Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

จงสร้าง อวตาร (ตัวละครสมมุติ) ตามสไตล์ของตัวเอง ที่อยากให้มีใน One piece

หน้า: << < (7/23) > >>

marangone:

--- อ้างจาก: panndora ที่ จ. 21 พ.ย. 2011 เวลา 22:35:47 ---สมาชิกคนสุดท้ายของกลุ่มหมวกฟางคือ กิวกิว Marangone แน่นอน *number1*
เพราะลูฟี่จะดีใจมากที่มีเนื้อกินตลอด
ซันจิจะดีใจมากที่ไม่ต้องคอยหาวัตถุดิบในยามขาดแคลน
โรบินจะดีใจนิดหน่อยเพราะจะมีสเต็คดีๆให้กินบ่อยๆ
นามิจะดีใจมากที่ไม่ต้องเสียเงินซื้อเนื้อให้ลูฟี่
ช็อปเปอร์จะดีใจมากที่ตัวเองไม่ต้องเป็นเสบียงสำรองเวลาลูฟี่กับซันจิหน้ามืด
โซโล อุซป บรูคจะดีใจมากเพราะมีเนื้อให้จัดปาร์ตี้ฉลองกินเหล้าตลอดเวลา
เป็นไงละ มีเหตุผลสุดๆอ่ะคะ

--- End quote ---
จริงแฮะ คิดไม่ถึงนะเนี่ย ว่าจะมีประโยชน์กับกลุ่มหมวกฟางมากขนาดนี้  *number1* *number1* *number1*

--- อ้างจาก: panndora ที่ อ. 22 พ.ย. 2011 เวลา 08:14:58 ---ถ้ากินไปแล้วจะตรงไหนก้เล่นไม่ได้คะโดนน้ำทะเลหน่อยก็หมดแรงแล้ว *glad*
Lucia ของคุณ zCGz14211 เล่นเอาตัวละครปังย่ามาเลยหรอ บร๊ะ!! *shock*
ขอย้ำอีกครั้งนึง ใครที่ค่าหัวเยอะๆอยากให้ทำรูปมาด้วยจ้ะ เต็มที่หน่อย *number1*

จริงๆ เล่นได้นะครับ โดนน้ำทะเลแค่นิดหน่อยไม่ทำให้หมดแรงขนาดนั้นครับ เคยมีคนถาม อ.โอดะ ว่าคนกินผลปีศาจอาบน้ำยังไง อ.แกเค้าก็อธิบายประมาณนี้แหละครับว่า ถ้าน้ำแค่ไหลผ่านตัวอย่างรวดเร็ว หรือ แช่ในน้ำที่ไม่สูงมากนัก ก็จะยังมีแรงอยู่ครับ

panndora:

เหมือนใน SBS จะถามว่าครอคโคไดล์อาบน้ำยังไงนะ แล้วเล่นน้ำทะเลจะโดนนิดหน่อยได้ไงง่า *disappoint*
เล่นน้ำทะเลทั้งทีก็ต้องลงถึงเอวไปเลยสิคร๊า จะให้มาเล่นน้ำแค่ข้อเท้า ไม่เล่นซะยังจะดีกว่านิ!! *glad*
ขนาดตอนที่เคย์มี่พาพวกลูฟี่ไปหาพวกนางเงือกลูฟี่ยังบ่นอยากเล่นน้ำเลยแต่ลูฟี่ก็ไม่ได้เล่น อิอิ *hoho*

marangone:

--- อ้างจาก: panndora ที่ อ. 22 พ.ย. 2011 เวลา 09:39:31 ---เหมือนใน SBS จะถามว่าครอคโคไดล์อาบน้ำยังไงนะ แล้วเล่นน้ำทะเลจะโดนนิดหน่อยได้ไงง่า *disappoint*
เล่นน้ำทะเลทั้งทีก็ต้องลงถึงเอวไปเลยสิคร๊า จะให้มาเล่นน้ำแค่ข้อเท้า ไม่เล่นซะยังจะดีกว่านิ!! *glad*
ขนาดตอนที่เคย์มี่พาพวกลูฟี่ไปหาพวกนางเงือกลูฟี่ยังบ่นอยากเล่นน้ำเลยแต่ลูฟี่ก็ไม่ได้เล่น อิอิ *hoho*

555 ถ้าถึงเอวก็คงหมดแรงล่ะครับ

panndora:

<<<<อย่างในรูปดิสเพลเนี่ยคะ พอถ่ายรูปกันเสร็จ ก็วิ่งลงไปในน้ำกันเลย *haha*

marangone:

--- อ้างจาก: panndora ที่ อ. 22 พ.ย. 2011 เวลา 09:55:23 ---<<<<อย่างในรูปดิสเพลเนี่ยคะ พอถ่ายรูปกันเสร็จ ก็วิ่งลงไปในน้ำกันเลย *haha*

ว่าแต่ทะเลที่ไหนหรอครับ สวยมากกกก เผื่อจะไปบ้าง ปีใหม่ยังไม่มีโปรแกรมเลย ฮ่ะ ฮ่า

หน้า: << < (7/23) > >>

Go to full version