Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

สรุปว่าเนตรสังสาระ คือเนตรสุดยอดของเนตรวงแหวน ใช่ไหมครับ

หน้า: << < (2/23) > >>

Pop_เซียนซกมก:

ส่วนตัวแล้วผมคิดว่า โทบิ เป็นคนให้ไว้นั้นละครับไม่ก็มาดาระ เพราะมันเป็นคนเดียวที่รอดชีวิตมาได้จากตระกูลอุซึมากิ หลังจากที่โดนทำลายทั้งหมู่บ้าน
ที่เอาเนตรไว้ให้กับนางาโตะเพราะมันอาจจะเป็นสายเลือดอุซึมากิโดยตรง พูดง่ายๆมันมีพลังอยู่ในตัวเลยเลือกที่จะไว้กับนางาโตะ เพื่อให้บรรลุแผน

แต่ถ้าพูดถึงสังสารของ อุจิวะ กับ สังสาระของนางาโตะ มันต่างกันอยู่นะ...

สังสาระของอุจิวะ จะสามารถเปลี่ยนกลับเป็นเนตรวงแหวนได้ พูดง่ายๆเวลาจะใช้คาถาขั้นสูงตาจะเป็นสังสาระ พอใช้ธรรมดาตาจะกายเป็นวงแหวน

ส่วนของนางาโตะ เห้นได้ชัดจาก ไอโทบิ อยู่ยังไงก็อยู่ยังนั้นอาจจะมีพลังในคนละแบบก็ได้...ซึ่งไม่เหมือนกัน

Oni Me no Kyo:

ส่วนตัวผมคิดว่าเนตรสังสาระ เทพสุดในตอนนี้ แต่ ผมว่ามันยังไม่หมดหรอกเรื่องเนตรวงแหวน ผมว่ามันต้องมีขั้นที่เหนือ กว่าเนตรสังสาระ อันนี้ผมฟันธง

iLunatic:

--- อ้างจาก: Oni Me no Kyo ที่ พ. 08 ส.ค. 2012 เวลา 10:23:44 ---ส่วนตัวผมคิดว่าเนตรสังสาระ เทพสุดในตอนนี้ แต่ ผมว่ามันยังไม่หมดหรอกเรื่องเนตรวงแหวน ผมว่ามันต้องมีขั้นที่เหนือ กว่าเนตรสังสาระ อันนี้ผมฟันธง

--- End quote ---
สงสัยคุณจะฟันธงไม่เข้าแล้วแหละครับ เพราะในเนื้อเรื่องมีบอกเอาไว้ว่า ในบรรดาสามเนตร เนตรสังสาระสูงส่งที่สุด

kyo:

ผมว่าวิชาของเนตรวงแหวน เฮี้ยสุดนะแต่ละวิชา อิซานามิ อิฮานามิไรเนี่ย เทพๆทั้งนั้นแต่มันมีผลกระทบคือทำให้เนตรบอดตลอดกาล มันเป็นจุดอ่อนที่ใหญ่หลวงมาก คิดดูถ้าใช้แล้วตาไม่บอดจะมีวิชาไหนสู้มันได้
คิดว่าที่หลายคนอยากได้เนตรสังสาระเพราะมันมีจักรกระเยอะพลังทำลายสูงใช้วิชาอะไรก็ไม่มีผลกระทบมากกว่า ส่วนตัวเนตรวงแหวนวิชามันเทพกว่า ขนาดมาดาระมีเนตรสังขหยาสุดท้ายแล้วมันยังกับมาใช้เนตรวงแหวนเรียกซูซาโน่ออกมาเลย

Oni Me no Kyo:

--- อ้างจาก: iLunatic ที่ พ. 08 ส.ค. 2012 เวลา 11:18:18 ---
--- อ้างจาก: Oni Me no Kyo ที่ พ. 08 ส.ค. 2012 เวลา 10:23:44 ---ส่วนตัวผมคิดว่าเนตรสังสาระ เทพสุดในตอนนี้ แต่ ผมว่ามันยังไม่หมดหรอกเรื่องเนตรวงแหวน ผมว่ามันต้องมีขั้นที่เหนือ กว่าเนตรสังสาระ อันนี้ผมฟันธง

สงสัยคุณจะฟันธงไม่เข้าแล้วแหละครับ เพราะในเนื้อเรื่องมีบอกเอาไว้ว่า ในบรรดาสามเนตร เนตรสังสาระสูงส่งที่สุด

ฟันเข้าไม่เข้านี่ อีกเรื่อง แต่ผมว่า ถ้าเนื้อเรื่องมันยังไม่จบ มันก็มีสิทธิ์ เป็นไปได้ทั้งนั้น เพราะศิลาบันทึกของอุจิวะ ยังไม่มีใครแกะได้หมดเลยนี่ ถ้าจะมีก็คงเป็นโทบิ กับ มาดาระ *haha*

หน้า: << < (2/23) > >>

Go to full version