Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

คิดว่าใครคือ อาจารย์สอนฮาคิให้กับ "ทราฟลาก้า ลอว์" กับ "ยูทัส คิด"

หน้า: << < (3/9) > >>

Mnamwa zx:

เหนด้วยคับกับความคิดเหนที่ผ่านมา

nontananbaba:

--- อ้างจาก: pujee ที่ พ. 14 มี.ค. 2012 เวลา 08:03:28 ---ของ คิด นี่ผมว่าเผลอๆยังฝึกฮาคิไม่เสร็จเลย อย่างที่หมอบอกว่าใช้เวลาฝึกกี่ปีไม่รู้จำไม่ได้แต่ค่อนข้างนานสำหรับคนที่ฮาคิยังไม่ตื่นซึ่งไม่รู้มันตื่นยัง แต่อยู่โลกใหม่

อันตรายคงเยอะถ้าไม่มีสมาธิดีๆผมว่าฝึกยาก แถมมันยังต้องกินเหล้าอีก ขนาดลูฟี่ยังตัดขาดความเจริญเลย ส่วนเรื่องใึครสอนให้ผมว่าไม่มีนะ ดูจากหน้าตาแล้วก็คบไม่ได้

คงไม่มีใครอยากสอนให้ ส่วนให้มันอ้อนวอนก็ึึคงไม่ทำอีก

ส่วนของ ลอว์ ผมว่าโอกาสฝึกเยอะกว่า คิด นะเผลอๆอาจจะแอบเอาหูตัวเองไปแปะไว้กับลูฟี่ แล้วแอบฟังเรลี่ย์สอน เลยใส่หมวกปิดหูที่ขาดและตอนนี้ก็มารอดักเอาหูคืนจาก

ลูฟี่ที่พั้งฮาแสรด ทำงานกับรัฐบาลผมว่าเผลอๆได้ฝึกตอนทำงานเลยด้วยซ้ำ

--- End quote ---
*number1* *number1* *number1*ว่าแต่มันจะแปะไว้ตรงไหนอ่า ลูฟี่ถึงจะไม่เห็นหรือรู้สึกตัว *number1*

vansit123:

ผมว่าไม่แนลอร์อาจเคยพบกับลูกเรึอของราชาโจรสลัดก็ได้น๋ะลอร์ถึงชอบ"D"น๋ะ อาจารย์สอนฮาคิให้กับ "ทราฟลาก้า ลอว์"เป็นไปได้น๋ะ
ที่จะเป็นพวกนี้

เดามั่วมั่ง:

ยังไงๆ ผมก็ว่า ลอว์ มีอาจารย์สอนฮาคิให้นะ....

เพราะ ใช้เวลาแค่ 2 ปีกว่าเท่ากับพวกลูฟี่  แต่ดูเหมือนจะเทพกว่าเดิมเยอะเลย...
แล้วยังจะค่าหัว 440 ล้านเบรี่อีก  ไหนจะหัวใจ 100 ดวงเพื่อตำแหน่ง 7 เทพโจรสลัด
ที่สำคัญ  ดูไม่กลัว ลุงควัน เลยแม้แต่นิด...  แถมพลัง Room ก็กว้างกว่าเดิมเยอะ...

ถ้าจะฝึกฮาคิเป็นเอง  หรืออาศัยประสบการณ์  คิดว่าไม่น่าจะเทพขนาดนี้....

แต่ว่าใครนี่สิที่สอน...
ที่แน่ๆคนที่ลอว์พอรู้จักและใช้ฮาคิเป็นก็มี แฮนคอก กับ เรลี่ย์  และใครอีกหว่า...

ผมว่าถ้าเฉลยคนสอนฮาคิให้ลอว์  น่าจะทำให้เซอร์ไพร์ได้ไม่ใช่น้อย...

Augustz:

อาโอคิยิ พอเปนไปได้รึป่าวคับ

เพราะอย่างน้อยก้ยังไม่มีใครรุ้ว่าอาโอคิยิ หายไปไหน แล้วพวกมันก้มาสุ้กันที่เกาะนี้ อาจจะยังอยุ่ในเกาะนี้ก้ได้
แล้วลอว์มาเจอเข้า แล้วคุซันอาจเห็นแววลอว์ เลยสอนฮาคิให้น่ะคับ  แบบนี้พอจะเปนไปได้มั้ย

หน้า: << < (3/9) > >>

Go to full version