Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

มารุ้จักกับ พิมพ์ดาวกัน

หน้า: << < (13/36) > >>

Augustz:

ถ้าพวกคุณไม่ว่าอะไร ผมจะขอให้จบเรื่องกระทู้นี้จะได้มั้ยฮะ

alcoholismz:

--- อ้างจาก: Augustz ที่ ศ. 24 ก.พ. 2012 เวลา 23:18:06 ---เจ้าตัวเค้าบอกว่าไม่ใช่ คุณก้ยังจะขอหลักฐานอีกเนอะ
แล้วทำไมต้องถ่ายรุปคุ่ก่ะป้ายด้วย ผมไม่เข้าใจ ถ้าแบบนั้นให้ถ่ายรุปตัวเองกะหน้ากระทู้ไม่ดีกว่าหรอ
แล้วถ้าคุณอยากรุ้ว่าใช่ตัวจิงป่าว เค้าก้บอกอยุ่ให้ไปงานรับปริญญาที่จุฬาไงคับ *dontknow*

--- End quote ---

เจ้าตัวเขาบอกว่าไม่ใช่ใช่ปะ!! แต่ทำไมรูปของเขาถึงไปอยู่ในโพสของ พิมใจอะไรนั่นได้เคยคิดไหม

ลืมหูลืมตาสักหน่อยดิ

skeptical:

--- อ้างจาก: extrabome ที่ ศ. 24 ก.พ. 2012 เวลา 23:55:07 ---
--- อ้างจาก: skeptical ที่ ศ. 24 ก.พ. 2012 เวลา 23:51:21 ---
--- อ้างจาก: extrabome ที่ ศ. 24 ก.พ. 2012 เวลา 23:29:35 ---
--- อ้างจาก: skeptical ที่ ศ. 24 ก.พ. 2012 เวลา 23:03:34 ---ตอนนี้ ยังไงไม่รุ้นะ แต่เรปที่คุณแพน อุสานั่งทำเพื่อเปรียบเทียบ รูป 2-3 รูปมั้ง
ตอนนี้ได้ลบหายไปเรียบร้อยแล้ว ไม่รุ้ว่าคุณแพนตั่งใจลบ หรือเป็นอุบัตติเหตุ หรือยังไง
แต่อยากทราบเหตุผลหน่อยนึง

ปล.ยังเรียกร้องข้อเสนอเดิมนะครับ ถ่ายรูป พร้อมกับ ถือป้ายที่เขียนว่าPanndora เท่านั้นก็พอแล้วครับ
พูดจริงๆว่าไม่ได้จงใจทำให้เสื่อมเสียชื่อเสียง แค่ต้องการรู้ความจริงนิดหน่อยเท่านั้นครับ
ถ้าในรุปเป็นคุณแพนจริงๆผมก็ยินยอมพร้อมใจจะขอโทษ โดยไร้ข้ออ้างใดๆครับ

ความจริงที่ว่าคืออะไรครับ ก็บอกกันไปตรงๆ ไม่ต้องอ้อมค้อมหรอกครับ
ผมว่าการที่ใครจะใช้รูปจริงรูปปลอมหรืออะไรก็แล้วแต่มันก็เป็นสิทธิของเจ้าตัว
ถ้ามันไม่ทำให้ใครเดือนร้อนมันก็คงไม่มีปัญหามั้ง
ผมไม่เข้าใจว่าคุณทำไปเพื่ออะไร แล้วมันจะก่อประโยชน์อะไรครับ

ส่วนเรื่องภาพพิมดาว จริงๆผมเห็นก่อนที่คุณจะเอามาโพสเสียอีก
ใช้ความสามารถของ Google เป็น ก็จะหาเจอครับ
ผมก็ไม่เห็นจะติดใจสงสัยเลย ผมเห็นว่ามันไร้สาระครับ

ความจริงที่ว่าคืออะไรครับ ก็บอกกันไปตรงๆ ไม่ต้องอ้อมค้อมหรอกครับ = ต้องการ ความจริงว่า รูปอวาตาร ของคุณแพนคือตัวจริงครับ ตรงแล้วนะครับ ผมว่า
ผมว่าการที่ใครจะใช้รูปจริงรูปปลอมหรืออะไรก็แล้วแต่มันก็เป็นสิทธิของเจ้าตัว = ใช่คับ เห็นด้วยคับว่าจะเอารูปจริงหรือปลอมขึ้นก็ได้ แต่เอารูปคนอื่นมาแอบอ้างเป็นตัวเอง ไม่เห็นด้วยครับ
ถ้ามันไม่ทำให้ใครเดือนร้อนมันก็คงไม่มีปัญหามั้ง = การแอบอ้างตัวบุคคล มักก่อให้เกิดความเดือดร้อนอยู๋แล้วครับ
ผมไม่เข้าใจว่าคุณทำไปเพื่ออะไร แล้วมันจะก่อประโยชน์อะไรครับ = ผมก็ไม่เห็นมันจะเกิดผลเสียตรงไหนนิครับ แค่ยืนยันตัวบุคคล

ส่วนเรื่องภาพพิมดาว จริงๆผมเห็นก่อนที่คุณจะเอามาโพสเสียอีก = ยินดีด้วยครับ
ใช้ความสามารถของ Google เป็น ก็จะหาเจอครับ = ถูกครับ แปลได้อีกความหมายนึงว่า ไม่ว่าใครก็สามารถหารูปนี้มาใช้ได้ทั้งนั้น
ผมก็ไม่เห็นจะติดใจสงสัยเลย ผมเห็นว่ามันไร้สาระครับ = ไม่ติดใจสงสัย แต่รุ้สึกนายจะโมโหผมจังเลยนะคับ ความจริง นายไม่มีเหตุผลจะโมโหผมด้วยซ้ำ = ="

*shock*สุดยอดอ่ะครับ ผมพิมพ์ข้อความเป็นประโยคยาวๆ ใจความรวมๆ เอามาแยกเป็นข้อๆ ซะความหมายเปลี่ยนกันเลยทีเดียว
ผมยอมแพ้คุณครับ เชิญ.....ต่อไปครับ

ขอโทษจริงๆครับ ที่เข้าใจความหมายผิด ถ้าไม่ขัดข้องอะไร ขอความหมาย ที่คุณจะสื่อเลยได้ไหมคับ ผมจะได้ตอบง่ายๆ
แต่ผมว่า ความหมายมันก็ไม่ได้เปลี่ยนอะไรเลยนิครับ  เปลี่ยนจากอะไรเป็นอะไร บอกด้วยก็ดีครับ

alcoholismz:

extrabome >>>>>เห็นบ่นไรไร้สาระครับ

ถ้าเป็นรูปเขาจิงช่วยตอบผมแบบจิงจังได้ไหมว่าทำไมรูปเขาถึงไปอยู่กับพิมดาว ซึ่งโพสมานานแล้ว

ตอบแบบละเอียดได้ไหม

ทำไมรูปถึงเหมือนกัน สันยกรรม ไรนี่มันสันยกรรมได้ถึงรูปภาพเลยหรอครับสมัยนี้อะ

windyzero:

สงสัยไปแล้วมันมีประโยชน์อะไร *disappoint*

หน้า: << < (13/36) > >>

Go to full version