หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: การ์ตูนวันพีช อนิเมะ กับ มังงะ ห่างกันเยอะปะ  (อ่าน 12048 ครั้ง)

taxtc001

• บุคคลทั่วไป
ประมาณกี่ ตอนเช่น ตอนนี้วันพีช ล่าสุด 559  หนังสิอ การ์ตูน 6xx กว่า  มันห่างกันกี่ตอน

dz911

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: การ์ตูนวันพีช อนิเมะ กับ มังงะ ห่างกันเยอะปะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: อ. 14 ส.ค. 2012 เวลา 17:04:59 »
677 แล้าจ้าาา  *haha* *haha* *haha*

Num

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • Namikaze Num'ato
    • www.facebook.com/unclefag.pro
Re: การ์ตูนวันพีช อนิเมะ กับ มังงะ ห่างกันเยอะปะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: อ. 14 ส.ค. 2012 เวลา 17:19:03 »
ตามปกติ เท่าที่ผมรู้มา คือเค้าจะเว้น ช่วงระหว่างมังงะกะ อนิเม่ ไว้ประมาน 50(ได้มาอีกทีถูกผิด ก้อโทษเระกัน) หากว่าอนิเม่ใกล้กะมังงะเกินไปเค้าก้อจะ เพิ่มตอนพิเศษที่มีแต่ในอนิเม่ เพื่อได้ห่างออกไปอีกนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 14 ส.ค. 2012 เวลา 21:26:36 โดย Num »

ห๊า โทบิเป็นโอบิโตะ

BlackNomYen

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: อ. 14 ส.ค. 2012 เวลา 18:38:45 »
อันนี้...โดยส่วนตัวของผม ผมก็ไม่ทราบเเน่ชัดนะครับเพราะส่วนมากจะอ่านเเต่มังงะ เเต่ก็เคยดูอนิเมะอยู่ จากประสบการณ์การดูอนิเมะ พบว่า...

อนิเมะ จะเน้นไปทั้งเนื้อเรื่อง + ตอนเสริม + ตอนฮาๆ(นิดนึง) ครับ ยกตัวอย่างเช่น เมื่อเข้าสู่เเกรนด์ไลน์เเล้ว จะเจอกับ " อาปิส " ผู้มีพลังผลปิศาจ(ในอนิเมะ)

เเต่ในมังงะ เมื่อเข้าสู่เเกรนด์ไลน์เเล้ว ก็จะเจอกับ วีวี่ กับ มิสเตอร์ไนน์ ทันทีครับ(ในอนิเมะกว่าจะถึงตอนนี้ก็ประมาณ 12-13 ตอนได้มั้งครับ) <<< นี่่คือ เนื้อเรื่องครับ

ตอนเสริม : คนไข้คนเเรกที่ช็อปเปอร์รักษา ถ้าอ่านในมังงะเราจะไำม่รู้ครับเเต่ถ้าไปดูในอนิเมะหลังจากรับโรบินเข้าเป็นพวกจากอลาบาสต้า จะรู้ครับ(นั่นก็คือว่าตอนเสริมมีไว้เพื่อใ้ห้ีูีูรู้ข้อมูลอะไรบางอย่างของตัวละครนั่นเอง)

ตอนฮา : จะมีเเค่ในอนิเมะครับ เป็นตอนที่เเบบฮาๆ สบายๆ เช่น การเเข่งขันทำอาหาร ที่ เมืองโร้คทาวน์ (ในมังงะไม่มีนะครับ)

จากคำถามของเจ้าของกระทู้ ผมคิดว่าน่าจะห่างกันสัก 25-30 ตอนครับ  *disappoint*

http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "

taxtc001

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พ. 15 ส.ค. 2012 เวลา 00:08:37 »
อ่อขอบคุณครับ ^^

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พ. 15 ส.ค. 2012 เวลา 00:45:56 »
ไม่น่าจะทิ้งกันถึง 65 ตอนหรอกครับ

เท่าที่เห็น อนิเมะก็ใกล้จบเกาะเงือกแล้ว เดี๋ยวก็คงมา PH ไล่มังงะมาติดๆเหมือนกัน *้ั์drinktea*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

Doppel Man

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พ. 15 ส.ค. 2012 เวลา 19:25:26 »
รายละเอียดในอนิเมจะเยอะกว่าทั้งฉากสู้และเนื้อเรื่อง
คนเราควรจะมี animal will do(สัจธรรม)

agimogugada

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤ. 16 ส.ค. 2012 เวลา 01:00:14 »
แสดงว่าส่วนใหญ่ในนี้ เสพทั้ง มังงะ แล้วก็ดู เมะตามหลังมา ใช่ป่ะครับ
ปล. ผมก็ทำเช่นนั้น *haha*
เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new