Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ถ้าพวกที่มีพลังผลปีศาจสายโซออน กินรัมเบิ้ลบอล

หน้า: << < (5/7) > >>

pujee:

อยากให้หนวดดำดูดพลังโซออนอีกผล มี 3 สายในร่างเดียวโหด...มๆ

Depp_Day:

หนวดดำ ยังไงก้ไม่สามารถ กิน ผล สายโซออน ได้อยู่ละ เพราะ หนวดดำมี เชี้ยอยู่ในตัวอยู่ละ  *glad*

Augustz:

--- อ้างจาก: Depp_Day ที่ พ. 28 มี.ค. 2012 เวลา 15:21:44 ---หนวดดำ ยังไงก้ไม่สามารถ กิน ผล สายโซออน ได้อยู่ละ เพราะ หนวดดำมี เชี้ยอยู่ในตัวอยู่ละ  *glad*

--- End quote ---
ภาษาไทยเรา เรียกแบบสุภาพได้ว่า วรนุช คับ *number1*

lionkinging2:

--- อ้างจาก: pujee ที่ พ. 28 มี.ค. 2012 เวลา 06:52:28 ---
--- อ้างจาก: DipucCupiD ที่ อ. 27 มี.ค. 2012 เวลา 20:12:09 ---ถ้า โซออนกิน ก้อน่าจะแปลงได้ 7 ขั้นทุกคน เพราะ ลัมเบิลบอล ออกฤิทธ์มีผลต่อความถี่ในการแปลงร่าง
ประมานว่า  ธรรมดา  เป็นคน 100:0 ครึงคนครึ่งสัตว์ 50:50  สัตว์ 0:100
พอกินรัมเบิล น่าจะประมาน  0:100 15:85 25:75 65:35 50:50 100:0   น่าจะประมานนี้

ผมว่าไม่ใช่นะ ถ้าเกิดเป็นสัตว์พวกไม่มีเขาอ่ะ เสือ ยีราฟ นก จะแปลงเป็น ฮอนพ้อยหรือร่างอื่นๆเหมือนของชอปเปอร์ได้ไงหว่า

ผมว่าแต่ละสัตว์ก็น่าจะต้องมีพัฒนาไปในแบบของตัวเอง เพราะจุดเด่นของแต่ละสัตว์มันต่างกัน

ชอปเปอร์สร้างดรัมเบิ้ลบอลมาเพื่อพัฒนาความสามารถตัวเองโดยเฉพาะนะผมว่า ถ้าจะมีผลก็น่าจะเ้ป็นสัตว์จำพวกเดียวกันไม่ใช่ทั้งหมด

ผมว่าได้นะครับ
ลองของ ลุจจิ นะครับ เสือดาว CP9 น่ะี
ถ้ากินเข้าไปแล้ว อาจจะแบ่งยีนส์เฉพาะส่วนไปที่ไหนตามร่างกายไงเงี่ยอ่ะครับ
ความสามารถก็จะเพิ่มขึ้น ผมก็อธิบายไม่เก่ง
ประมาณว่า ถ้าเพิ่มยีนส์เสือดาวไปที่บริเวณ ฝ่ามือ ตอนตะปปอาจจะรุนแรงกว่าปกติที่เป็น ครึ่งมนุษย์ครึ่งสัตวน์น่ะครับ

แต่ถ้าเอาตรงๆแล้ว ผลที่ช๊อบเปอร์หม่ำเข้าไป โหดมากแล้วครับ
เพราะโดยปกติแล้ว ช๊อบเปอร์ เป็นสัตว์ แต่กินผลมนุษย์เข้าไป ทำให้มีสมองแบบมนุษย์
และมีสัญชาตญาญแบบสัตว์ป่า คิดดูแล้วกันครับ จะโหดขนาดไหน
เพราะงั้นทำให้ช๊อบเปอร์เป็นหมอ และคิดค้นยาขึ้นมาได้ไงค๊าบบ ลองคิดดูนะครับ

ปล. เดาๆ ไปงั้นแหละครับ

pujee:

--- อ้างจาก: lionkinging2 ที่ พ. 28 มี.ค. 2012 เวลา 20:22:45 ---
--- อ้างจาก: pujee ที่ พ. 28 มี.ค. 2012 เวลา 06:52:28 ---
--- อ้างจาก: DipucCupiD ที่ อ. 27 มี.ค. 2012 เวลา 20:12:09 ---ถ้า โซออนกิน ก้อน่าจะแปลงได้ 7 ขั้นทุกคน เพราะ ลัมเบิลบอล ออกฤิทธ์มีผลต่อความถี่ในการแปลงร่าง
ประมานว่า  ธรรมดา  เป็นคน 100:0 ครึงคนครึ่งสัตว์ 50:50  สัตว์ 0:100
พอกินรัมเบิล น่าจะประมาน  0:100 15:85 25:75 65:35 50:50 100:0   น่าจะประมานนี้

ผมว่าไม่ใช่นะ ถ้าเกิดเป็นสัตว์พวกไม่มีเขาอ่ะ เสือ ยีราฟ นก จะแปลงเป็น ฮอนพ้อยหรือร่างอื่นๆเหมือนของชอปเปอร์ได้ไงหว่า

ผมว่าแต่ละสัตว์ก็น่าจะต้องมีพัฒนาไปในแบบของตัวเอง เพราะจุดเด่นของแต่ละสัตว์มันต่างกัน

ชอปเปอร์สร้างดรัมเบิ้ลบอลมาเพื่อพัฒนาความสามารถตัวเองโดยเฉพาะนะผมว่า ถ้าจะมีผลก็น่าจะเ้ป็นสัตว์จำพวกเดียวกันไม่ใช่ทั้งหมด

ผมว่าได้นะครับ
ลองของ ลุจจิ นะครับ เสือดาว CP9 น่ะี
ถ้ากินเข้าไปแล้ว อาจจะแบ่งยีนส์เฉพาะส่วนไปที่ไหนตามร่างกายไงเงี่ยอ่ะครับ
ความสามารถก็จะเพิ่มขึ้น ผมก็อธิบายไม่เก่ง
ประมาณว่า ถ้าเพิ่มยีนส์เสือดาวไปที่บริเวณ ฝ่ามือ ตอนตะปปอาจจะรุนแรงกว่าปกติที่เป็น ครึ่งมนุษย์ครึ่งสัตวน์น่ะครับ

แต่ถ้าเอาตรงๆแล้ว ผลที่ช๊อบเปอร์หม่ำเข้าไป โหดมากแล้วครับ
เพราะโดยปกติแล้ว ช๊อบเปอร์ เป็นสัตว์ แต่กินผลมนุษย์เข้าไป ทำให้มีสมองแบบมนุษย์
และมีสัญชาตญาญแบบสัตว์ป่า คิดดูแล้วกันครับ จะโหดขนาดไหน
เพราะงั้นทำให้ช๊อบเปอร์เป็นหมอ และคิดค้นยาขึ้นมาได้ไงค๊าบบ ลองคิดดูนะครับ

ปล. เดาๆ ไปงั้นแหละครับ

อ่านคอมเม้นแรกของผมก่อนนะครับ ผมไม่ได้บอกว่าแปลงร่างไม่ได้สักหน่อย ที่ผมไปแย้งเพราะว่าเขาบอกว่าแปลงร่างได้ 7 ขั้นทุกคน

ผมเลยบอกว่ามันไม่น่าจะเป็นไปได้ เพราะความสามารถสัตว์และลักษณะแต่ละตัวมันเด่นไม่เหมือนกัน

--- อ้างจาก: pujee ที่ อ. 27 มี.ค. 2012 เวลา 19:51:53 ---สำหรับผม ผมว่าดรัมเบิ้ลบอลของชอปเปอร์ถ้าคนอื่นมากินก็ไม่มีผล เพราะเหมือนพัฒนามาเพื่อตัวเองโดยเฉพาะ ท่าต่างๆอ่ะ

แต่ถ้าชอปเปอร์พัฒนาดรัมเบิ้ลบอลสำหรับสัตว์ชนิดอื่นอันนี้ผมว่าก็สามารถแปลงได้ เพราะปกติสายโซออนมีแค่ 2 ร่างมั้ง ร่างสัตว์กับคน

แต่ของชอปเปอร์ก็ไม่เหมือนคนอื่นอีกเพราะเป็นสัตว์แล้วไปกินผลมนุษย์ไม่เหมือนคนอื่นที่เ็ป็นมนุษย์แล้วกินผลสัตว์ ข้อแตกต่างตรงนี้ไม่รู้ว่าจะมีผลต่อการแปลงร่างได้รึเปล่านะ

แต่ส่วนตัวคิดว่าไม่มีผล ถ้ามีดรัมเบิ้ลบอลของสายสัตว์นั้นๆโดยเฉพาะ ก็น่าจะแปลงได้เหมือนชอปเปอร์ แต่จะได้กี่ร่างอันนี้ก็คงแล้วแต่ละประเภทสัตว์ละมั้ง

หน้า: << < (5/7) > >>

Go to full version