Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

เรื่อง ก็อด เอเนล

หน้า: << < (5/11) > >>

Augustz:

เอเนลู  ถึงไม่แพ้ลูฟี่  ผมขอเสนอคู่ต่อสู้ให้1คนคับ

คนๆนั้นคือ คิซารุ

ความเร็ว ระดับพอๆกัน คิซารุอาจจะเร็วกว่านิดหน่อย

ให้ก๊อดมีฮาคิเกราะด้วย คิซารุก้มี  จากประสบการณ์ด้านการต่อสู้ คิซารุ มีมากกว่าอยุ่แล้ว

เพราะก๊อด พึ่งแต่พลังของผลปีศาจ และอยุ่ที่เกาะท้องฟ้าก้เหมือน กบในกะลา อ่ะคับ

เหมือนโซโลตอนแรก ที่ไปท้าสู้กับมิฮอก คือ ยังไม่รุ้จักพลังของโลกกว้าง

ยังไง ผมขอโหวต คิซารุ และกัน   ใครเห็นด้วย ขอมือหน่อย *bye*

NaTTaJaK:

โอ้ๆๆๆๆๆๆไม่ไหวๆครับผมจะโพสถึงก๊อตแงมากไม่ไดครับกระท้นี้แฟนคลับก๊อตครับ
แต่ในความคิดผมท่นก๊อตไ่ได้เทพที่สุดอ่าคับท่านก๊อตตอนนีคงปเกือบพ้นขอบจกรวาลแล้วครับ
อย่าที่ท่านออกัสกล่าวมาคับท่านเอนเลไม่ได้เทพเท่าไรครับเอนเนลเป็นคนที่พึ่งแต่พลังของผลปีศาจอะครับลองเจอกับหนวดดำแบบกักบริเวณในรยะสิบเมตรสิครับท่านก๊อตดัอนาจแน่ครับวังวนความมืดๆๆๆๆๆต่อไห้หนียังไงก็ไม่พ้นคับได้แต่ตีสวนกลับมาครับ
แต่ในความคิดขอผมผมไห้ก๊อตชนะหนวดดำครับเพราะหนวดดำมีคดีครับ

ก๊อตเอเนลนั้นเป็นกบในกะลาอย่งที่ท่านกัสกล่าวมาเลยครับลองลงมาบนพื้นน้ำสิครับผมเดิมพันได้สองอย่างคับ
ไม่เปนเจ็ดเทพโจรสลัดก็ดับอยูในอมเพลดาวครับ
ลองยกตัวอย่างดูครับ นำก๊อตมาสู้กับเอสหรือมัลโก้ก็ได้คับไม่ต้อถึงขั้นพลเอกหรอกครับยังไงพวกเอสหรือมัลโก้ก็จะนครับเพราะว่ามีฮาคิเกราะเอเลนั้นไม่มีครับตีไห้ตายก็ไม่เข้าผิวเอสหรือมัลโก้หรอกคับ(ความสามารถมันต่างกันครับ)
ลองจับมาสู้กับครอกโคไดสิคับครอกโคไดก็จะชนะคับเพราะเนื่องจากอาศัยประสพการที่มากกว่าและชนะไปในที่สุดครับ
ก๊อตนั้ถ้าพุดเรื่องประสพการแล้วถือว่าแทบไม่มีเลยครับนอกจากลูฟี่คนเดียวครับที่เป็นประสพการของก๊อตครับก๊อตไม่เคยเจอคนเก่งเลยเพ้อว่าตนเก่งสุดครับ

Augustz:

พูดตามความจิง  หนวดดำอาจจะแพ้ก๊อดก้ได้นะ

หนวดดำ โจมตีโดนร่างจิง  ความเร็วของฟ้าผ่า มันอาจจะดูดไม่ทันมั้ง ไหนจะเจ็บมากกว่าคนทั่วไป

ท่าวังวนความมืด อาจจะหนีไม่ได้ก้จิง แต่ปล่อยการโจมตีออกไปก่อนที่จะถึงมือได้

อีกอย่าง อาจจะสลายร่างกลายเปนสสารก่อนที่จะถึงมือก้ได้นะ  เพราะงั้น หนวดดำอาจจะแพ้นะคับ

NaTTaJaK:

--- อ้างจาก: Augustz ที่ อา. 08 เม.ย. 2012 เวลา 22:48:39 ---พูดตามความจิง  หนวดดำอาจจะแพ้ก๊อดก้ได้นะ

หนวดดำ โจมตีโดนร่างจิง  ความเร็วของฟ้าผ่า มันอาจจะดูดไม่ทันมั้ง ไหนจะเจ็บมากกว่าคนทั่วไป

ท่าวังวนความมืด อาจจะหนีไม่ได้ก้จิง แต่ปล่อยการโจมตีออกไปก่อนที่จะถึงมือได้

อีกอย่าง อาจจะสลายร่างกลายเปนสสารก่อนที่จะถึงมือก้ได้นะ  เพราะงั้น หนวดดำอาจจะแพ้นะคับ

--- End quote ---
แต่ผมว่าถ้าได้พลังของลุงหนวดมาอ่าคับหนวดดำก็แค่สั่นๆมันเข้าไปอะครับไห้อากาศปริแตกไระยะที่กักบริวเวรอะครับก๊อตต่อไห้เร็วแค่ไหนก็ต้องตายไนมิติที่บิดเบือนครับ

pujee:

ใช่ๆ ก๊อดอ่ะเก่งมาก ผมชอบฟังก่อนนอน ผลอยหลับไปตลอดเลย แกร้องเพราะจริงๆ

Got_Jukkrapan_Jai_sa_ra_parb ใจสารภาพ 內心告白

หน้า: << < (5/11) > >>

Go to full version