Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ซาโบ อาจจะยังไม่ตาย

หน้า: << < (4/4)

ValkyrieMons:

--- อ้างจาก: windyzero ที่ อา. 15 เม.ย. 2012 เวลา 10:57:49 ---
--- อ้างจาก: ValkyrieMons ที่ อา. 15 เม.ย. 2012 เวลา 01:01:32 ---แล้วโซโลกับลูฟี่นี่อยู่เกาะเดีัยวกันด้วยใช่ไหมครับนี้ บังเอิญจริงๆ  *great*

--- End quote ---

อยู่คนละเกาะครับ *disappoint* คือหลังจาดลูฟี่ออกเดินทาง แล้วเกิดเรือล่ม

จนได้เปิดตัวตอนเจออัลบีด้าครับ จากนั้นโคบี้ก็พาล่องเรือมาที่เกาะที่โซโลอาศัยอยู่(บังเอิญผลงทางมา) *hoho*

--- End quote ---
ผมหมายถึงตอนเด็กนะครับ เห็นอยู่อณาจักรโกอาเหมือนกัน เลยคิดว่าน่าจะอยู่เกาะเดียวกัน ผิดพลาดประการใด ขออภัยคร้าบบ *glad* *glad*

windyzero:

คิดว่า น่าจะคนละเกาะอยู่ดีแหละครับ  1 อาณาจักร ไม่จำเป็นต้องมี 1 เกาะครับ *dead*

agimogugada:

ผมก็คิดว่าซาโบ ยังไม่ตายหรอกมันต้องมีอะไรให้ซึ้งเป็นอีกแน่แท้ *hoho*

NaTTaJaK:

อ่าาครับมันกะต้องยังไม่ตายสิครับจะไห้ตายได้ยังไงครับแล้วไครจะดูแลลูฟี่อ่าครับ

hanaka07:

ซาโบ ก็คือ กัปตันคิด แน่ๆคัฟ

สังเกตุจาก ไม่มีคิ้ว สีผม หัวเข็มขัดและ แว่นที่เอามาคาดไว้บนหัว

คิด คือ ซาโบะ ชัวร์ๆ

หน้า: << < (4/4)

Go to full version