Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

แนวคิดใหม่ สำหรับการแยกแยะผลปีศาจ และพลังของผลปีศาจ

หน้า: << < (5/9) > >>

hippylove:

เค้าตั้งใจสู้กับลูฟี่คับ

แต่ไม่ได้ตั้งใจสู้กับบากี้ *dontknow*

panndora:

--- อ้างจาก: hippylove ที่ อา. 06 พ.ย. 2011 เวลา 10:14:13 ---เค้าตั้งใจสู้กับลูฟี่คับ
แต่ไม่ได้ตั้งใจสู้กับบากี้ *dontknow*

--- End quote ---
*glad*ก็ใช่แล้วคร๊าว่าตาเหยี่ยวตั้งใจสู้กับลูฟี่ ย้อนไปดูรูปแรกที่เราแปะก่อนจิ ตอนที่บากี้แยกตัวหลบอ่ะ ลูฟี่ก็อยู่ข้างหลังบากี้ *glad*
เจตนาตาเหยี่ยวก็คือจะฟันลูฟี่อยู่แล้ว แต่ลูฟี่เอาบากี้มาเป็นโล่บังตัวเองเพราะกะว่าบากี้ต้องแยกร่างหลบดาบได้แน่ๆ
เพื่อให้บากี้ถ่วงเวลา ลูฟี่จะได้มีโอกาสหนี แล้วบากี้ก็หลบดาบตาเหยี่ยวได้จริงๆ ก็ต้องยอมรับในระดับนึงแหละว่าบากี้เก่ง ไม่เห็นจะ งง เลย
ตาเหยี่ยวอำมหิตจะตายคะ ฟันเรือทิ้งเล่นๆแก้เซ็งได้ แล้วกะอิแค่ฟันคนที่มาขวางทางดาบเราว่าไม่น่าจะใช่ปัญหานะจ้ะ
เพราะตอนนั้นบากี้ก็คือศัตรูของกองทัพเหมือนกับลูฟี่ ไม่ใช่ทหารเรือที่จะต้องปล่อยให้มีชีวิตรอดไปเพราะอยู่ฝ่ายเดียวกัน
ถ้าฟันๆทิ้งไปก็เหมือนฟันมดปลวกตัวนึงทิ้งไปสำหรับตาเหยี่ยว ขึ้นชื่อว่านักดาบถ้าฟันไปแล้วก็ฟันเต็มกำลังเหมือนกันทุกดาบแหละจ้ะ
แต่ถ้าไม่เอาจริงก็ใช้สันดาบฟันเหมือนโซโลไง

แถมเพราะเหตุการณ์จากศึกที่ศูนย์บัญชาการกองทัพเรือนี่แหละที่เป็นตัวแปรทำให้บากี้น่าจะได้เป็นเจ็ดเทพโจรสลัดตามที่เดาๆกันอยู่

marangone:

จริงๆ ความสามารถ ของบากี้มันเกือบจะเหมือนโรเกียอยู่แล้วนะครับ โจมตีโดนมันยากมากๆครับ แยกชิ้นส่วนฉุกเฉินได้ตลอด

ป.ล ถ้าให้ตาเหยี่ยวฟันใส่บากี้อย่างเดียว ผมเชื่อครับว่า ไม่สามารถฟันโดนบากี้ได้แน่นอน แต่ถ้าฟันเป็นคลื่นพายุเหมือนโซโล บากี้คงหลบไม่พ้นอ่ะ

ขuมxวาu:

จับเท้ามา จักกะจี้ จบ 555 เะหมือนลูฟี่อะ *haha*

hippylove:

--- อ้างจาก: marangone ที่ อา. 06 พ.ย. 2011 เวลา 10:47:50 ---จริงๆ ความสามารถ ของบากี้มันเกือบจะเหมือนโรเกียอยู่แล้วนะครับ โจมตีโดนมันยากมากๆครับ แยกชิ้นส่วนฉุกเฉินได้ตลอด

ป.ล ถ้าให้ตาเหยี่ยวฟันใส่บากี้อย่างเดียว ผมเชื่อครับว่า ไม่สามารถฟันโดนบากี้ได้แน่นอน แต่ถ้าฟันเป็นคลื่นพายุเหมือนโซโล บากี้คงหลบไม่พ้นอ่ะ

--- End quote ---

นั่นไงๆ เริ่มคล้อยตามละ หุๆๆๆ  *haha* *haha* *haha*

ทฤษฎีของเราเริ่มนำมาใช้จริงได้เรื่อย  *้ั์cool*

ปลื้มจริงๆ  *great*

หน้า: << < (5/9) > >>

Go to full version