Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

มาแก้ให้นะครับว่าตอนนี้ใครเก่งสุดในonepiece

หน้า: << < (2/23) > >>

ลูฟี่น้ำ:

จริงๆ ที่ตอบๆกันนี่ เหมือนจะให้เหตุผลว่า ผลปีศาจของคนนั้นเจ๋งกว่า เลยเก่งกว่า อะไรแบบนี้

แต่ที่ทุกคนมักลืมคิดไป คือมันมีพวกคนที่เก่ง แต่ไม่ได้กินผลปีศาจด้วยนะ

เช่น
แซงคูส (เก่งแค่ไหนไม่รู้ แต่มีฮาคิราชันย์)
ตาเหยี่ยว (ก็ยังไม่เห็นว่าแพ้ใคร)
กาฟ (ไม่รู้กินผลปีศาจป่าว ไม่มีอะไรบอกไว้ แต่ที่แน่ เค้าเ๋จ๋งกว่า พลเอกอีกนะ)
โรเจอร์ - (ไม่รู้ว่ากินป่าว แต่คิดว่าไม่นะ คนนี้ไม่ต้องบอกก็รู้ว่ายิ่งใหญ่แค่ไหน)
เรย์ลี่ (ตอนสู้กับคิซารุ เหนือกว่านิดๆนะ)
ดราก้อน - (ไม่แน่ใจนะว่ากินป่าว เพราะยังไม่เฉลย แต่เรื่องความเก่งน่าจะสุดๆอะ)
ราชสีห์ผมทอง - (กินป่าวไม่รู้ แต่พี่แกออกมาจากคุกได้ ด้วยตัวคนเดียวนะ หนวดดำ ถ้าโดนขังจะทำได้หรือเปล่า)
แต่เวลาอยู่ในคุก พวกที่กินผลปีศาจมักจะโดนจับด้วยหินไคโรนะ เพราะงั้นพวกที่ไม่กินผลปีศาจแต่เก่ง จะแหกคุกได้ง่ายกว่าเปล่าว่า ถ้าหนวดดำถูกจับ และใส่หินไว้ ก็คงเสร็จอยู่ดีอะ

เพราะงั้นมันพูดยากว่าใครเก่งกว่าใคร ที่คุณพูดกัน เหมือนวัดกันเฉพาะคนที่กินผลปีศาจอะ

ปล. แสดงความเห็นกันขำๆ เพื่อแลกเปลี่ยนข้อมูล พูดจาให้สุภาพ ให้เกียรติกันนิดนึง และอย่าทะเลาะกันเลยน้าา  *great*

sunnn:

--- อ้างจาก: ลูฟี่น้ำ ที่ ศ. 24 มิ.ย. 2011 เวลา 03:42:59 ---จริงๆ ที่ตอบๆกันนี่ เหมือนจะให้เหตุผลว่า ผลปีศาจของคนนั้นเจ๋งกว่า เลยเก่งกว่า อะไรแบบนี้

แต่ที่ทุกคนมักลืมคิดไป คือมันมีพวกคนที่เก่ง แต่ไม่ได้กินผลปีศาจด้วยนะ

เช่น
แซงคูส (เก่งแค่ไหนไม่รู้ แต่มีฮาคิราชันย์)
ตาเหยี่ยว (ก็ยังไม่เห็นว่าแพ้ใคร)
กาฟ (ไม่รู้กินผลปีศาจป่าว ไม่มีอะไรบอกไว้ แต่ที่แน่ เค้าเ๋จ๋งกว่า พลเอกอีกนะ)
โรเจอร์ - (ไม่รู้ว่ากินป่าว แต่คิดว่าไม่นะ คนนี้ไม่ต้องบอกก็รู้ว่ายิ่งใหญ่แค่ไหน)
เรย์ลี่ (ตอนสู้กับคิซารุ เหนือกว่านิดๆนะ)
ดราก้อน - (ไม่แน่ใจนะว่ากินป่าว เพราะยังไม่เฉลย แต่เรื่องความเก่งน่าจะสุดๆอะ)
ราชสีห์ผมทอง - (กินป่าวไม่รู้ แต่พี่แกออกมาจากคุกได้ ด้วยตัวคนเดียวนะ หนวดดำ ถ้าโดนขังจะทำได้หรือเปล่า)
แต่เวลาอยู่ในคุก พวกที่กินผลปีศาจมักจะโดนจับด้วยหินไคโรนะ เพราะงั้นพวกที่ไม่กินผลปีศาจแต่เก่ง จะแหกคุกได้ง่ายกว่าเปล่าว่า ถ้าหนวดดำถูกจับ และใส่หินไว้ ก็คงเสร็จอยู่ดีอะ

เพราะงั้นมันพูดยากว่าใครเก่งกว่าใคร ที่คุณพูดกัน เหมือนวัดกันเฉพาะคนที่กินผลปีศาจอะ

ปล. แสดงความเห็นกันขำๆ เพื่อแลกเปลี่ยนข้อมูล พูดจาให้สุภาพ ให้เกียรติกันนิดนึง และอย่าทะเลาะกันเลยน้าา  *great*

--- End quote ---

เห็นด้วยกับความเห็นนี้เลยคร๊าบบบ  *number1*

นิค:

ราชสีห์ทองคำ มี พลังผลปีศาจคับ ผล ควบคุมวัตถุ ยกเว้น สิ้งมีชีวิต ไปดู ในเดอะมูฟวี้คับ

อืมม์:

คือไม่มีใครอ่านแล้วเจอคำว่า ผลของ กุระกุระ จะโดนการโจมตีทุกอย่างแรงขึ้น 2 เท่าหรอครับ คิดดูถ้าเอเลนูใช้สายฟ้าขั้นสุดยอดกี่ร้อยล้านโวลคูณ2 หนวดดำก็ต้องตายไม่ใช่หรอครับ !!

Black:

--- อ้างจาก: snoopylomo ที่ พฤ. 23 มิ.ย. 2011 เวลา 23:14:28 ---ก็ ยัง ไม่ เข้า ใจ อีก อยู่ ดีๆ

หนวดดำ ยัง บอก เอง เลย นะ จ๊ะ สายฟ้า ยัง ทำไรไม่ได้

ลอง ไป ดู ตอน ที่ สู้ กับ เอา สิๆ

--- End quote ---
พูดแบบนี้ก็ไม่ถูกนะครับ จำตอนที่หนวดดำสู้กับเอสได้มั้ย ที่โดนไฟเอสเข้าไป เอสยังงงว่าพวกสายโรเกียจะโจมตีไม่ถูกไม่ใช่หรอ
แต่หนวดดำมันบอกว่า ถ้ามันโดนโจมตี จะเจ็บเป็น 2 เท่านะครับ เห็นได้จากตอนที่โดนไฟของเอส หนวดดำร้องใหญ่เลย

แล้วคุณนึกถึงคนที่โดน สายฟ้า 100ล้านโวลต์ของเอเนลูสิครับ ผมว่าถ้าโดน แล้วไม่ได้เป็นยางเหมือนลูฟี่ นี่ก็เกรียมหมดอะครับ

หน้า: << < (2/23) > >>

Go to full version