Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

ตกลงสงครามนี้ดูเหมือนว่าจุดประสงค์คืออะไร

หน้า: << < (4/13) > >>

Dewonlineaccount:

--- อ้างจาก: momothedog ที่ ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 21:12:37 ---
--- อ้างจาก: coordinators ที่ ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 20:30:47 ---มันเชิญรุ่น สี่ ถูกแล้ว โรงที่ สาม เพราะมัน เน้นแต่ พวก โฮคาเงะ ถ้าเชิญได้ จบเลย เก่งเกินเทพสายฟ้าเหิน

--- End quote ---

รุ่น 4 นามิคาเซะ มินาโตะ  ใช้วิชาสะกด ปิดผนึกซากอสูร ผนึกวิญญาณด้านมืดของ คุรามะ กับ วิญญาณตัวเองไป

แล้วมิใช่หรือ  ทำไมถึงจะเชิญออกมาได้ .. ด้วย สัมพเวสี ผมว่าไม่ใช่หรอก เหตุผลไม่พอ ...

ก็เชิญรุ่น 4 แต่เชิญออกมาไม่ได้ไง

nakin:

โลงที่ 3 เป็นรุ่น 4 น่ะถูกแล้ว
เพราะโลงที่เขียนว่า 1 และ 2 ก็เป็นรุ่นที่ 1 และ 2 แต่โลงที่ 3 มันเขียนว่า 4 ก็ต้องเปนรุ่น 4 สิ
ปล.โอโร มันแค่ลองเชิญดูเท่านั้น แต่เชิญไม่ได้อย่างที่รู้ๆกัน

sattkon:

--- อ้างจาก: nakin ที่ อา. 18 มี.ค. 2012 เวลา 06:26:47 ---โลงที่ 3 เป็นรุ่น 4 น่ะถูกแล้ว
เพราะโลงที่เขียนว่า 1 และ 2 ก็เป็นรุ่นที่ 1 และ 2 แต่โลงที่ 3 มันเขียนว่า 4 ก็ต้องเปนรุ่น 4 สิ
ปล.โอโร มันแค่ลองเชิญดูเท่านั้น แต่เชิญไม่ได้อย่างที่รู้ๆกัน

โอโร มันเชิญได้ครับรุ่น4 เพียงแต่โดนท่านรุ่น 3 สกัดคาถาเอาไว้เท่านั้นเอง ลองย้อนกลับไปดู ตอน การต่อต่อสู้ระดับคาเงะ ดูนะครับ
แต่ผมก็ยังสงสัยว่าถ้าจะอัญเชิญอีกทีจะได้หรือเปล่า เพราะเท่าที่ดูผมก็ไม่รู้ว่ารุ่น 3 ใช้คาถาอะไรหยุดคงไม่ใช่คาถาพิเศษ แต่ คาบูโตะ มันบอกว่ารุ่น 1-4 อัญเชิญไม่ได้แล้ว แต่ผมก็ยังคิดอยู่ว่า ถ้าเป็น คาถาของ โอโร มันคงจะเชิญรุ่น 3-4 ได้อยู่ เพียงแต่คาถาของมันควบคุมไม่แข็งแกร่งเท่าคาถาของ คาบูโตะ ก็เท่านั้นผมว่านะ *้ั์post2*

Jay_Jay:

--- อ้างจาก: sattkon ที่ อา. 18 มี.ค. 2012 เวลา 07:15:34 ---
--- อ้างจาก: nakin ที่ อา. 18 มี.ค. 2012 เวลา 06:26:47 ---โลงที่ 3 เป็นรุ่น 4 น่ะถูกแล้ว

โอโร มันเชิญได้ครับรุ่น4 เพียงแต่โดนท่านรุ่น 3 สกัดคาถาเอาไว้เท่านั้นเอง ลองย้อนกลับไปดู ตอน การต่อต่อสู้ระดับคาเงะ ดูนะครับ
แต่ผมก็ยังสงสัยว่าถ้าจะอัญเชิญอีกทีจะได้หรือเปล่า เพราะเท่าที่ดูผมก็ไม่รู้ว่ารุ่น 3 ใช้คาถาอะไรหยุดคงไม่ใช่คาถาพิเศษ แต่ คาบูโตะ มันบอกว่ารุ่น 1-4 อัญเชิญไม่ได้แล้ว แต่ผมก็ยังคิดอยู่ว่า ถ้าเป็น คาถาของ โอโร มันคงจะเชิญรุ่น 3-4 ได้อยู่ เพียงแต่คาถาของมันควบคุมไม่แข็งแกร่งเท่าคาถาของ คาบูโตะ ก็เท่านั้นผมว่านะ *้ั์post2*

ไม่ว่าจะคาบูโตะ โอโรจิมารุหรือใครก็ตาม ก็ไม่สามารถอัญเชิญรุ่น 4 ได้แม้แต่ครั้งเดียวครับ เพราะวิญญาณรุ่น 4 ตายเพราะใช้คาถาปิดผนึกซากอสูร ในเรื่อง ฮิรุเซนพยายามหยุดโลงที่ 3
ด้วยคาถาแยกเงาดาวกระจาย ผมก็ไม่รู้นะว่ารุ่น 3 หยุดสำเร็จหรือเปล่า อาจจะหยุดทันหรือไม่ทันก็ได้ เเต่ผลลัพธ์มันกำหนดไว้อยู่แล้วว่ารุ่น 4 ไม่มีใครสามารถอัญเชิญออกมาได้
จะพูดได้ว่ารุ่น 4 ตายดับดิ้นไปแล้วก็ได้ ตรงนี้คาบูโตะเล่าให้โทบิฟังครับ เล่ม 55 ลองไปอ่านดู

sattkon:

--- อ้างจาก: Jay_Jay ที่ อา. 18 มี.ค. 2012 เวลา 08:50:34 ---
--- อ้างจาก: sattkon ที่ อา. 18 มี.ค. 2012 เวลา 07:15:34 ---

ไม่ว่าจะคาบูโตะ โอโรจิมารุหรือใครก็ตาม ก็ไม่สามารถอัญเชิญรุ่น 4 ได้แม้แต่ครั้งเดียวครับ เพราะวิญญาณรุ่น 4 ตายเพราะใช้คาถาปิดผนึกซากอสูร ในเรื่อง ฮิรุเซนพยายามหยุดโลงที่ 3
ด้วยคาถาแยกเงาดาวกระจาย ผมก็ไม่รู้นะว่ารุ่น 3 หยุดสำเร็จหรือเปล่า อาจจะหยุดทันหรือไม่ทันก็ได้ เเต่ผลลัพธ์มันกำหนดไว้อยู่แล้วว่ารุ่น 4 ไม่มีใครสามารถอัญเชิญออกมาได้
จะพูดได้ว่ารุ่น 4 ตายดับดิ้นไปแล้วก็ได้ ตรงนี้คาบูโตะเล่าให้โทบิฟังครับ เล่ม 55 ลองไปอ่านดู

ถูกของคุณครับผมก็เป็นคนพิมพ์บอกเอง คาบูโตะ มันบอกว่ารุ่น 1-4 อัญเชิญไม่ได้แล้ว เพราะผมอ่านมาแล้ว แต่ก็ไม่แน่นะครับ อย่าง คาบูโตะ มันพูดเอาจริงได้ซะที่ไหนแต่ ตอนที่ โอโร สู้กับ รุ่น 3 เราๆก็เห็นกันอยู่โล่งที่ 3 ขึ้นมานิครับ แล้วนั่นก็คือรุ่น 4 อย่าพึ่งฟันธงเลยครับว่าจะอัญเชิญไม่ได้ เผลอๆรุ่นที่ 3 โผล่ออกมาเดี๋ยวจะได้งงกันเป็นแถบ แต่รุ่น 1 กับ 2 คงไม่ได้แล้วเพราะโดนสะกด โดยคาถาปิดผนึกอสูร แต่รุ่น 3 กับ 4 ไม่ได้โดนสะกดนะครับ แค่โดนเอาวิญาณไปโดยเทพมรณะ
แต่ลายละเอียดทั้งหมดมันก็ยังขัดอยู่เยอะพอสมควร แต่ผมขอตอบหัวชนฝาเลยครับว่า โอโร มันอันเชิญ รุ่น4 ได้ครับ *้ั์smoking*

หน้า: << < (4/13) > >>

Go to full version