Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

พระเอกพระนางของท่านคือไครกันบ้าง

หน้า: << < (2/2)

pompampeebar:

อันนี้มันคือคำถามให้แสดงความคิดเห็นครับ อืมต่อไปจะใส่รายละเอียดให้มากกว่านี้ครับ และสุดท้ายก็ทิ้งคำถามไว้ว่า **แล้วตัวละครเอกของคุณละคือไคร^ ^**
ผมก็ไม่ได้กีดกันว่าไครจับคู่ไครนิครับ - - ผมก็แค่พูดส่วนของผมไปนั้นอะ ก็แค่อยากรู้ว่าตัวเอกของเพื่อนๆหลายคนคือไครกันบ้างไม่จำเป็นเลยที่จะต้องเป็นลูฟฟี่กับนามิ  *disappoint* โทษทีครับผมมันเขียนอะไรเข้าใจยากไปเอง *dead*

ผมจะอธิบายให้ฟังละกันงั้น ที่เขียนว่า หยุดคำถามที่คาใจว่าไครคือตัวละครพระเอกนางเอก ก็คือว่าอยากจะรู้ว่าพระเอกพระนางของเพื่อนๆคือไครกันบ้างก็คือให้หยุดและเลือกตัวละครที่เพื่อนๆชอบนั้นเอง
และผมจะไส่คำว่า ผมว่า ตลอดไม่ได้กำหนดตายตัวว่าต้องเป็นนะครับ *rip*

เห้อผมมันฟายเองละกันพูดอะไรไครก็ไม่เข้าจาย *dead*

ปล.ท่าคิดว่าเป็นคำถามปันยาอ่อนไม่ตอบผมก็ไม่ได้ว่าไรนิคับ *shock*   และอีกอย่างไม่ได้พูดถึงเรื่องจับคู่เล๊ย แค่ต้องการจะถามว่า ตัวเอกของเพื่อนๆนั้นมีไครกันบ้างพระเอกกับพระนางของทันอะคือไครกันบ้าง
รึไม่มีเลยก็ว่ากันไป
เอาเป็นว่าเปลียน ชื่อกระทู้ก็แล้วกันนะเพื่อนจะเข้าใจยาก จาก*หยุดคำถามที่คาใจว่าไครคือตัวละครพระเอกนางเอก เป็น พระเอกพระนางของท่าคือไครกันบ้าง

ก่อนจะตอบช่วยอ่านเนื้อหาสั้กนิดจะเป็นพระคุณอย่างสูงครับ แต่ก็นะมันยาวไครจะอ่านวะแสด *disappoint*

เข้ามาตั้งกระทู้ก็แค่อยากจะแชร์ความสนุกบ้างไรบ้างครับ
เวปบอร์ดเวปนี้คงจะเป็นอย่างที่เค้าว่าจริงๆ คืออ่านกระทู้ไม่จบแล้วตอบ แบบเกรียนๆ อืมokซึ้งละ อ่านตูนดีกว่าเซงบอร์ด *dontknow*

ปล2.สุดท้ายนี้ขอบคุณ คุณBlackNomYen มากที่ตอบกระทู้ให้ตรงคำถาม ขอบคุณก๊าป *glad*

windyzero:

จะตั้งกระทู้ถามก็ถามตรงๆสิครับ จะอ้อมค้อมไปทำไม

แล้วดันอ้อมค้อมกลายเป็นกระทู้แขวะไปเลยนะครับ ผมก็เลยเผลอใช้ฮาคิไปแว่บนึง ต้องขอโทษด้วย

แล้ว ไม่ต้องเกริ่นอะไรที่ยาวๆอย่างนั้นก็ได้ครับ สั้นๆ ง่ายๆได้ใจความ คนอื่นเข้ามาอ่านจะได้เข้าใจง่ายครับ

หรืออยากจะสาธยายให้ยาว ก็ควรกด Enter 2 ครั้ง เพื่อให้ตัวหนังสือไม่ติดกัน ซึ่งจะทำให้อ่านง่าย

ป.ล. คำไม่สุภาพ กรุณางดด้วยนะครับ *้ั์drinktea*

--- อ้างจาก: windyzero ที่ พ. 08 ส.ค. 2012 เวลา 02:25:17 ---จะตั้งกระทู้ถามก็ถามตรงๆสิครับ จะอ้อมค้อมไปทำไม

แล้วดันอ้อมค้อมกลายเป็นกระทู้แขวะไปเลยนะครับ ผมก็เลยเผลอใช้ฮาคิไปแว่บนึง ต้องขอโทษด้วย

แล้ว ไม่ต้องเกริ่นอะไรที่ยาวๆอย่างนั้นก็ได้ครับ สั้นๆ ง่ายๆได้ใจความ คนอื่นเข้ามาอ่านจะได้เข้าใจง่ายครับ

หรืออยากจะสาธยายให้ยาว ก็ควรกด Enter 2 ครั้ง เพื่อให้ตัวหนังสือไม่ติดกัน ซึ่งจะทำให้อ่านง่าย

ป.ล. คำไม่สุภาพ กรุณางดด้วยนะครับ *้ั์drinktea*

--- End quote ---

ก็กลัวจะมิเข้าจายอะ *rip*

windyzero:

อย่างประโยคนี้
v
v

แล้วฉากเลิฟซีนเรื่องนี้ผมว่า มันก็มีอยู่บ้างครับสำหรับตัวละครเอง2ตัวนี้

ตรงนี้ผมว่าหัดซื้ออนิเมะมาดูบ้างก็ดีแล้วก็มังงะก็ซื้อหนังสือมาอ่านด้วยก็ดีเพราะบางที่แปลไม่ตรงกันไม่ใช่อ่านฟรีลูกเดียว

เพราะมีหลายฉากอยู่เหมือนกันนะ ลูฟฟี่&นามิ อย่างตอนชิกิมีงอลกันด้วยอิอิ

^
^

มันเป็นประโยคแขวะมากกว่าแสดงความคิดเห็นครับ ยังไม่นับประโยคอื่นนะ นั่นแหละ สาเหตุที่ผมเผลอปล่อยฮาคิ *้ัunexplain*

--- อ้างจาก: windyzero ที่ พ. 08 ส.ค. 2012 เวลา 03:04:47 ---อย่างประโยคนี้
v
v

แล้วฉากเลิฟซีนเรื่องนี้ผมว่า มันก็มีอยู่บ้างครับสำหรับตัวละครเอง2ตัวนี้

ตรงนี้ผมว่าหัดซื้ออนิเมะมาดูบ้างก็ดีแล้วก็มังงะก็ซื้อหนังสือมาอ่านด้วยก็ดีเพราะบางที่แปลไม่ตรงกันไม่ใช่อ่านฟรีลูกเดียว

เพราะมีหลายฉากอยู่เหมือนกันนะ ลูฟฟี่&นามิ อย่างตอนชิกิมีงอลกันด้วยอิอิ

^
^

มันเป็นประโยคแขวะมากกว่าแสดงความคิดเห็นครับ ยังไม่นับประโยคอื่นนะ นั่นแหละ สาเหตุที่ผมเผลอปล่อยฮาคิ *้ัunexplain*

--- End quote ---

อ่านะ  งั้นขออภัยครับ ขอไป ที่ชอบๆละ  ไปเลยแม็กซิม! ไปสู้แฟรี่พราซ่าเอ้ย แฟรี่วาสที่ลอยอยู่ยามค้ำคืนนั้น...

หน้า: << < (2/2)

Go to full version