---มันก็ไม่เอ่ยถามสักคำเลยว่าำทำสงครามกันอยู่เหรอ
ถ้าจำไม่ผิดจะมีฉากนึง มาดาระเห็นกระบังนินจามันยังถามว่าทำไมกระบังถึงเป็นแบบนั้น สึชิคาเงะรุ่น2 ก็บอกว่าทำสงครามกันอยู่

ดูรีเพลล่าสุดที่คุณตอบแล้ว เรียกได้ว่าจินตนาการสูงส่ง เพื่อให้เข้ากับเนื้อเรื่องที่คุณคิดโดยไม่สนใจรายละเอียดที่คนเขียนให้ข้อมูลมาจริงๆ

MicMaple:

--- อ้างจาก: p@pangja ที่ พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 02:21:21 ---ผมกลับไปอ่าน rep ของคุณหมดแล้วมีคำถาม
1.ทำไมถึงคิดว่าการที่นางาโตะเบิกเนตรสังสาระได้ จะต้องมีมาดาระคอยชี้นำ??
2.ในเรื่องเค้าบอกคนตระกูลอุสึมากิเหลือน้อยมาก ไม่รู้ว่าคุณรู้ข้อมูลนี้หรือเปล่า
3.
--- อ้างถึง ---ถ้าจะบอกว่า มันดาระ รู้จักกับ นางาโตะ ผมถามแบบนี้ดีกว่าครับว่า นางาโตะ คนไหนเพราะปกติ แสงอุสา ไม่มีใครเรียก เพน ว่า นางาโตะ เลยนะครับแทบจะไม่รู้ด้วยซ้ำว่า เพน เป็นใครยกเว้น โทบิ กับ เซตสึ
  ประโยคนี้คืออะไร ไม่เข้าใจ หรืออันนี้ที่เค้าเรียกแถ??
4.คุณคิดว่ามาดาระกับฮิราชิมะ คือลูกแท้ๆของเซียนเต๋าหรือคับ ไปอ่านดูใหม่ เค้าแค่เป็นผุ้สืบสกุลหรือลูกแท้ๆของเซียนเต๋า
5.ทฤษฎีอายุผมว่ามันคลาดเคลือนเยอะ แต่ถ้าคุณอยากให้ไล่ผมจะลองดู
นางาโตะอายุคงหนี3นินจาไม่มาก เพราะตอนจิไรยะเป็นอาจารย์ยังหนุ่มมากและเด็กๆก็อายุราวๆ10ขวบได้
ถ้า3นินจา50เกือบ60 นางาโตะก็ต้อง 40-50
รุ่น3อายุห่าง 3นินจาน่าจะราวๆ40-50 ปีเช่นกัน และน่าจะห่างรุ่น2ไม่เกิน20ปี(ตอนรุ่น2มอบต่ำแหน่ง ยังหนุ่มมาก)
รุ่น2กับรุ่น1เป็นพี่น้องกันอายุก็คงหนีกันไม่เกิน5ปี
รวมความ ถ้าตอนนี้3นินจาอายุ50 รุ่น3 ควรจะอายุ90-100 และรุ่น2ควรจะอายุ110-120 รุ่น1ควรอายุ115-125
นางาโตะที่ตอนนี้40-50 แรกเกิดก็จะทันกับมาดาระที่อายุ65-75(อันนี้ให้มาดาระอายุเท่ารุ่น1)
ซึ่งมาดาระที่โผล่มาดูอายุควรจะไม่เกิน50ด้วยซ้ำ(ตอนตาย) อาจดูขัดๆ
แต่รวมความว่าการที่มาดาระจะทันับนางาโตะก็ไม่ใช่เรื่องเป็นไปไม่ได้ จริงไหม??

--- อ้างถึง ---มันก็ไม่เอ่ยถามสักคำเลยว่าำทำสงครามกันอยู่เหรอ
ถ้าจำไม่ผิดจะมีฉากนึง มาดาระเห็นกระบังนินจามันยังถามว่าทำไมกระบังถึงเป็นแบบนั้น สึชิคาเงะรุ่น2 ก็บอกว่าทำสงครามกันอยู่

ดูรีเพลล่าสุดที่คุณตอบแล้ว เรียกได้ว่าจินตนาการสูงส่ง เพื่อให้เข้ากับเนื้อเรื่องที่คุณคิดโดยไม่สนใจรายละเอียดที่คนเขียนให้ข้อมูลมาจริงๆ

ผมเห็นด้วยกับเรปนี้นะ หลักฐานมีชัดเจน
เห็นตรงกับผมด้วยครับ *number1*

sattkon:

ผมไม่เคยบอกว่า โทบิ มันโกหก ซะทุกเรื่องนะครับ เพียงแต่บอกว่าคุณจะเชื่อ โทบิ มันทุกเรื่องเหรอครับ *dontknow* ผมก็แค่แหย่ให้คุณลองวิเคราะห์ นอกกรอบกันดู แต่กับกลายเป็นว่าผมมั่ว *dontknow*

ถ้าจะให้ผมมั่วก็ได้นะครับ ผมเคยคิดเองว่า สงครามครั้งที่ 4 ที่กำลัง fighting กันอยู่เนี่ย สุดท้ายจะเหลือเพียงแค่ 3 แคว้น และ 3 เจ้านินจาแห่งตำนานรุ่นที่2 คือ กาอาระ นารูโตะ และก็ ซาสึเกะ คนที่เหลือรอดเพียงคนเดียว จากการต่อสู้ระหว่าง 5 คาเงะ กับ มาดาระ ก็คือ กาอาระ ได้วิชาใหม่ลับสุดยอด นารูโตะ  เป็นพลังสถิต 10 หาง และเป็น โอคาเงะ  ซาสึเกะ ได้เนตรสังหาระ และก่อตั้งตระกูล อุจิวะ ขึ้นมาใหม่ จบแบบ happy

แล้วเริ่ม episode ใหม่ โดยพระเอกนางเอกเป็นลูกๆหลานของ ของโตะ เกะ กาอาระ ก็ว่ากันไป แล้วก็มา DRAMA กันต่อ มั่วพอมั้ย *haha*

sattkon:

--- อ้างจาก: p@pangja ที่ พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 02:21:21 ---ผมกลับไปอ่าน rep ของคุณหมดแล้วมีคำถาม
3.

งั้นเอาตามข้อมูลคุณละกันนะครับ 75ปี ความห่างระหว่างอายุ มาดาระ กับ นางาโตะ นิยังไม่รวมการต่อสู้กับรุ่น 1 อีกนะ ถ้าผมเป็น มาดาระ มีเวลามากถึง 40-50 ปีผมคงไม่มานั่งรอเพื่อที่จะรู้ นางาโตะ หรอกนะครับ *haha* แค่10 ปีแรกผมก็คงเก็บสัตว์หางบุก โคโนะฮะ แล้ว *haha*

ส่วนเรื่อง ทำไมกระบังถึงเป็นแบบนั้น มาดาระ มันถามว่า นิเป็นนินจา กลุ่มใหม่หรือเปล่า ไอ่มัมมี่มันก็ตอบว่า ทำสงครามอยู่ ก็ไม่ได้หมายความว่า มันดาระ มันจะไม่รู้นิครับ ผมว่าอย่างงั้น *้ั์smoking*

clear รึยังครับ ผมขี้เกียจสาธยายแล้ว

iTheStore:

ออกทะเลดีกว่า ฟิ้ววววววว

หน้า: << < (22/26) > >>

Go to full version