Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

สรุปว่าเนตรสังสาระ คือเนตรสุดยอดของเนตรวงแหวน ใช่ไหมครับ

หน้า: << < (8/23) > >>

sattkon:

--- อ้างจาก: Pop_เซียนซกมก ที่ พ. 08 ส.ค. 2012 เวลา 14:06:57 --- *haha*  คำตอบง่าย ขนาดเซียน 6 วิถี ที่เป็นต้นกำเนิดยังมีเนตรได้สูงสุดแค่เนตรสังสาระเลย... มันจะมีอะไรที่สูงกว่าอีกละเนีย  *disappoint*

--- End quote ---

ที่เซียน 6 วิถี ถูกยกย่องว่าเป็นยอดนินจาก็เพราะ +กายเซียนเข้าไปด้วย ไม่ใช่แค่เพราะมี เนตรสังสาระอย่างเดียวนะ *pround*
ถ้าจะตัดสินว่าเนตรสังสาระ เก่งกว่าเนตรวงแหวน ณ ตอนนี้มันจะด่วนสรุปกันไปหน่อยมั้ยครับ อย่าลืม ซูซาโนะ ขั้นสุดยอดสิ 5คาเงะ กระจายมาแล้ว  *splash*

Zigmund:

ถ้าเนตรวงแหวนที่ว่าหมายถึงกระจกเงานิรันดร์นะ อันไหนเก่งกว่าผมว่ามันก็อยู่ที่ความเห็นส่วนตัวแล้วละครับ อำนาจทำลายล้างพอๆกัน

แต่ถ้าระดับเนตรสูงส่งกว่า อันนี้คือเนตรสังสาระครับ อ้างอิงได้จากที่จิไรยะพูด หรือดูจากศิลาจารึกประจำตระกูลอุจิวะก็ได้ เนตรที่อ่านได้ละเอียดมากที่สุดก็คือเนตรสังสาระ  *number1* *number1*

nakin:

--- อ้างจาก: Zigmund ที่ พ. 08 ส.ค. 2012 เวลา 23:49:11 ---ถ้าเนตรวงแหวนที่ว่าหมายถึงกระจกเงานิรันดร์นะ อันไหนเก่งกว่าผมว่ามันก็อยู่ที่ความเห็นส่วนตัวแล้วละครับ อำนาจทำลายล้างพอๆกัน

แต่ถ้าระดับเนตรสูงส่งกว่า อันนี้คือเนตรสังสาระครับ อ้างอิงได้จากที่จิไรยะพูด หรือดูจากศิลาจารึกประจำตระกูลอุจิวะก็ได้ เนตรที่อ่านได้ละเอียดมากที่สุดก็คือเนตรสังสาระ  *number1* *number1*

--- End quote ---
ตามนั้นครับ แค่ระดับคนที่จะใช้ก้อต้องพิเศษแล้ว เช่น....
เนตรวงแหวนของอุจิวะ ลูกหลานเนตรเซียน เบิกได้สูงสุดที่กระจกเงานิรันดร์
เนตรสังสาระ คนที่จะใช้ได้ต้องมี ทั้งเนตรเซียนและกายเซียน
โดยส่วนตัวมองว่าเนตรสังสาระ คือลำดับขั้นการเบิกที่สูงขึ้นไปจากกระจกเงานิรันดร์ เพราะต้องมีสายเลืดแบบเซียนเต๋าให้ครบถึงเบิกใช้ได้
และเซียนเต๋าน่าจะเบิกเนตร จากเนตรวงแหวนถึงสังสาระเลย ไม่งั้นคงไม่จารึกเรื่องวิชาเนตรต่างๆไว้หรอก

LM:

แต่ถ้าจะสรุป ว่า เนตร สังสาระ คือเนตรขั้นสุดยอดของเนตรวงแหวน ได้มั้ย มันก็คงสรุปได้ ว่าเป็นเรื่องจริง

เพราะ เนตร วงแหวนนิรันดร์ เมื่อพัตนา ให้ดีขึ้น มันก็คือ เนตรสังสาระนั่นเอง ข้อมูลนี้ก็คือเรื่องจริง แค่ยืมพลังของเซนจูมาเป็นตัวช่วยในการพัตนา เนตร *number1*

ส่วนเรื่อง เนตรไหนมันจะเก่งกว่ากัน มันก็ตอบยาก มว๊ากกกก

ตอนแรกผมคิด ถ้าเนตรสังสาระไม่ดีกว่าเนตรวงแหวนนิรันดร์ มาดาระจะเสียงตายเบิกเนตรทำไม มันต้องดีกว่าสิถึงอยากได้

แต่มาตอนหลังๆ มันเล่นสลับโหมด เนตร ไปมาได้อย่างอิสระแบบนี้ อยากใช้วิชาเนตรไหนก็สลับไปเนตรนั้น เอาดื้อๆ *disappoint*

ก็เลยกลายเป็นว่า วัดค่าไม่ได้ ว่าเนตรไหนดีกว่า เพราะ ถ้ามีพลังของแค่เนตรนิรันดร์ อย่างเดียว ก็ใช้ได้แต่พลังของเนตรวงแหวน แต่จะดีกว่ามั้ย ถ้า สามารถ ใช้พลังของเนตรสังสาระได้ด้วย มันจะกลายเป็นแบบนี้ไปซะแล้ว เลยวัดค่าไม่ได้ว่าเนตรไหนดีกว่า

sattkon:

แล้วทำไม นางาโตะ ที่มีเนตร สังสาระถึงแพ้ 9 หละ แต่โทบิ ที่มีแค่เนตรวงแหวน กลับสะกด9หางได้อย่างง่ายดาย
เนตรสังสาระ เจ๋งจริง เพนก็ต้องสามารถสะกด9หางได้แบบ เนตรวงแหวนได้เหมือนกันสิ
และตอนนั้นก็เหมือนกัน ที่ มาดาระ ปะทะ กับรุ่น1 ก็มีแค่เนตรวงแหวน แต่กลับใช้มันคุม9หาง สู้กับรุ่น1 ได้อย่างง่ายดาย

ถ้างั้นทำไม มาดาระ ต้องมาคอยเปลี่ยนโหมดดวงตาตลอดเวลาหละ ถ้า เนตรสังสาระ เป็นขั้นสูงสุดของ เนตรวงแหวนจริงๆ แล้วทำไม มาดาระ ถึงต้องพึ่งโหมด เนตรวงแหวน กลับไปกลับมาอยู่หละครับ โทบิ เองก็เหมือน ถ้าเนตรสังสาระ คือขั้นต่อไปของ เนตรวงแหวน จริงๆ ทำไมมันไม่เอา เนตรสังสาระ ยัดตามันทั้ง2ข้างเลยหละครับ

เพราะฉนั้นผมถึงบอกแล้วไงว่า เนตรสังสาระ ไม่ใช่ขั้นต่อไปของเนตรวงแหวน มันเป็นแค่ option เสริมที่ มาดาระ ต้องการเท่านั้น และการที่จะด่วนสรุปว่า เนตรสังสาระ เจ๋ง กว่าเนตรวงแหวน นั้นมันเร็วไปไหม? *้ั์smoking*

หน้า: << < (8/23) > >>

Go to full version