Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

ในที่สุดก็เฉลยความลับวิชาของโทบิ

หน้า: << < (4/13) > >>

chainoi:

--- อ้างจาก: Pop_เซียนซกมก ที่ พฤ. 02 ส.ค. 2012 เวลา 09:33:53 ---
--- อ้างจาก: chainoi ที่ พฤ. 02 ส.ค. 2012 เวลา 09:14:05 ---รูสึกว่ากระแสโอบิโตะจะกลับมาอีกละนะเนี่ย

--- End quote ---

ผมว่าไม่หรอก...กระแสนั้นมีอยู่ในเฉพาะ คอมเม้นในหน้ากาตูน พวกนั้นมันผมว่าความคิดเด็กๆแค่นั้น...
ลองเข้ามาที่เว็บบอร์ดก็จะรู้ว่าไม่ค่อยมีใครเขาคิดกันหรอกว่าเป็นโอบิโตะ แล้วยิ่งความสามารถมันตอนนี้ทำให้คนยิ่งไม่คิดกันเลยว่าจะใช้โอบิโตะ ส่วนเรื่องของเนตรผมว่าเนตรมันจะใช้วิชาเดียวกัน 2 ตาไม่ได้นะจริงๆแล้ว เหมือนกับ เทวีสุริยา กับ อ่านจันทรา นั้นละ ถ้าใช้ข้างเดียวกันได้ ทำไมไม่ใช้ทั้งเทวีสุริยา ไปพร้อมกันเลยละ 2 ข้าง เพราะฉะนั้นเป็นไปไม่ได้ ที่จะเป็นโอบิโตะ

ไม่งง นะ  *number1*

จะหน้าการ์ตูนหรือในเว็ปบอร์ดมันก็เป็นความคิดเห็นของเค้านะครับจะไปบอกความคิดเด็กๆได้ไง เค้าก็วิเคราะห์ตามเนื้อเรื่องที่แสดงออกมา ซึ่งถ้าคุณเข้าใจ วิชาที่โทบิใช้คุณจะรู้ว่าทำไมเค้าวิเคาระห์ไปในแนวนั้น ซึ่งแนะนำให้อ่านที่จขกทเขียนไว้ครับ คุณจะเข้าใจว่ามันคนละเรื่องกับที่คุณเข้าใจเลย

Pop_เซียนซกมก:

--- อ้างจาก: chainoi ที่ พฤ. 02 ส.ค. 2012 เวลา 10:23:34 ---
--- อ้างจาก: Pop_เซียนซกมก ที่ พฤ. 02 ส.ค. 2012 เวลา 09:33:53 ---
--- อ้างจาก: chainoi ที่ พฤ. 02 ส.ค. 2012 เวลา 09:14:05 ---รูสึกว่ากระแสโอบิโตะจะกลับมาอีกละนะเนี่ย

ผมว่าไม่หรอก...กระแสนั้นมีอยู่ในเฉพาะ คอมเม้นในหน้ากาตูน พวกนั้นมันผมว่าความคิดเด็กๆแค่นั้น...
ลองเข้ามาที่เว็บบอร์ดก็จะรู้ว่าไม่ค่อยมีใครเขาคิดกันหรอกว่าเป็นโอบิโตะ แล้วยิ่งความสามารถมันตอนนี้ทำให้คนยิ่งไม่คิดกันเลยว่าจะใช้โอบิโตะ ส่วนเรื่องของเนตรผมว่าเนตรมันจะใช้วิชาเดียวกัน 2 ตาไม่ได้นะจริงๆแล้ว เหมือนกับ เทวีสุริยา กับ อ่านจันทรา นั้นละ ถ้าใช้ข้างเดียวกันได้ ทำไมไม่ใช้ทั้งเทวีสุริยา ไปพร้อมกันเลยละ 2 ข้าง เพราะฉะนั้นเป็นไปไม่ได้ ที่จะเป็นโอบิโตะ

จะหน้าการ์ตูนหรือในเว็ปบอร์ดมันก็เป็นความคิดเห็นของเค้านะครับจะไปบอกความคิดเด็กๆได้ไง เค้าก็วิเคราะห์ตามเนื้อเรื่องที่แสดงออกมา ซึ่งถ้าคุณเข้าใจ วิชาที่โทบิใช้คุณจะรู้ว่าทำไมเค้าวิเคาระห์ไปในแนวนั้น ซึ่งแนะนำให้อ่านที่จขกทเขียนไว้ครับ คุณจะเข้าใจว่ามันคนละเรื่องกับที่คุณเข้าใจเลย

มันก็จริงนั้นละครับ..ในคอมเม้นเรื่องวิเคาะห์กันแบบดิบๆเอาง่ายๆ ทำให้คนทะเลาะกัน..ดูไร้สาระ ก็เลยพูดไปตามเนื้อผ้าที่เห็นแค่นั้น.... แต่ก็ตามนั้นละ อะไรก็เกิดขึ้นได้ เราต้องเคารพความคิดเห็นของคนอื่นด้วย

ผิดประการใดข้าน้อยก็ ขออภัย ณ ที่นี้ด้วย....

chainoi:

--- อ้างจาก: Pop_เซียนซกมก ที่ พฤ. 02 ส.ค. 2012 เวลา 10:29:36 ---
--- อ้างจาก: chainoi ที่ พฤ. 02 ส.ค. 2012 เวลา 10:23:34 ---

มันก็จริงนั้นละครับ..ในคอมเม้นเรื่องวิเคาะห์กันแบบดิบๆเอาง่ายๆ ทำให้คนทะเลาะกัน..ดูไร้สาระ ก็เลยพูดไปตามเนื้อผ้าที่เห็นแค่นั้น.... แต่ก็ตามนั้นละ อะไรก็เกิดขึ้นได้ เราต้องเคารพความคิดเห็นของคนอื่นด้วย

ผิดประการใดข้าน้อยก็ ขออภัย ณ ที่นี้ด้วย....

ชัดเจน   *number1* *number1* *number1* *number1*

hackauthai:

--- อ้างจาก: p@pangja ที่ พฤ. 02 ส.ค. 2012 เวลา 00:36:45 ---
--- อ้างจาก: sattkon ที่ พฤ. 02 ส.ค. 2012 เวลา 00:20:45 ---แล้วที่ รุ่น4 ส่งกระสุนวงจักร ลงกลางหลัง โทบิ หละ ใช่วิธีเดียวกันรึเปล่า หรือเป็นเพราะไวเกิน โทบิ กลืนร่างไม่ทัน *้ัdoubt*

คนละวิธีกันคับ
http://www.bloggang.com/mainblog.php?id=cartoonzen&month=16-07-2010&group=1&gblog=100
จะเห็นได้ว่าตอนรุ่น4 โทบิมั่นใจว่าตัวเองถึงก่อน จึงไม่ย้ายร่างตัวเองไปต่างมิติ แต่ชั่วพริบตารุ่น4หายไปที่มีดด้านหลังแล้วลงมือโจมตีใส่โทบิ
แต่ของคาคาชิ ถ้าผมเข้าใจไม่ผิด เป็นจากโจมตีโทบิในอีกมิติที่โทบิหลบเข้าไป
http://www.mangareader.net/naruto/596/16
นี่คือบทสนทนาภาษาอังกฤฤษ  คาคาชิ แกส่งมันไปอีกมิติด้วยคามุยรึ!!

ตอนมันสู้กับรุ่น 4 มันก็ใช้นะตอนที่รุ่น 4 ปามีดทะลุหัวมันไปตอนนั้นมันก็อยู่ในโหมดล่องหนอยู่ ก็อย่างที่รุ่น4บอก ต้องวัดกันที่ความเร็วถ้าจะสู้กับโทบิ

iTheStore:

*haha* อย่าให้ความคิดเด็กๆเป็นจริงก็แล้วกัน

หน้า: << < (4/13) > >>

Go to full version