Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

หลังจากอ่านตอนที่584

หน้า: << < (5/7) > >>

sattkon:

หัดอ่านเข้าใจบ้าง ไรบ้าง *dontknow*

ยาฮิโกะ นางาโตะ และโคนัน ทั้ง3คนได้ร่วมคิดและก่อตั้ง กลุมแสงอุสาห์ โดย ยาฮิโกะ เป็นผู้นำในความคิดนี้
แต่หลังจากนั้นอีกไม่นาน โทบิ หรือ มันดาระ ก็ได้เข้ามาแทรกแทรงและำเปรียบเสมือนตนเป็นผู้อยู่เบื้องหลัง โดยใช้โอกาสนี้แสวงหาผลประโยชน์ของตนเองผ่าน แสงอุสาห์  *้ั์smoking*

อะล้อเล่นน้าไม่ได้ แขวะ ท่านใด *hoho*   *haha*

satam:

ถูกเผงครับคุณiTheStore *attack*

mint1458:

--- อ้างจาก: sattkon ที่ จ. 30 เม.ย. 2012 เวลา 21:18:58 ---หัดอ่านเข้าใจบ้าง ไรบ้าง *dontknow*

ยาฮิโกะ นางาโตะ และโคนัน ทั้ง3คนได้ร่วมคิดและก่อตั้ง กลุมแสงอุสาห์ โดย ยาฮิโกะ เป็นผู้นำในความคิดนี้
แต่หลังจากนั้นอีกไม่นาน โทบิ หรือ มันดาระ ก็ได้เข้ามาแทรกแทรงและำเปรียบเสมือนตนเป็นผู้อยู่เบื้องหลัง โดยใช้โอกาสนี้แสวงหาผลประโยชน์ของตนเองผ่าน แสงอุสาห์  *้ั์smoking*

อะล้อเล่นน้าไม่ได้ แขวะ ท่านใด *hoho*   *haha*

--- End quote ---
ไม่ได้แขวะก็ดีแล้ว *haha*

Sanetia:

อย่าเพิ่งเชื่ออนิเมมากเน้อ ในอนิเมตอนที่ 114 เห็นว่าอิทาจิมาหลังคิซาเมะ แต่มังงะเล่มเกือบๆจะล่าสุด คิซาเมะเข้าแสงอุษาหลังอิทาจินะคะ

kampagank:

--- อ้างจาก: dannan882 ที่ จ. 30 เม.ย. 2012 เวลา 14:36:23 ---เคยเป็นสมาชิกครับแต่ตอนหลังทรยศไปน่ะ สาเหตุที่เข้ามาจริงๆๆเพราะต้องการเนตรของอิทาจิแต่สู้อิทาจิไม่ได้ครับเลยออกไป เป็นคนก่อตั้งแต่ออ่นที่สุด เป้นบอสที่มีบทมากในภาคแรกแต่ออ่นที่สุดในภาคสอง โดนซาสึเกาะคนที่ตัวเองต้องการตาหรือร่างฆ่า พอมาตอนสู้กันในตอนศึกเนตรก้ออกมาตอนปลายก้อถูกอิทาจิจัดการก้อตายสมบูรณ์ ตอน 584 แค่เล่าเรื่องน่ะครับ จำกันได้ไหมตอนแรกตอนนารูโตะเล็กๆๆ ได้โดนหลอกให้ไปขโมยคัมภีร์น่ะครับนั่นหละที่มาของคาถาสัมภเวสีน่ะ แต่โตะสับผิดเอาแยกเงาพันร่างน่ะครับส่วนคัมภีร์โอรูจิมารูเอาไปจากนั้นก้อมาสงครามที่โคโนฮะ จนเสียมือไปเป็นเรื่องก่อนน่ะครับ คาถานี้เป็ของรุ่น2 คาบูโตะเคยเป็นสมาชิกแสงอุษาแต่หักหลังไป โอรูจิมารูเองก้อโดนตามล่าเช่นเดียวกันครับไม่ต้องคิดไรมากครับทามมะดาของคนใก้ลตายย่อมย้อนอดีต

แสงอุษา เพนเปนคนตั้งครับ/หัวหน้า โทบิหรือมาดาระเปนคนสั่งการ/เบื้องหลัง

--- End quote ---
โอโรเข้า เเสงอุษาก่อนครับ และไม่ได้เป็นก่อตั้งเเสงอุษาด้วย โอโรก่อตั้ง หมู่บ้านนินจา ชื่อว่า โอโตะงาคุเระ สัญลักษณ์ คือ รูป ดนตรี
ที่ มิซึกิบอกให้โตะ เอาคำภีย์ออกมา คำภีย์นั้น มันรวมคาถาต้องห้ามไว้หลายอย่าง เเยกเงาพันร่าง ก็เป็นคาถาต้องห้ามครับ
เเต่ว่านารูโตะเปิดดูหว่างจุดนัดพบ เเล้วไปเห็นคาถาเเยกเงา เลยฝึก เพื่อที่จะได้ผ่านเป็น เกะนิน
เรื่องเสียมือ โอโร โดนอิทาจิ ตัดเเขนขวาออกไป ตอนโดนเนตรวงเเหวนครับ

หน้า: << < (5/7) > >>

Go to full version