หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: จงสร้าง อวตาร (ตัวละครสมมุติ) ตามสไตล์ของตัวเอง ที่อยากให้มีใน One piece  (อ่าน 81348 ครั้ง)

jamilyneko

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • โจรสลัด สเปเชี่ยลแมวเหมียว ~
ชื่อ Gorogoso
กลุ่มโจรสลัด garikgaree(กะริกกะรี)
ชายา โจรสลัดอะไรเอย
กินผล copycopy สามรถก๊อบปี้พลังทั่งหมด ของคนที่อยู่ใกล้ได้ ทุกสาย และมีความสามาถของคู่ต่อสู่ทั่งหมด แต่มีจุดอ่อนเพราะมีความจำสัน รักสัตว์ ความสามารเปนตำนานเพราะคนที่ได้เหนตายหมดจนไม่เหลื่อ
*shock*
ตอนแรกงงๆ ความจำสัน คืออะไร ที่แท้ควาามจำสั้นนั่นเอง  *love*

panndora

• บุคคลทั่วไป
นี่เป็นรูปบอกสาเหตุที่ถูกตั้งค่าหัวจาก 200 ล้านเป็น 380 ล้าน เมื่อสมัยก่อนหน้านี้คะ (ออกแนวเวอร์อีกแล้ว 555)

hippylove

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
อ่าว.... ตกลง อวตารของคุณ Pann  D Ora คุณเป็นคนวาดเองเหรอครับ *shock*
กำลังคิดอยู่เลยว่า ไปเอารูปนี้มาจากไหน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 23 พ.ย. 2011 เวลา 00:28:36 โดย hippylove »

jamilyneko

• *
  • โจรสลัด สเปเชี่ยลแมวเหมียว ~
นี่เป็นรูปบอกสาเหตุที่ถูกตั้งค่าหัวจาก 200 ล้านเป็น 380 ล้าน เมื่อสมัยก่อนหน้านี้คะ (ออกแนวเวอร์อีกแล้ว 555)

ตอนนั้นยังไม่ได้ขโมยดาบมาหรอครับ XD ดาบหาย *hoho*

panndora

ตอนนั้นยังไม่ได้ขโมยดาบมาหรอครับ XD ดาบหาย *hoho*
อ่าว.... ตกลง อวตารของคุณ Pann  D Ora คุณเป็นคนวาดเองเหรอครับ *shock*
กำลังคิดอยู่เลยว่า ไปเอารูปนี้มาจากไหน
ตอบคุณ jamilyneko : ใช่แล้วจ๊า!! ยังไม่ได้ขโมยดาบมา หมวกก็ใส่หมวกของตัวเอง อิอิ
ตอบท่าฮิป : วาดเองสิคะแต่มีแบบนะ ถ้าไม่ได้วาดเองจะร้องเรียกแหกกะเชอให้คนอื่นวาดมั้งทำไมละคร๊า อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 23 พ.ย. 2011 เวลา 08:34:24 โดย panndora »

diawcpe

• *
ชื่อ Hiro
กลุ่มโจรสลัด Heroes(ซีรีส์ Heroes)
ชายา ผู้ไรร่องรอย
กินผล tami tami สามรถควบคุมเวลา teleport ได้ มีดาบเป็นอาวุธ  เอาเป็นว่าถอแบบมาจาก Hiro Nakamura ละกัน
one piece is number 1

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
ชื่อ Hiro
กลุ่มโจรสลัด Heroes(ซีรีส์ Heroes)
ชายา ผู้ไรร่องรอย
กินผล tami tami สามรถควบคุมเวลา teleport ได้ มีดาบเป็นอาวุธ  เอาเป็นว่าถอแบบมาจาก Hiro Nakamura ละกัน

ชอบซีรี่ส์นี้เหมือนกันครับ เสียดาย ไม่ได้ทำต่อ อดดูตอน change the world เลย

mooosub7770

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
ชื่อ มู
ฉายา ???
กลุ่ม สลัดเรือล่ม
วิชา/ความสามารก/ผลปีศาจ มีท่าทั้งหกเหมือนcp9กับฮาคิทั้งสามและสามารถวิ่งกระโดดพุ่งกระโจนได้แบบsonic boom(ถ้าได้แบบนี้มันจะเท่มาก เท่กว่าความเร็วแสงอีกลองคิดภาพตามดูว่าถ้าเราพุ่งตัวไปสู้อ่ะถ้ามันเร็วเหมือนวาปแล้วมีเสียงและการสั่นสะเทือนของเสียงและมีเหมือนอากาศสีขาวเป็นวงอยูรอบตัวเรานะเท่โคตรร) ส่วนผลปีศาจขอเป็นผลเพชรแบบไดม่อนโจสละกันเพื่อความสมบูรณ์แบบ ฮ่าๆๆๆๆ
จากตัวละครที่ผมอวตารมานั้นตอนนี้ได้วาดรูปเสร็จแล้วแต่ยังไม่สามรถลงรูปได้ เพราะไม่มี ยูเอชบี  แต่ตอนนี้อยากฝากคุณ panndora ไปถามคุณดราก้อนว่ารับคนเข้าคณะปฏิวัติอยู่ไหม(ได้ทีโม้บ้างละตู) จากคุณสมบัติทั้งหมดที่บอกไปนะครับ  ผมไม่สามารถกลายร่างเป็นเพชรแบบไดม่อนโจสได้แต่เพียงผมสามารถปล่อยพลังงานขั้นสูงแบบเพชรได้ทำให้ร่างกายแข็งแกร่งดั่งเพชร(ป๊าดๆๆๆโม้อ่ะ) จากประวัติที่ยังไม่ได้บอกถึงค่าหัวนั้น  ผมมีค่าหัว 234ล้านเบรี่นะครับ เหตุผลที่ถูกตั้งค่าหัวเพราะสามรถไปรับหมัดของการ์ปด้วยมือเปล่าได้ 5555
แล้วตอนที่ผมกะสวนคืนนั้น ผมคว้าปืนกระสุนเพชรบวกด้วยฮาคิยิงใส่การ์ป  แต่การ์ปหลบได้เลยพลาดไปโดนสโม๊คเกอร์ครับ ตอนนั้นสโม๊คเกอร์นอนชักอยู่ ปากพะงาบๆ มีควันลอยเต็มไปหมด  ผมกลัวเป็นมะเร็งเลยพุ่งตัว(sonic boom ด้วยนะครับเดี๋ยวไม่เท่)หนีออกมาครับ

panndora

แต่ตอนนี้อยากฝากคุณ panndora ไปถามคุณดราก้อนว่ารับคนเข้าคณะปฏิวัติอยู่ไหม(ได้ทีโม้บ้างละตู) จากคุณสมบัติทั้งหมดที่บอกไปนะครับ  ผมไม่สามารถกลายร่างเป็นเพชรแบบไดม่อนโจสได้แต่เพียงผมสามารถปล่อยพลังงานขั้นสูงแบบเพชรได้ทำให้ร่างกายแข็งแกร่งดั่งเพชร(ป๊าดๆๆๆโม้อ่ะ) จากประวัติที่ยังไม่ได้บอกถึงค่าหัวนั้น  ผมมีค่าหัว 234ล้านเบรี่นะครับ เหตุผลที่ถูกตั้งค่าหัวเพราะสามรถไปรับหมัดของการ์ปด้วยมือเปล่าได้ 5555
แล้วตอนที่ผมกะสวนคืนนั้น ผมคว้าปืนกระสุนเพชรบวกด้วยฮาคิยิงใส่การ์ป  แต่การ์ปหลบได้เลยพลาดไปโดนสโม๊คเกอร์ครับ ตอนนั้นสโม๊คเกอร์นอนชักอยู่ ปากพะงาบๆ มีควันลอยเต็มไปหมด  ผมกลัวเป็นมะเร็งเลยพุ่งตัว(sonic boom ด้วยนะครับเดี๋ยวไม่เท่)หนีออกมาครับ

เมื่อกี้ใช้แมลงโทรสารไปถามคุณดราก้อนที่บัลติโก้มาให้แล้วคะ คุณดราก้อนตอบมาว่า
"ท่าทางหมอนี่จะเก่งน่าดู แต่ฉันไม่รับคนที่คิดจะยิงพ่อฉันมาเป็นพวกหรอกนะออร่า"

*disappoint* เสียใจด้วยอย่างแรงคะ ถ้าค่าหัวแพงเพราะวิธีอื่นก็มีสิทธิ์มาทำงานร่วมกันไปแล้ว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 23 พ.ย. 2011 เวลา 22:48:23 โดย panndora »

mint1458

pann d ora เราขอเข้าคณะปฏิวัติด้วยสิ

banks555

• *
  • ตอนนี้มันคือยุคสมัยของตู 555
ชื่อ : Banks D X *haha*
ฉายา : Timer
กลุ่ม : ไม่มี (แบบว่าเก่งฉายเดียว)
วิชา/ความสามารถ/ผลปีศาจ : กินผลปีศาจ ทามทาม มีความสามารถ หยุดเวลาหรือเดินหน้าได้ 7 วินาที (ถ้าเยอะกว่านี้จะเก่งเวอร์ไป อิอิ) โดยมีขอบเขตอยู่ที่ระยะทาง 1 กิโลเมตร และสามารถใช้ฮาคิได้ เอาคราวๆไปก่อนนะ
 *great* *great* *great*

mini9293

• *
ชื่อ           : Ray
ฉายา        :จอมดาบแห่งท้องทะเลย
ความสามรถ:เป็นมนุษย์เงือกสายพันธุ์ปลากระเบน ใช้วิชาสามดาบ(คล้ายๆโซโลแต่ดาบที่สามคือหาง)
                มีกระสุนน้ำที่เร็วและแรง ซัดทีนึงจากเกาะเงือกจะพุ่งไปออกที่ทะเลภายใน10วิ
                มีฮาคิทั้ง3แบบ       สามารถคุยกับปลาได้ทุกชนิดยกเว้นจ้าวแห่งทะเล(เดี๋ยวมันจะเทพไป)
                เคยสูกับหนวดขาวแล้วเสมอกันที่เกาะเงือก เป็นคนต่อยหนวดดำฟันหัก
                หนวดขาวเคยชวนไปเป็นหัวหน่วยแต่ไม่ไปเพาะไม่ชอบเป็นลูกน้องใคร
                สามารถใช้กระสุนน้ำหยุดแสงของคิซารุได้
                ว่ายน้ำได้เร็วกว่านางเงือก

ค่าหัว        :ไม่มี เพราะอาละวาดเสร็จจะกลับเกาะเงือกทันทีเลยไม่มีใครเคยเห็นหน้า

*number1* จัดเต็มเลยนะ

devicry

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • จากใจที่ด้านชา
    • [url=http://image.ohozaa.com/view/5oalm][img]http://image.ohozaa.com/i/3e3/g1YgH.jpg[/img][/url]
ชื่อ            Doows ( ดูวส์ )
กลุ่ม          กองทัพเรือ 
ตำแหน่ง      สิบเอก
สังกัด         ฐานทัพเรือ G5 ที่ตั้งในโลกใหม่ 
กินผลปีศาจ  ผลเพิ่มขึ้น เพิ่มขึ้น :ใช้กับสิ่งของที่สัมผัสทำให้จำนวนเพิ่มขึ้นได้ไม่มีข้อจำกัดจำกัด
                และใช้กับคน  สิ่งมีชีวิตได้ครั้งละ 1 คน/ตัว  แต่จะมีเวลาจำกัดที่30วินาที 
                ถ้าในระหว่างที่ใช้กับคนๆนึงนั้น ไปใช้กับคนอื่นอีกคนจำนวนที่เพิ่ม ของคนก่อนจะหายไปทันที
อาวุธ          มีวิชาดาบ  แต่กำลังหาดาบอยู่  เป้าหมายเปนดาบของบอสลิงบาบูน ฮิวแมนดริว
                ที่อยุ่บนเกาะคุราอิคานะ ของตาเหยี่ยว
กำลังฝึกฮาคิสองแบบ การสังเกตุ และ เกราะ  และใช้โซลได้ในระดับสูง (ทั้ง6รูปแบบ ใช้ได้แบบเดียว)  อยุ่กับนายทหารระดับสูงที่อาจได้เลื่อนเปน พลเอก ในเวลาต่อมา
มีเป้าหมายคือ  เปิดโปงความชั่วร้าย และ  ทำลายรัฐบาลโลก !!!!!!!
...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อา. 27 พ.ย. 2011 เวลา 19:18:30 โดย devicry »
หากเลือกคู่ต่อสู้ผิด ก้อจงเลือกอาวุธให้ถูก

panndora

pann d ora เราขอเข้าคณะปฏิวัติด้วยสิ
*้ั์post2* ผู้ที่ต้องการสู้เพื่ออิสรภาพก็เชิญมาเลยจ้า *number1*
แต่ต้องไปซักประวัติ กับคัดตัวกันอีกที กันสปายจากกองทัพเรือ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 25 พ.ย. 2011 เวลา 19:00:51 โดย panndora »

mint1458

*้ั์post2* ผู้ที่ต้องการสู้เพื่ออิสรภาพก็เชิญมาเลยจ้า *number1*
แต่ต้องไปซักประวัติ กับคัดตัวกันอีกที กันสปายจากกองทัพเรือ

ได้เลยจ้า