หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: หรือว่า แท้จิงแล้ว เอส ...  (อ่าน 30067 ครั้ง)

vansit123

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: หรือว่า แท้จิงแล้ว เอส ...
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 23:20:51 »
หรือว่าจิงๆแล้ว เอสกากอ่ะคับ

แบบว่าไม่ได้ฝึกใช้ฮาคิ เปนหัวหน้าหน่วยของหนวดขาวและมีชื่อเสียงได้เพราะแค่ผลปีศาจเปนสายโรเกีย

ทำไมตอนสู้กับอินุ-คิยิ ถึงไม่ใช้ฮาคิ ตอนนั้นก้มีการเอ่ยถึงเรื่องฮาคิแล้วนะ  หรือว่าเอสจะใช้ไม่เปน

ไอเรื่องแบบนี้ผมก็ยังงงอยู่เลยครับ ว่าทำไม่หนวดขาวไม่ใช้ฮาคิราชันล่ะครับทำไม่ต้องให้ลูกน้องของมันสู้กับพวกทหารกระจอกพวกนั้นด้วยครับ
ใช้ฮาคิราชันแล้วเหลือแต่พวกเก่งฯแบบนี้สู้เร็วกว่าเย๋อ *number1* *number1* *number1*

Vin D Sel

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: หรือว่า แท้จิงแล้ว เอส ...
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤ. 26 เม.ย. 2012 เวลา 00:02:20 »
ผมว่าตอนนั้นเอสคงคิดอะไรไม่ทันนอกจากปกป้องลูฟี่อ่ะครับ

(สมมติ)..เหมือนกับเราอยู่กับแฟนกลางถนน มีรถพุ่งเข้ามาจะชน

ปฏิกิริยาของคนรักแฟนก็จะผลักแฟนไม่ให้โดนรถชน แต่ตัวเองกลับลืมกระโดดหลบโดนรถชนตาย ประมาณนั้นแหละ

ปล.ไม่ต้องจินตนาการต่อนะครับว่าผลักแฟนไปแล้วแฟนโดนรถอีกฝั่งขับสวนมาซัดเปรี้ยงเข้าให้ ตายคู่ ฮ่าๆๆๆๆ

NaTTaJaK

• *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤ. 26 เม.ย. 2012 เวลา 00:04:36 »
ผมว่าไม่น่าจะกากหรอกครับเพราะที่ที่เอสอยู่นั้นคือโลกไหม่นะครับ
น่าจะผจญภัยมามากพอดูครับฮาคผมว่าเอสน่าจะมีครับ(ตอนบลูแจมก็แสดงฮาคิราชันออกมาแบจะๆแล้วนะครับและเอสก็น่าจะไช้ได้ด้วยนะครับเพราะตอนลูฟี่ปล่อยฮาคิออกมาเอสพูดว่า   แกก็ด้วยหรอ   อ่าครับแสดงว่าเอสต้องมีแล้วครับ)
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤ. 26 เม.ย. 2012 เวลา 00:08:14 »
หรือว่าจิงๆแล้ว เอสกากอ่ะคับ

แบบว่าไม่ได้ฝึกใช้ฮาคิ เปนหัวหน้าหน่วยของหนวดขาวและมีชื่อเสียงได้เพราะแค่ผลปีศาจเปนสายโรเกีย

ทำไมตอนสู้กับอินุ-คิยิ ถึงไม่ใช้ฮาคิ ตอนนั้นก้มีการเอ่ยถึงเรื่องฮาคิแล้วนะ  หรือว่าเอสจะใช้ไม่เปน

ไอเรื่องแบบนี้ผมก็ยังงงอยู่เลยครับ ว่าทำไม่หนวดขาวไม่ใช้ฮาคิราชันล่ะครับทำไม่ต้องให้ลูกน้องของมันสู้กับพวกทหารกระจอกพวกนั้นด้วยครับ
ใช้ฮาคิราชันแล้วเหลือแต่พวกเก่งฯแบบนี้สู้เร็วกว่าเย๋อ *number1* *number1* *number1*

หนวดขาวคงใช้ไม่ไหวแล้วมั่งครับ ก่อนมาก้อยังต้องให้น้ำเกลือแล้ว  แล้วถึงใช้ก้อลดจำนวนไม่ได้เท่าไหร่หรอกครับ

ฮาคิราชันต์   พวกที่จะสลบคือต้องอ่อนจิงๆ ซึ่งมีส่วนน้อยมาก ยิ่งฝ่ายรัฐบาลเตรียมตัวทำสงครามก้อต้องคัดทหารฝีมือดีมาอยู่แล้วละครับ
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

juppy

• *
  • ใช่หรือเปล่า !
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤ. 26 เม.ย. 2012 เวลา 00:16:38 »
เอสคงไม่อ่อนหรอกครับ เพราะตอนมาโลกไหม่

มันก็ทำวีรกรรมไว๊ก่อนจะมายอมรับ หนวดขาว

ผมว่า อคาอินุเก่งไปครับ และที่มันสุ๊ทีชไม่ได้

คือพลังต่างกันกินไป แชงค์ก็บอกแล๊วว่าอีกหน่อย

คงไม่แน่
...............................................

Merry

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤ. 26 เม.ย. 2012 เวลา 02:27:39 »
เอาแบบ ตัดจบเลยนะ  เนื้อเรื่องมาแบบนี้  อย่าคิดมากเลย

ถ้าเอาแบบ ยาวๆ  . . เอสใช้ฮาคิเป็น แต่ สถานการณ์ ณ ตอนนั้น ( ตอนที่ อาคาอินุ จะต่อย ลูฟี่ ) เอส ทำได้แค่เพียง
เอาตัว ไปยืนกั้นไว้ T^T . .  เอส อาจจะทำไรไม่ถูก แต่ขอแค่ น้องชาย รอดเป็นพอ

แต่ อย่างที่ตอบไว้  เนื้อเรื่องมาแบบนี้ นั้นแหละ   *haha*

(เคยเห็นรูป ลูฟี่ใส่ชุดคลุม ไปหลุมฝังศพ Ace ด้วยแหละ  - -)

LM

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤ. 26 เม.ย. 2012 เวลา 02:45:24 »
เรื่อง เอสใช้ฮาคิเป็นมั้ย ผมว่าใช้เป็นแน่นอนครับน่าจะ100%

เหตุผล 1.ฮาคิ ราชันย์ของเอส ตื่นขึ้นตั้งแต่7-8ขวบ
         2. อยู่โลกใหม่มาตั้งนาน แค่ผลปีศาจสายโลเกีย เอาตัวไม่รอดหลอกครับถ้าไม่มีฮาคิ ช่วย
         3.แล้วยิ่งอยู่บนเรือของหหนวดขาวด้วยแล้ว แถมเป็นหัวหน้าหน่วยอีก ใช้ไม่เป็นก็ต้องเป็นแหละครับ

เรื่องเอส กากมั้ยที่แพ้ ทีส ผมว่า เอสมันประมาท มากไปหน่อยครับ ไม่รู้ความสามารถทีส

ส่วนเรื่อง ที่ตายในสงคราม เอสก้โดนจับมาตั้งนานครับ คงไม่ได้กินดีอยู่ดี ร่างกายสมบูรณ์แบบหลอกครับ

stampjung

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • I love Onepiece~!!!
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤ. 26 เม.ย. 2012 เวลา 02:49:36 »
ขอถามอีกข้อคับ  ทำไม โจสตอนชนคิยิ ไม่ชนด้วยฮาคิ

ทั้งๆที่ตอนแรกที่ชนครอกโคไดล์ ชนซะไอ่เข้เลือดออกเลย ทำไมตอนชนคิยิมันไม่ใช้ฮาคิ

เดวเรา โทรไปถาม โจสให้ แปบนะ

กำลังต่อสาย
ต่างคน ต่างความฝัน  แต่เรารวมกันเป็นหนึ่ง
These are Strawhat Pirate!!!!

tuta

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤ. 26 เม.ย. 2012 เวลา 07:52:15 »
เอสมี  คุณสมบัติ ทุกอย่างของ  การจะเป็น  เจ้าแห่งโจรสลัด   แต่ไม่มีข้อเดียวคือ   เจ้าแห่งโจรสลัดต้องเป็นลูฟี่ -0-   เลยต้องตัดบทไป

เรื่อง ฮาคิ อะครับ   มันมีทุกคนระครับ  ของพวก มีระดับหน่อยๆ ก็มีแล้ว มีแค่ ฮาคิราชันเท่านั้น  ที่เป็นพรสวรรรค์  ไม่สามารถ  ฝึกได้

ในบทต่อสู้  มันไม่จำเป็นต้องมาเขียนตลอดนิคับว่านี้ใช้  ฮาคิ ไม่ใช่ฮาคิ     อีกอย่าง ฮาคิเกราะ กลับ ฮาคิรับรู้  ใช่ว่ามีจะโดนต่อยไม่ได้

มันขึ้นอยู่กะ  ฝีมือ  คู่ต่อสู้อะคับ

TeeNaKub

• *
  • I LOVE ONEPIECE YOU OK ?
    • http://www.facebook.com/messages/100000085629583#!/profile.php?id=100002113106066
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤ. 26 เม.ย. 2012 เวลา 08:24:30 »
ผมคิดว่า เอส เสียพลังไปเยอะตอนโดดนจับและทำใจไว้แล้วว่าต้องไม่รอดแน่

แล้วขณะเดียวกัน เอสก็ต้องปกป้องน้องชายอยู่แล้ว นาทีนั้นไม่มีใครคิดไรทันหรอกครับ

กระโดดไปกันด้วย ความรักน้องตอนเอสตายเอสไม่เสียดายชีวิตตัวเองเลย เพราะได้ปกป้องน้องแล้ว

ส่วนฮาคิ มีแน่นอน ที่ไม่ใช้อาจจะ เสียพลังไปเยอะ..... *haha*

แค่คนที่ LOVE ONEPIECE

NaTTaJaK

• *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤ. 26 เม.ย. 2012 เวลา 10:55:04 »
ผมคิดว่า เอส เสียพลังไปเยอะตอนโดดนจับและทำใจไว้แล้วว่าต้องไม่รอดแน่

แล้วขณะเดียวกัน เอสก็ต้องปกป้องน้องชายอยู่แล้ว นาทีนั้นไม่มีใครคิดไรทันหรอกครับ

กระโดดไปกันด้วย ความรักน้องตอนเอสตายเอสไม่เสียดายชีวิตตัวเองเลย เพราะได้ปกป้องน้องแล้ว

ส่วนฮาคิ มีแน่นอน ที่ไม่ใช้อาจจะ เสียพลังไปเยอะ..... *haha*

*number1* *number1* *number1* *number1* *number1* *number1*
ผมว่าแบบนั้นครับ
เรื่อง เอสใช้ฮาคิเป็นมั้ย ผมว่าใช้เป็นแน่นอนครับน่าจะ100%

เหตุผล 1.ฮาคิ ราชันย์ของเอส ตื่นขึ้นตั้งแต่7-8ขวบ
         2. อยู่โลกใหม่มาตั้งนาน แค่ผลปีศาจสายโลเกีย เอาตัวไม่รอดหลอกครับถ้าไม่มีฮาคิ ช่วย
         3.แล้วยิ่งอยู่บนเรือของหหนวดขาวด้วยแล้ว แถมเป็นหัวหน้าหน่วยอีก ใช้ไม่เป็นก็ต้องเป็นแหละครับ

เรื่องเอส กากมั้ยที่แพ้ ทีส ผมว่า เอสมันประมาท มากไปหน่อยครับ ไม่รู้ความสามารถทีส

ส่วนเรื่อง ที่ตายในสงคราม เอสก้โดนจับมาตั้งนานครับ คงไม่ได้กินดีอยู่ดี ร่างกายสมบูรณ์แบบหลอกครับ

อันนี้ก็ถูกครับ

เอสคงไม่อ่อนหรอกครับ เพราะตอนมาโลกไหม่

มันก็ทำวีรกรรมไว๊ก่อนจะมายอมรับ หนวดขาว

ผมว่า อคาอินุเก่งไปครับ และที่มันสุ๊ทีชไม่ได้

คือพลังต่างกันกินไป แชงค์ก็บอกแล๊วว่าอีกหน่อย

คงไม่แน่

ไม่จิงครับมานกากมากครับเอสโทรมาบอกผมว่าอ่อนไห้ครับถ้าเอาจิงเตะติดกำแพงไปแล้วครับเอสเค้าว่ามาอย่างี้ครับ

ผมว่าตอนนั้นเอสคงคิดอะไรไม่ทันนอกจากปกป้องลูฟี่อ่ะครับ

(สมมติ)..เหมือนกับเราอยู่กับแฟนกลางถนน มีรถพุ่งเข้ามาจะชน

ปฏิกิริยาของคนรักแฟนก็จะผลักแฟนไม่ให้โดนรถชน แต่ตัวเองกลับลืมกระโดดหลบโดนรถชนตาย ประมาณนั้นแหละ

ปล.ไม่ต้องจินตนาการต่อนะครับว่าผลักแฟนไปแล้วแฟนโดนรถอีกฝั่งขับสวนมาซัดเปรี้ยงเข้าให้ ตายคู่ ฮ่าๆๆๆๆ

อันนี้ผมว่าไช่ครับคิดไม่ทันหรอกครับ[/color][/b]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 26 เม.ย. 2012 เวลา 10:56:39 โดย NaTTaJaK »
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย

artkub

• *
  • อยากออกทะเลจัง
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤ. 26 เม.ย. 2012 เวลา 11:09:10 »
เอสอนาคตเอสต้องถูกปลุกด้วยสัมพเวสีคืนชีพเเล้วเจอกับลูฟี่ครับ

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

LM

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤ. 26 เม.ย. 2012 เวลา 12:05:18 »
เอสอนาคตเอสต้องถูกปลุกด้วยสัมพเวสีคืนชีพเเล้วเจอกับลูฟี่ครับ

เอสฟื้นขึ้นมา แล้วมันจะใช้คาถาไม้ ได้ด้วยเปล่าครับ *disappoint*

oatnicky

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤ. 26 เม.ย. 2012 เวลา 12:36:13 »
คห.ส่วนตัว ผมว่าเอส อาจจะมีฮาคิอ่อนกว่า ไอหมาแดงก็ได้มั้งครับ อีกอย่าง เมระ-เมระ ของเอส ถ้าจำไม่ผิดมันแพ้ไฟที่ร้อนกว่า ซึ่งของไอหมาแดงมันเป็นแม็กม่าหินหลอมเหลวซึ่งมีความร้อนสูงมากกว่าไฟ มากจนทำให้หินละลายได้ มันก็เลยต่อยเอสเข้า เน๊าะ ไม่รุ้เพ้อเจ้อบ๊ะะ  *hoho* *hoho* *hoho*

NaTTaJaK

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤ. 26 เม.ย. 2012 เวลา 20:00:54 »
คห.ส่วนตัว ผมว่าเอส อาจจะมีฮาคิอ่อนกว่า ไอหมาแดงก็ได้มั้งครับ อีกอย่าง เมระ-เมระ ของเอส ถ้าจำไม่ผิดมันแพ้ไฟที่ร้อนกว่า ซึ่งของไอหมาแดงมันเป็นแม็กม่าหินหลอมเหลวซึ่งมีความร้อนสูงมากกว่าไฟ มากจนทำให้หินละลายได้ มันก็เลยต่อยเอสเข้า เน๊าะ ไม่รุ้เพ้อเจ้อบ๊ะะ  *hoho* *hoho* *hoho*

เอสฟื้นขึ้นมา แล้วมันจะใช้คาถาไม้ ได้ด้วยเปล่าครับ *disappoint*

เอสต้องคาถาไฟสิครับไฟที่เหนือกว่าของซาสึเกะและอิทาจิครับ