Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

โอโร่มาแล้ว จิไรยะอยู่ไหนล่ะครับอาจารย์

หน้า: << < (3/4) > >>

BiiGzz:

คำว่าตายใช้ไม่ได้กับการ์ตูนเรื่องนี้จิงๆครับ ตราบใดที่ท่านโอโรจิมารุยังอยู่ !!! ด้วยความคิดผม จิไรยะ ยังไม่ตายหรอกต้องโผล่มาแน่
เมื่อทำสัญญากับกบแล้ว กบที่ภูเขาสามารถใช้คาถาอัญเชิญย้อนกลับได้ (ไม่แน่ว่าตายแล้วอาจดึงศพกลับได้ด้วย)

แสงอุตส่าห์:

--- อ้างจาก: ooae ที่ อ. 10 ก.ค. 2012 เวลา 23:10:13 ---
--- อ้างจาก: gedomazo ที่ อ. 10 ก.ค. 2012 เวลา 22:10:39 ---คงหักมุมแบบว่า กบแอบมาช่วยจิไรยะ ตอนเพนไปแล้ว
พาจิไรยะไปรักษาที่ ภูเขาเมียวโบคุ เพราะเซียนปู่ก็รู้ ว่าจิไรยะ จะตาย
เซียนปู่คงไม่ปล่อยให้จิไรยะตายมั้ง แต่จิไรยะเจ็บหนักเลยยังออกมาไม่ได้
ที่ไม่มีใครรู้เพราะ เซียน มาซาชิ คิชิโมโตะ(จารย์) ยังเก็บไว้เป็นความลับ มาให้ตะลึง ตึงตัง !! 55
มั่วถั่ว ไปหมด 55555555  *haha* *haha* *haha*

--- End quote ---
ผมเห็นด้วยคับ  แผ่นสีแดงที่บ้านที่ฝึกของพวกของนางาโตะ แผ่นสีแดงของจิไรยะมันก็ยังไม่ได้แนบสนิท เหมือนของ นางาโตะ โคนัน ยาฮิโกะ ที่ตายไปแล้ว ของจิไรยะ ทำ 45 องศา
ผมว่าเขายังไม่ตายคับ(ส่วนตัวนะคับ)

เช่นกันครับสมมุตินะว่าจิไรยะจมน้ำแล้วกบมาช่วยแล้วเพนคืนชีพทุกคนที่ฆ่าไปรวมจิไรยะด้วย แต่ไม่มีใครรู้ สุดท้ายออกมาเซอไพรซ์ ทีนี้แหละมาดาระก็มาดาระแหละ...อะจึ๋ย!!(ถ้าเป้นงี้ละก็ *great*)

hackauthai:

ไม่ตายแน่นอน ตอนนั้นกบก็อยู่ด้วยแต่จิไรยะฝากอักขระเสร็จกบก็หายไป กบอาจจะกลับไปช่วยจิไรยะที่จมลงไปในน้ำก็ได้ มีที่ไหนสัตว์อัญเชิญจะปล่อยให้เจ้านายตัวเองตายโดยไม่ช่วยอะไรเลย อีกอย่างจิไรยะก็เป็นเซียนกบเหมือนกัน กบเป็นสัตว์ครึ่งบกครึ่งน้ำ

แสงอุตส่าห์:

--- อ้างจาก: hackauthai ที่ พฤ. 12 ก.ค. 2012 เวลา 19:05:40 ---ไม่ตายแน่นอน ตอนนั้นกบก็อยู่ด้วยแต่จิไรยะฝากอักขระเสร็จกบก็หายไป กบอาจจะกลับไปช่วยจิไรยะที่จมลงไปในน้ำก็ได้ มีที่ไหนสัตว์อัญเชิญจะปล่อยให้เจ้านายตัวเองตายโดยไม่ช่วยอะไรเลย อีกอย่างจิไรยะก็เป็นเซียนกบเหมือนกัน กบเป็นสัตว์ครึ่งบกครึ่งน้ำ

เห็นด้วยกับท่าน hackauthai เป็นอย่างยิ่งครับ *number1*

dewlamonet:

ถ้าตายจริงๆคาบูโตะมันอัญเชิญมาละแหละ    ศพก็ยังหาไม่เจอนิ     คาบูโตะมันแสนรู้จะตาย กะอีแค่งมศพจิไรยะ ทำไมมันจะทำไม่ได้ แต่ที่มันทำไม่ได้เพราะ จิไรยะมันยังไม่ได้เป็นศพ

หน้า: << < (3/4) > >>

Go to full version