หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆคิดว่า บนเรือของหมวกฟาง ยังขาดสมาชิกตำแหน่งอะไรอยู่บ้าง?? มาแชร์ความคิดเห็นกันหน่อย  (อ่าน 14940 ครั้ง)

zinerate

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
เนื่องจาก ปัจจุบัน สมาชิกของกลุ่มหมวกฟางยังมีไม่ครบ ตามที่ อ.โอดะ หรือ ตอนแรกๆที่ลูฟี่เคยบอกไว้ว่าต้องการสมาชิก 10 คน (น่าจะขาดอีก 2 คนมั้ง )
เพื่อน เหล่าสหายแฟนการตูนวันพีช คิดว่า สมาชิกคนต่อไป น่าจะมา อยู่ในตำแหน่งอะไรกันบ้าง???

คหสต. ผมคิดว่า  ยังขาด คนคุมหางเสือเรือ  และ  คนเฝ้าเรือ น่ะ

*number1* *number1* *number1* *number1*

Sanjididami

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • I LIKE SANJI ONE PIECE
ผมว่า ขาด คำทำความสะอาดเรือนะ ผมว่ามีอีกเยอะเลยหน้าที

ลูฟี่ มัน ง้องแง้งไม่ทำอะไร
โซโล กลางใบเรือ
ซันจิกางใบเรือ และกุ๊ก
อุซบ ซุมยิง
ชอเปอร์ หมอ ตอนที่มีพายุ ช็อปเปอร์ก็ ไปช่วยดึงเชือกท้ายเรือของใบเรือ
นามิ ตนหนเรือ
แฟรงกี้ ต่อเรือ ซ้อมเรือ บังคับเรือ
บรู๊ค นักดนตี
โรบิน นักโบราณคดี วิจัยซากกระดูก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 07 เม.ย. 2012 เวลา 12:14:22 โดย Sanjididami »
แฟนเพจOne piece ST facebook http://www.facebook.com/pages/One-Piece-ST/342567119126418

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
ผมว่าจิงๆก้ลงตัวแล้วนะคับ

คนทำความสะอาดเรือ แค่โรบิ้นใช้พลังแยกมือออกมา แล้วถือไม้กวาดไม้ถูพื้น แค่นี้ก้น่าจะทำได้หมดแล้วนะคับ *disappoint*

แต่ถ้าจะเพิ่ม เอาแบบพวกสายต่อสู้ดีกว่านะ *great*

agimogugada

• *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
ขาด คนทำความสะอาดนี้เห็นด้วยสุดๆน กับนักร้องเพรามีนักดนตรีแล้ว และขาดสายโรเกียเจ๋งๆ อีกหนึ่งตำแหน่ง *dontknow*
เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new

OffeSpiN

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
อยากได้กระเทยสายโรเกีย (จะมีไม๊น๊อ..)
แล้วก็มนุษย์์เงือกหรือนางเงือกแสนสวยซักคนนึง
น่าจะช่วยเพิ่มความประหลาดให้กลุ่มลูฟี่ได้เยอะ LoL+
 *้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

poonx9x8x7x6

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
ขาดไอปลาหมึกที่เจอกันในทะเล ก่อนเข้าเกาะเงือก  ไง
 *love*

monsterza1

• *
ขาดนักวิทยาศาสตร์ ทีมันฉลาดพอๆกับเบก้าพั้ง  *haha*

Depp_Day

• *
ต้องขาดคนว่ายน้าม เก่งๆจิ จริงไหม เผื่อ สมาชิกตกน้าม จะได้ช่วยได้ไวๆ อาทิเช่นพวกเงือกมนุษย์เงือก ว่ายน้ำไวมาก ^^ *haha*ในแง่ของเรื่องก็น่าจะมี พวกเงือกและมนุษย์เงือก เพราะเพื่อเชื่อมความสัมพันธ์ ระหว่าง คน กะ เงือก ที่ นับวันยิ่งแย่ลง *great*

Sanjididami

• *
ต้องขาดคนว่ายน้าม เก่งๆจิ จริงไหม เผื่อ สมาชิกตกน้าม จะได้ช่วยได้ไวๆ อาทิเช่นพวกเงือกมนุษย์เงือก ว่ายน้ำไวมาก ^^ *haha*ในแง่ของเรื่องก็น่าจะมี พวกเงือกและมนุษย์เงือก เพราะเพื่อเชื่อมความสัมพันธ์ ระหว่าง คน กะ เงือก ที่ นับวันยิ่งแย่ลง *great*
เงือก สินะว้ายน้ำเร็ว เงือกเป็นสิ่งมีวิตคล้ายกับคนและเป็นสิ่งมีชิวิตที่ว่ายน้ำเร็วที่สุด เอ๊ะอาจจะเป็นจินเบ
ขอเพิ่มอีกนะ ตัวตลก ป่ะจำกลุ่ม ผมแนะนำเลย บากี้ บ้าๆบอๆอยู่ด้วย เหมาะเหม่งเลย  *haha*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 07 เม.ย. 2012 เวลา 19:21:21 โดย Sanjididami »
แฟนเพจOne piece ST facebook http://www.facebook.com/pages/One-Piece-ST/342567119126418

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
สำหรับผมตำแหน่งว่างคงเหลือแค่คนเดียว เพราะอีกตำแหน่งยกให้จินเบไปแล้ว

ที่เหลือ 1 ตำแหน่งขอเป็น พนักงานสาวต้อนรับบนเรือ ดีกว่า อย่างเครื่องบินมีแอร์โฮสเตส ของโจรสลัดขอเป็นตำแหน่ง ไพเรทโฮสเตท ซักตำแหน่งละกันครับ ^^
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

Sherva

• *
อยากให้อีกคนเป็นผู้หญิงนะคะ ผู้ชายเยอะไปแล้ว ขอเป็นที่เป็นผู้เป็นคน หน่อย  *hoho* *hoho* *hoho*
ของามๆ มีพลังผลปีศาจสายโรเกียบ้างเถอะ  *great* *great*

Sanjididami

• *
อยากให้อีกคนเป็นผู้หญิงนะคะ ผู้ชายเยอะไปแล้ว ขอเป็นที่เป็นผู้เป็นคน หน่อย  *hoho* *hoho* *hoho*
ของามๆ มีพลังผลปีศาจสายโรเกียบ้างเถอะ  *great* *great*
ลอลา ป้าเคโรโระ บิ๊กมัม อัลบีด้า
อิวาคอฟ mr.2 โพโลน่า แคลิเฟอร์
โบอา แซนเดอร์โซเนีย  โบอา มารี่โกลด์
โบอา แฮนค๊อก
เลือกเอา แต่ไม่ให้แฮนค็อกกับ โพโลน่านะ เค้าห่วง ฮิ้วววววววววววววว *hoho*

Sherva

• *
ลอลา ป้าเคโรโระ บิ๊กมัม อัลบีด้า
อิวาคอฟ mr.2 โพโลน่า แคลิเฟอร์
โบอา แซนเดอร์โซเนีย  โบอา มารี่โกลด์
โบอา แฮนค๊อก
เลือกเอา แต่ไม่ให้แฮนค็อกกับ โพโลน่านะ เค้าห่วง ฮิ้วววววววววววววว *hoho*

ไม่คิดว่า อโอดะ เขาจะสร้าง ตัวละครใหม่ขึ้นมาบ้างหรอคะ  *haha* *haha* *haha* แหมแต่ละคนไห้เราเลือก  *shock* *shock* *shock*

Sanjididami

• *
ผู้หญิงสายโรเกีย มีน้อยฮะ แถบจะไม่มีเลยด้วยซ้ำ ผมรู้จักคนหนึ่ง แต่อยู่ในมูฟวี่สอง
ผลโทโระโทโระ หรือ ผลน้ำ
ผู้ที่กิน : ฮันนี่ ควีน (จาก Onepiece Movie 2)
ความสามารถ : ผลนี้จะทำให้ร่างกายของผู้ใช้กลายเป็นของเหลวเหมือนน้ำได้

สนใจป่ะ โรเกียนะเนีย

ronnaman

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
เอาโซออนสาว อย่าง ฮาร์ปี้ โมเน่ นี่ก็ใช้ได้นะ สวยเซ็กซี่ดี อิอิ *hoho* เอามาเป็นโคโยตี้ *nude*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อา. 08 เม.ย. 2012 เวลา 00:09:09 โดย ronnaman »