หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยทำไมไม่จัดการพวกสายโรเกียด้วยดาบที่ทำจากหินไคโร หรือ กระสุนปืรหินไคโรไรงี้หล่ะ = ="  (อ่าน 15906 ครั้ง)

mint1458

• บุคคลทั่วไป
ใช่เลย ท่าน Off   ผมกำลังจะพิมเลย

หรือว่า ตอนที่มันสลัก มันใช้เพชร ในการสลักเปนตัวหนังสือขึ้นมา เพราะเพชรคือสิ่งที่แข็งที่สุดในโลก

เอ้ย  รึว่า เปนดาบเคลือบฮาคิ   จะว่าไปผมสงสัยจิงๆนะ ว่าระหว่าง ดาบเคลือบฮาคิ โพเนกรีฟ กับโจสเคลือบฮาคิ

อันไหนจะแข็งที่สุด  *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*
[/quote

ลองยกโพเนกรีฟ ไปไว้ที่สูงๆ แล้วโยน ใส่โจส ซิครับ

น่าจะรู้ผล  *dead* *dead*

ผมคิดว่าสภาพโจส คงไม่ต่างกับ เขียดอ่ะครับ  *glad*
]
แล้วใครจะยกโพเนกรีฟได้ล่ะคะท่านบิ๊ก *haha*

คือในเรื่องบอกว่าทำลายไม่ได้

แต่ก้อคิดว่าน่าจะเคลื่อนย้ายได้ละมั่งครับ

แต่คงจะหนักอาจต้องเอาเรือมาลากไปแบบนี้
เอาเรือลาก จากนั้นเอาขึ้นเครน แล้วยกทุ่มสินะ *haha*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
สมัยเมื่อ800ปีก่อน  มันจะเอาอะไรยกและสลักโพเนกรีฟกันน้า 

แล้วมันเอาโพเนกรีฟไปวางไว้ทั่วโลกได้ยังไงกัน  สงสัยเรื่องนี้มากกกก *rip* *rip* *rip*

OffeSpiN

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
จะว่าไปผมสงสัยจิงๆนะ ว่าระหว่าง ดาบเคลือบฮาคิ โพเนกรีฟ กับโจสเคลือบฮาคิ

อันไหนจะแข็งที่สุด  *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*

ช่างมันเถ๊อะพี่ชายกัสคุง ประเด็นแบบนี้เดี๋ยวจะซุยกันย๊าวว..  *้ั์drinktea*

ส่วนที่ว่ามันแกะสลักยังไงอันนี้ไม่ยาก.. ใช้ช่างแกะสลักสิ่!!  *้ั์uppercut*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

Sawako Kuronuma

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เรียน เรียน เรียน
นู๋ว่าเรื่องย้ายนู๋คิดว่าไม่ยาก เคยดูสารคดีพวกอิยิปสมัยก่อน ขุดหลุมใต้ดินแล้วสร้างปิรามิด

ยังอึ้งเลยหินแต่ล่ะก้อนถูกเคลื่อนย้ายมาจากที่ต่างๆส่วนใหญ่เป็นหินก้อนโตๆทั้งนั้นเลย

อาจจะเป็นการบรรทุกใส่ล้อเลื่อนลงเรือหรือการดึงชักรอกคนสมัยก่อนอัจฉริยะมากเลย

คิดว่าโพเนกรีฟแข็งมากน่าจะสลักยังไงมากกว่า เพราะ โรเจอร์ ก็เคยสลักอะไรไว้นี่นา *rip*

OffeSpiN

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
ส่วนที่โรเจอร์เขียนไว้เป็นด้านข้าง คิดว่าเป็นเนื้อทองส่วนที่เป็นฐานของระฆังยักษ์จ้าพี่สาว..  *้ั์drinktea*

ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

ืneowalker

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
ถ้ามีผมว่ามันเชยไป หรือถ้าอุซปพกติดตัว สายโรเกียก็คงไม่กล้ามายุ่งกับกลุ่มหมวกฟาง เนื้อเรื่องมันจะจืดชื่นไปหน่อยนะผมว่า

อาจจะมีนิดหน่อยแต่เป็นของฝ่ายรัฐบาลเหมือนตอนฐานทัพเรือหลังลงมาจากเกาะลอยฟ้า